Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 11/10

bắt đáy để e còn vào lại bác ơi ahuhu, sideway chút cũng đc :(
Khung d1 thế này

+ price action thì đã vẽ vời đây đủ: line, trend
+ indicators thì bài MFI+MACD từ khung h4 ứng qua d1 rồi.
Bên BUY thích bắt đau chứ mình chôt SELL ở 1430, 1455.

@g1nt4ma My-Trieu ở Ha Nội chỉ là hình thức thôi, không có nội dung. Cai đó mình có nói rồi, thế giới biết rõ tổ chức sự kiện showbiz ở VN thì báo đài rộn lắm nên họ chon vị trí. Việc buóc qua biên giới ở khu phi quân sự cũng là hình thức mang tính bước ngoặc. Nói chung là Mỹ đánh, vuốt chư hầu, đồng bọn của Tq rồi mới dồn được tới vòng này qua đây xin hoãn thuế mà ki thoa thuận "tạm thời".

Khung d1 thế này
View attachment 117025

@g1nt4ma My-Trieu ở Ha Nội chỉ là hình thức thôi, không có nội dung. Cai đó mình có nói rồi, thế giới biết rõ tổ chức sự kiện showbiz ở VN thì báo đài rộn lắm nên họ chon vị trí. Việc buóc qua biên giới ở khu phi quân sự cũng là hình thức mang tính bước ngoặc. Nói chung là Mỹ đánh, vuốt chư hầu, đồng bọn của Tq rồi mới dồn được tới vòng này qua đây xin hoãn thuế mà ki thoa thuận "tạm thời".
ý e là lực bắt đáy để giá hồi lên tìm điềm vào sell xuống chứ ko phải bắt đáy buy lên đâu bác :(

Khung d1 thế này
View attachment 117025

Lệnh sell nhồi cũng đã kéo SL entry đc rồi. hiện tại mình vừa lỡ 1 lệnh sell nữa khi giá phá xuống đáy kèm vol lớn

ko biết là hên hay xui nữa ~~. Nếu mọi thứ diễn ra êm đẹp, hẳn là xụp nát bét luôn. Nên việc để target hiện giờ hơi .... phí :D
Làm gì đây?

Nhân viên ki thuật âm thanh - ánh sáng thể hiện vai trò mình rất chuyên nghiệp:

"Một trong những điều tuyệt vời về Thỏa thuận Trung Quốc là (vì nhiều lý do) chúng ta không phải trải qua quá trình phê chuẩn của Quốc hội rất dài và phức tạp về mặt chính trị. Khi thỏa thuận được đàm phán hoàn tất, tôi tự ký thay mặt cho Quốc gia của chúng tôi. Nhanh và gọn!"

Bọn Tây nó nói chuyện chả biết thế nào mà lần. :D Không hay nó vẫn khen mà hay nó cũng khen. Nói chung là độ hót rất tốt. Nên chắc cứ từ từ mà hóng thôi. :D

View attachment 117031

View attachment 117032

Lệnh sell nhồi cũng đã kéo SL entry đc rồi. hiện tại mình vừa lỡ 1 lệnh sell nữa khi giá phá xuống đáy kèm vol lớn
View attachment 117033
ko biết là hên hay xui nữa ~~. Nếu mọi thứ diễn ra êm đẹp, hẳn là xụp nát bét luôn. Nên việc để target hiện giờ hơi .... phí :D
Làm gì đây?
nếu ký thật thì thì target tầm 1440-1430, cạnh dưới của trend giảm.

ý e là lực bắt đáy để giá hồi lên tìm điềm vào sell xuống chứ ko phải bắt đáy buy lên đâu bác :(
sau khi giá lên kháng cự kênh giảm, bung xuống khỏi tam giác đêm qua thì mình đã nói 2 vị trí để SELL nhồi:
+ quay lại cụng cạnh tam giác trước khi rơi.
+ vi trí pullback của mô hình 2 đinh.
Thực tế hôm nay chỉ có thể chớp ơ 1498-1492. Mình canh pullback 1504 của mô hình 2 đinh nhưng giá không rướn tới.
Bây giờ tiệc bắt đầu rồi. Hồi nãy là 1485, bây giờ 1475 mà @Vũ Thái Dương FOMO tính nhảy vô kìa. Báo chí bên Tq nó cũng đồn "hiện trạng cuộc đàm phán có vẻ tốt hơn cả truyền thông mong đợi" (tờ Hoàn Cầu). Còn ai BUY để ae kiếm độ cao mà SELL nữa chứ.

sau khi giá lên kháng cự kênh giảm, bung xuống khỏi tam giác đêm qua thì mình đã nói 2 vị trí để SELL nhồi:
Thực tế hôm nay chỉ có thể chớp ơ 1498-1492. Mình canh pullback 1504 của mô hình 2 đinh nhưng giá không rướn tới.
Bây giờ tiệc bắt đầu rồi. Hồi nãy là 1485, bây giờ 1475 mà @Vũ Thái Dương FOMO tính nhảy vô kìa. Báo chí bên Tq nó cũng đồn "hiện trạng cuộc đàm phán có vẻ tốt hơn cả truyền thông mong đợi" (tờ Hoàn Cầu). Còn ai BUY để ae kiếm độ cao mà SELL nữa chứ.
đã khớp sell limit 1480, SL 1485, TP 1460 :D chiến tiếp thôi:mad:

Cái j mà FOMO, setup mang tên: "Bỏ đá xuống giếng". Và bạn đã lên tiếp...

Trong quá trình backtest, mỗi khi thấy BO dứt khoát, Vol lớn thì cứ nhồi lệnh, SL 45pip. Sai thì nguyên dây từ trên xuống ăn cũng no rồi, tiếc j 45pip. Nếu đúng.... :D

Cái j mà FOMO, setup mang tên: "Bỏ đá xuống giếng". Và bạn đã lên tiếp...
View attachment 117036
View attachment 117037
Trong quá trình backtest, mỗi khi thấy BO dứt khoát, Vol lớn thì cứ nhồi lệnh, SL 45pip. Sai thì nguyên dây từ trên xuống ăn cũng no rồi, tiếc j 45pip. Nếu đúng.... :D
Bà mẹ, vào phát nát luôn... thôi đi ngủ T_T
Quên, báo cao luôn, 3 lệnh hôm nay:
1 sell từ hôm qua 1503, TP 1488 đc 150pip
1 sell chiều nay 1499.3, TP 1482.3 đc 170pip
1 sell 1483.8, TP 82.3 đc 15pip
1 sell 77.8, SL 82.3 mất 45 pip. Tổng đc 290pip...

:rolleyes:mình thấy USDCHF long ngon đấy. hnay tập tành em USDCHF này kiếm cũng dc cafe buổi sáng. thấy ae canh con gold đông ghê luôn hihihi

Lấy lãi đêm đi đái 2 đầu ko bác.
View attachment 117039
thủng mới nhồi ạ
Thủng tam giác vào lại ngay, ko quan tâm nó là j
Nhờ kết quả backtest à, Tuần này tui cũng ko tệ, cứ có lãi là vui
uh, nhờ backtest, đc sơ sơ hơn 350pip :D, mà đánh có 10 lệnh, trong đó nhiều lệnh là do nhồi, thứ 3 nhồi 2 lần, tổng 3 lệnh, hôm nay nhồi 2 lần, tổng 3 lệnh. Nếu tính nhồi là chung với lệnh đầu thì mỗi ngày 1 lệnh. Quá ổn. Có vẻ như vẫn là mỗi ngày đều có cơ hội, ko đến nỗi đói như khi soi H4 ~~
u, vàng đừng ăn SL đồng đội xong xuống chứ, mình moi treo SELL limit 1482.50 thôi.
Có vẻ thế, hơi đắng rồi đấy :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên