1. Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 11/07

Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 11/07
    11/07/2019
    10,042 lượt xem
    AnhLee

AnhLee

111
    182
    Con này trend giảm, nhưng nó có nhịp sóng giảm lớn phía trc rồi nên nhip hồi này sẽ khá. Giờ sell là bác ăn nhịp giảm b trong sóng hồi. Sau nó lại vít tăng. Bác lời thì đặt sl dương cho chắc.

2. Bác đánh sóng chứ mình có đánh sóng đâu :D, trên W1 nó test kênh trên 3 lần, đã quay lại TR rồi thì mình sell tẹt ga thôi :D

Tuannhonho, Dunghy and AnhLee bài này.
  3. AnhLee

AnhLee

111
    182
    Tại con này e cũng canh sell mà. Nhưng chưa sell đc. Con này gần như là con kiếm pip nhiều nhất của e vì độ điên của nó. Mà sóng nó đi dịu dàng dễ bảo hơn mấy con G vs J nhiều :))

Vi forexVũ Thái Dương bài này.
  4. ChymNon

ChymNon

109
    149
    Sao im ắng thế các bác 1.

RedArtan..hy bài này.
  5. Mặt hàng này sell theo cây nến tuần mà nó còn sai nữa thì thôi luôn, chắc ko còn setup nào ổn áp hơn nữa đâu bác.
    Đây là lần thứ 3, cũng đang là đỉnh sau thấp hơn, nến tuần đập giá quay lại Trading Range. 2 lần trước đều giảm sml, mà ý là 2 lần trước ko gãy kênh tăng của W1. Giờ ngãy rồi, cùng lắm cho 1-2 tuần vòng lên test lại ko vượt đỉnh thôi.
    awww_tradingview_com_x_nxRUJRtj__.

P.S: EG nay có khả năng tạo thành nến giảm ngày đó bác :D

RedArt, Tracy Le and AnhLee bài này.
  6. những gì bất ngờ hôm qua đã phô diễn hết r, nay ae chắc đi ngủ sớm thôi, bão tan r g9 mọi ng

Tuannhonho bài này.
  7. Omory

Omory

771
    1,687
    20190711_212958. Nay ko có vẹo gì rồi. Giăng bẫy rồi ngủ.

8. an..hy

an..hy

1,747
    1,985
    vấn đề với mexico đang tiến triển nhưng chúng tôi thất vọng với trung quốc vì họ không mua nông sản từ những người nông dân tuyệt vời của chúng ta như họ đã hứa hy vọng họ sẽ sớm thực hiện ,... câu này nghe có vẻ như gió hiu hiu thổi ...... buồn ngủ

TuannhonhoChymNon bài này.
  9. AnhLee

AnhLee

111
    182
    Công nhận cái hình bác post đẹp quá, e chỉ muốn sell ngay hehe. Thôi e sẽ đợi thêm. Con này vào sóng giảm thì điên lắm. Nhưng kiên nhẫn vậy.

Vũ Thái Dương bài này.
  10. Ae cho mình hỏi thăm chút chút về robot tự động trade với copy mql5. Tại e đc mâý người gthieu về cái này. Tgian gần đây nhiều việc nên ko trade đc. Anh em cho hỏi cái có tin tưởng được ko ạ?

11. Do Tuan

Do Tuan

1,739
    5,622
    Fed phát biểu cứ vòng vo, tóm lại không sơ múi đc gì trong lúc phát biểu này:D

Chủ tịch Fed Powell: Chính sách tiền tệ không lỏng lẻo như chúng ta nghĩ.

12. kevinng

kevinng

2,393
    7,362
    1415 thất thủ, vùng kế tiếp đánh nhau 1408. Mời dân scalp vào hiệp 2.
    Sau đó 1394.5, ai thích BUY vàng gi xin mời.

13. Bác xem live Powell phát biểu từ kênh nào vậy ạ?

14. Tôi nghi cái lệnh buy 1413.9 ban nãy hit SL quá =)))

15. Tối nay ko có j hót rồi

Tuannhonho bài này.
  16. kevinng

kevinng

2,393
    7,362
    mình nghĩ là không. Phụ thuôc cach quản lý vốn của mình rất nhiều. Mình tưng theo dõi tk mql5 x10 luôn, một thời gian dài 4, 5 tháng. Nảy sinh tâm lý tiêc không theo, cuối cùng nó gông mấy lân 30% xong thăng luôn. Nhà đâu tu chửi quá chưng (trong khi ban đâu khen rối rít).
    Chu tk cũng nói chiến lược là cuối tháng rút lợi nhuận định kì. Nếu theo từ đâu tói luc tk mql5 cháy thì vẫn lời. Nhưng mơ mộng lãi suất kép, cứ để đó cho đánh vì mỗi tuần nó kiếm 5% - 10%, quá thơm, việc gi phải rút lợi nhuân về. Nhiều người còn bơm thêm.

17. an..hy

an..hy

1,747
    1,985
    hở thánh buy à

Vũ Thái Dương bài này.
  18. Omory

Omory

771
    1,687
    Mình chọn 1392, 1402, 1412, 1422 chuẩn bài phết. Xuống đến đâu trích lãi ra đến đó. Neo lại lệnh 1422 làm vốn.

19. uh, mình thấy 1 nến H1 dừng rơi, vào buy, giờ đang sml đây =)))

20. Do Tuan

Do Tuan

1,739
    5,622
    Trên twitter và một số nhóm Telgram nữa bác

Fed’s Powell: Fed Has Signalled It’s Open To More Accommodation
    - Fed To Use Tools To Prolong Expansion

Các file đính kèm:

Tracy Le bài này.

Bình luận mới nhất

• TraderViet News trong Chuyện bên lề 493 Xem / 5 Trả lời
  • lodichthanki trong Chuyện bên lề 2,000 Xem / 14 Trả lời