Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 11/04

À quên mất, đợt có ghé qua thread PTKT đỉnh cao của bác thấy p2 của bác có sử dụng pinbar Daily nên nhờ bác các ngày sau mà có cặp nào giao dịch được post chart lên đây ae nghiên cứu trao đổi cho vui nhé. Để cho ae có nhiều góc nhìn với đỡ bỏ lỡ một số cơ hội GD tốt. Hiện mình thấy có bác Dương đánh wyckoff, bác Kevin đánh theo MFI với volume (Market profile), bác Minh Nq thì mình chưa rõ phương pháp lắm :D, Kakazin là PA dạng cung cầu. Trao đổi các phương pháp với nhau ae sẽ có cái nhìn thoáng hơn. Cảm ơn bác!
Có hứng mới đăng được bác....Với lại mình chưa hài lòng lắm phải núp lùm chôm bí kíp của thiên hạ để tu bổ cho bản thân:confused::confused::confused:

Có hứng mới đăng được bác....Với lại mình chưa hài lòng lắm phải núp lùm chôm bí kíp của thiên hạ để tu bổ cho bản thân:confused::confused::confused:
Okay bác, nói chung cũng phải ngày nào cũng có lệnh phù hợp đâu. Mình cứ tag bác vào hàng ngày. Hôm nào soi gương thấy đẹp trai thì bác cho ae xin ít nhận định tham khảo! :D

Gold thủng 1306.3 là mình đóng hết rồi, bác lại buy limit 1303 để làm gì :(. Gold nó đổi tính nhanh vãi, có khi vùng kín là 1310 rồi :(

Công nhận là lung tung beng hết thật, SL sớm chứ ngồi lỳ giữ lệnh là giờ ko còn 1 xu rồi, quá điên mà. Từ sau chừa không mua dần lên nữa, thiệt hại về mặt tinh thần quá
Vàng tạm thời đợt này ngồi ngoài đã bác, hoặc là canh short vì nhìn các cột O h nó dài với nhanh hơn các cột X là dấu hiệu xu hướng tăng suy yếu rồi. Đợt này mình gồng lời cũng chán so với cuối năm ngoái, con AUDCHF hôm qua dương hơn 80pips h còn 60pips. AUDUSD hôm qua đâu cũng hơn 30 pips và h âm lại. Thôi kệ, lần này k gồng 500-600 pips với nó thề k làm người =))))))

Vàng tạm thời đợt này ngồi ngoài đã bác, hoặc là canh short vì nhìn các cột O h nó dài với nhanh hơn các cột X là dấu hiệu xu hướng tăng suy yếu rồi. Đợt này mình gồng lời cũng chán so với cuối năm ngoái, con AUDCHF hôm qua dương hơn 80pips h còn 60pips. AUDUSD hôm qua đâu cũng hơn 30 pips và h âm lại. Thôi kệ, lần này k gồng 500-600 pips với nó thề k làm người =))))))
con GCHF sáng lên lại không vượt đỉnh mình đóng, đóng xong nó giảm sml còn cười ha hả, giờ nó lại mò lên trêu tức kìa bác. Mà đợt này kèo sell U swap - không ngon, bác nhìn giá chạy là rõ, đánh nhặng hết cả lên không theo 1 cái xu hướng nào, đừng nói là tìm điểm buy breakout retracement, vừa vào phát là có khi nó quay đầu luôn. Mà đánh Daily chờ 1 cái confirmation nó cực vãi chưởng, xuống TF nhỏ thì thôi rồi nhiễu. Mình đang ưu tiên những kèo qua đêm có swap +, dễ thở hơn. Nên càng lúc càng khó tìm kèo.

con GCHF sáng lên lại không vượt đỉnh mình đóng, đóng xong nó giảm sml còn cười ha hả, giờ nó lại mò lên trêu tức kìa bác. Mà đợt này kèo sell U swap - không ngon, bác nhìn giá chạy là rõ, đánh nhặng hết cả lên không theo 1 cái xu hướng nào, đừng nói là tìm điểm buy breakout retracement, vừa vào phát là có khi nó quay đầu luôn. Mà đánh Daily chờ 1 cái confirmation nó cực vãi chưởng, xuống TF nhỏ thì thôi rồi nhiễu. Mình đang ưu tiên những kèo qua đêm có swap +, dễ thở hơn. Nên càng lúc càng khó tìm kèo.
Đánh Daily đợt này R:R ko tốt bác, 2-3 tháng này hiệu quả mình ko cao, do xu hướng nó chán quá gồng lời k cực đỉnh như giai đoạn trước. Đợt này chỉ lợi cho mấy ông đánh kiểu đỉnh đáy, có con em trước làm chung nó đánh con GAUD mà cứ lên đến chỗ kênh trên nó sell, xuống kênh dưới nó buy thế mà mấy tháng trở lại đây ăn không. Biết là đánh kiểu đó nó ảnh hưởng đến tư duy đầu tư của mình nên thôi, nuốt nước miếng ngồi nhìn và vẫn kỷ luật vậy :D

Đánh Daily đợt này R:R ko tốt bác, 2-3 tháng này hiệu quả mình ko cao, do xu hướng nó chán quá gồng lời k cực đỉnh như giai đoạn trước. Đợt này chỉ lợi cho mấy ông đánh kiểu đỉnh đáy, có con em trước làm chung nó đánh con GAUD mà cứ lên đến chỗ kênh trên nó sell, xuống kênh dưới nó buy thế mà mấy tháng trở lại đây ăn không. Biết là đánh kiểu đó nó ảnh hưởng đến tư duy đầu tư của mình nên thôi, nuốt nước miếng ngồi nhìn và vẫn kỷ luật vậy :D
Đánh kiểu kênh trên kênh dưới thế thì phải tính kênh cho nó cẩn thận, nhìn những chart thế này tính kênh cũng chua

Đánh kiểu kênh trên kênh dưới thế thì phải tính kênh cho nó cẩn thận, nhìn những chart thế này tính kênh cũng chua
View attachment 86865
GCHF của bác lại rụng như sung nữa kìa, xu hướng thấy chán =))), tự nhiên mấy em chf lại bay như chim. em audchf của mình lại mất bớt lời, cũng hên chốt bớt 1/2 hồi sáng/

GCHF của bác lại rụng như sung nữa kìa, xu hướng thấy chán =))), tự nhiên mấy em chf lại bay như chim. em audchf của mình lại mất bớt lời, cũng hên chốt bớt 1/2 hồi sáng/
Xu hướng như thế ông nào bắt được mình xin bái sư, nhiễu đến không thể nhiễu hơn :V

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 808 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên