Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 10/10

hôm nay con GBp nó ăn phải cái gì mà phi bạo vậy các bác
muốn giải thích thì có cả ngàn lý do ví dụ :
còn k muốn giải thích thì đơn giản giá nó chạy như thế

Đính kèm

• 92066804-Beat-the-Dealer-Edward-O-Thorp.pdf
    13.4 MB · Xem: 18
Đòn phép chính trị cơ bản là giương đông kích tây, rung cây dọa khỉ của mấy bác khựa cách đây mấy ngàn năm. Hoặc ngắn gọn là cây gậy và củ cà rốt theo tụi tây. Mấu chốt của chính trị là muốn giành lấy thì phải giả vờ như ko cần, muốn nhận được củ cà rốt thì phải dùng gậy dọa đánh cho địch sợ trước, muốn đánh địch sấp mặt thì phải cho nó cà rốt để nó không đề phòng rồi mới dùng gậy đánh nó.
Bao vòng đàm phán trước, vui vẻ bắt tay, có vẻ dịu giọng trước khi họp, rút cục đều ko thành, nát càng thêm nát. Lý do là Trump muốn đập Tập thiệt nên chỉ giả vờ tung cà rốt, nếu hên trúng dc 1% nhận về cà rốt khổng lồ, còn khả năng xui 99% thì dùng gậy đập nó tiếp vì lúc đó kinh tế mẽo đang mạnh.
Đến vòng đàm phán hiện tại, địa vị chính trị của Tập có vấn đề, vấn đề thịt heo tem phiếu, vấn đề HK nổi loạn, vấn đề shadow banking với khối nợ trong nước kinh hoàng, vấn đề kinh tế giảm tốc mạnh, bị rút vốn ồ ạt. Chính vì thế Tập dùng cây gậy trước, đe trước là có thể chấp nhận no-deal, nhưng thực chất là sẽ làm mọi cách để có deal.
Về phía Mẽo, rõ ràng cũng ko còn nhiều điểm sáng, fed cắt giảm lãi 2 lần liên tiếp (ít nhiều đây cũng là mong muốn của trump) nhưng stock mẽo vẫn trực chờ giảm mạnh, các chỉ số kinh tế cũng kém tươi đi nhiều. Bầu cử 2020 sắp đến gần, Trump cũng ko muốn lực lượng ủng hộ mình phải chịu áp lực từ trade-war, càng ko muốn stock sml (trump luôn muốn tiêm doping cho stock), tệ hại nhất là nếu như suy thoái tới vào kỳ bầu cử năm sau thì trump hẳn là lâm nguy.
Theo những điểm trên, anh em hãy tự tin là trade-war sẽ có thỏa thuận bước đầu. Từ phía mỹ, nhượng bộ đơn giản là hoãn đánh thuế như đã hứa giúp cho dân mỹ có 1 mùa mua sắm giáng sinh tưng bừng, sẽ giúp cho các chỉ số kinh tế của mẽo sáng sủa hơn trong quý 4, khép lại 2019 với những chỉ số tốt sẽ khiến cho Trump thoải mái ở chiến dịch 2020. Cái này nói là nhượng bộ nhưng thực chất cẩu đầu trảm dành cho tập chỉ là tạm thời chưa hạ thêm. Từ phía khựa, nhượng bộ tức là mua thêm đậu tương, thêm thịt sữa từ mẽo, cái này mẽo lợi 1 thì khựa lợi 2 3. Cái mà Tập sợ ko phải các chỉ số kinh tế vì cái này Khựa là chuyên gia make-up, nhưng lòng dân rối loạn vì tem phiếu thịt lợn mới là con mọt trong cái ghế của Tập.
Thực chất deal này ko gọi là deal, chỉ là màn kịch 2 bên diễn để đạt được các mục tiêu chính trị, chỉ là phút nghỉ giữa 2 hiệp boxing mà thôi.
Mạn phép dự báo về deal mà 2 bên sẽ đạt được ở vòng này. Còn về vụ từ đó trade thế nào, thì anh em cứ canh dip mà buy gold, có deal thì lái sẽ xả mạnh để gold xuống rồi gom thêm. Em xin dự là kịch kim 1450 thôi.
Cảm ơn bác :)

- Về TF: chọn 1 trong 3 tuỳ symbol
- Breakout chỉ cần xuống dưới điểm thấp nhất 26 kì 9 pips là khớp lệnh luôn, không cần đóng cửa dưới.
- Về sl: Tp lệnh 1 đạt thì kéo sl lệnh 2 lên entry. Lệnh 2 đạt thì kéo sl lệnh 3 lên entry.
- về TP: không cần trailing bác ạ. cứ đạt thì ngắt lệnh thôi. Cái này ngay trade tay e cũng chưa có phương án tối ưu, trailing toàn xịt :D
À giới hạn chỉ tối đa 9 lệnh cùng 1 thời điểm nữa bác nhé, tức là tối đa 3 cặp tiền tại 1 thời điểm.
Thank bác!!!!
Trả hàng này đồng chí @g1nt4ma , hàng tạm nên:
1. Hạn chế 1 chart 3 giao dịch đồng thời.
2. Không quét symbol :)) thích symbol nào, gắn vào chart đó :))
3. Thêm phần quản lý rủi ro (risk = xx%, nếu equity giảm hơn xx%, tự ngừng, ko đi thêm lệnh)
4. Kiểm tra Kijun đi ngang như sau: Tìm điểm Highest trong 26 nến tính theo Kijun, tìm điểm Lowest trong 26 nến tính theo Kijun.
So sánh Kijun và Kijun[I+1] của Highest và Lowest, khác => ko còn đi ngang.
5. Chạy backtest với cậu vàng, toàn cắm đầù xuống đất :(

Đính kèm

• Beta01_Kijun.mq4
    20.8 KB · Xem: 10
3. Thêm phần quản lý rủi ro (risk = xx%, nếu equity giảm hơn xx%, tự ngừng, ko đi thêm lệnh)
4. Kiểm tra Kijun đi ngang như sau: Tìm điểm Highest trong 26 nến tính theo Kijun, tìm điểm Lowest trong 26 nến tính theo Kijun.
Cảm ơn bác, hay quá :D

Mình đã từng code EA đánh theo Kumo break out rồi, back test failed toàn tập. Lý do theo mình có lẽ là do Ichi là system đánh theo trend daily, khi có trend dài thì mới có ăn. Còn trong vùng sideway như Gold từ tháng 8 đến giờ thì sml. Mà đây cũng là nhược điểm của bất kỳ 1 cái trend following system nào. Winrate của trend following system chỉ tầm 30-40% trở xuống. Trend following strategy thắng là nhờ RR cao, cái này chỉ có khi có trend lớn.

Cậu vàng phải x3 mức sl với tp lên bác ạ, e để sl toàn tầm 100 pips. Con GU thì x2. mỗi symbol sẽ theo một TF khác nhau và mức sl khác nhau, cái này chắc sẽ mất thời gian để tinh chỉnh. một số thì không xài dc system này như con UCAD.
Cảm ơn bác! Chúc bác nhiều sức khoẻ :D

Bác @NamVu82 cho mình hỏi với. Mình đang code con EA chạy để scan giá trị RSI tất cả các symbol trên 3 time frame và thể hiện lên thành các cột tương ứng H1, H4 và D1. Nhưng chả biết lỗi thế nào mà chỉ thấy hiện lên đúng 1 cột D1. Bác có thể tư vấn giúp xem mình code sai ở đâu không nhỉ? Cám ơn bác trước nhé.
@Cybertron : Không tìm nổi lỗi lão à, nhưng có cách khắc phục, lão làm 3 chart, mỗi chart chỉ true 1 TF (H1 hoặc H4 hoặc D1) thôi, như vậy mỗi chart sẽ hiện 1 TF =)) 3 chart tổng vào là 3 TF đủ =))

@Cybertron : Không tìm nổi lỗi lão à, nhưng có cách khắc phục, lão làm 3 chart, mỗi chart chỉ true 1 TF (H1 hoặc H4 hoặc D1) thôi, như vậy mỗi chart sẽ hiện 1 TF =)) 3 chart tổng vào là 3 TF đủ =))
Thanks bác. Mình cũng thua không biết lỗi ở đâu. Nên hiện tại mình cũng phải chơi kiểu gần giống như bác nói. Tức là sử dụng dual TF. Nếu thấy OK thì mới xem thêm TF thứ 3 :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên