Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/04

hôm nay giá đi thật giữ, tôi mới vào 1 lệnh chốt cuối tuần. Buy NZDCHF, định giữ sang tuần. Mô hình VDV ngược với vai phải cao hơn vai trái, đường cổ ngang hàng cũng được. đánh counter trend chính.
Bác @Vũ Thái Dương chuyên wyckoff check em này xem, dĩ nhiên là logic nó thì breakout - retest vào lệnh mới hợp lý, em thì đi trước xíu, máu chảy thì chấp nhận thôi :D

Đính kèm

199.4 KB · Xem: 4
hôm nay giá đi thật giữ, tôi mới vào 1 lệnh chốt cuối tuần. Buy NZDCHF, định giữ sang tuần. Mô hình VDV ngược với vai phải cao hơn vai trái, đường cổ ngang hàng cũng được. đánh counter trend chính.
Bác @Vũ Thái Dương chuyên wyckoff check em này xem, dĩ nhiên là logic nó thì breakout - retest vào lệnh mới hợp lý, em thì đi trước xíu, máu chảy thì chấp nhận thôi :D

View attachment 87057
Một con hàng ngon, SL ngay đáy pha C, cảm ơn bác, mình lên tàu đây
View attachment 87085
Buy right this price, SL dưới đáy spring, TP tệ nhất là kênh trên, mời cao thủ @Mạc An vào xem xét hộ.
À mà các bác đều thấy mô hình ascending triangle nên mình khỏi giải thích nhé.
Con này buy swap + nên phù hợp với ae thích nuôi nhé.

Bên cạnh đó, a mini swing trade for gold seller:

Best chance for revenge :D

View attachment 87057

Chart 1: ATR (20)

Chart 2: Traditional (15,3)

Nói chung về xu hướng là giảm, với chart cổ điển thì có sự xâm phạm trend nhưng nếu có tín hiệu mua ở 0.6795-6825 mới xác nhận đảo trend được, nếu k đảo trend thì target vẫn là h1 = 0.664 với v1 = 0.642. Đặt 1 lệnh chờ break-out cũng được :D, target là 0.7075

Ủa lệnh vàng của bác sao rồi, đi chơi cả tối k biết j =)))
về thấy mấy em AUD lại bay lại :D
Sell vàng 1295 đang cười ko ngậm được mồm bác ạ. Con NCHF nó mới xong phase C, đang phase D thì sao PNF có xác nhận đảo chiều đc, phải đợi nó vào E lúc đấy P&F mới rõ bài. Nhưng Wyckoff thì POE ở C là tốt nhất rồi. Swap + nên cứ giữ thôi, SL ko tới 50 pip, quá nhẹ cho 1 cuộc tình

Chia buồn với sư phụ nhé. Chúc ae trade ngon.
Để hôm nay e kiếm cặp đẹp vào vs mấy bác cho vui. H tập chuyên nghiệp. :cool::cool:
Huhu ! Mình làn người với ! Và chính con gold khốn này đã hai lần giết mình liên tiếp và khiến cho tkhoan của mình bốc hơi không kịp đỡ ! Bác cho mình theo học với , mới xuống núi mà gặp ngay cướp tàn độc ! Mong bác cùng ae rộng lòng giúp đỡ ! Cảm kích vô cùng

Huhu ! Mình làn người với ! Và chính con gold khốn này đã hai lần giết mình liên tiếp và khiến cho tkhoan của mình bốc hơi không kịp đỡ ! Bác cho mình theo học với , mới xuống núi mà gặp ngay cướp tàn độc ! Mong bác cùng ae rộng lòng giúp đỡ ! Cảm kích vô cùng
Bác cứ lên đây trao đổi cùng anh em thôi, cần view cặp gì cứ post xuống cmt ae xông vào sẽ giúp bác :D

Sell vàng 1295 đang cười ko ngậm được mồm bác ạ. Con NCHF nó mới xong phase C, đang phase D thì sao PNF có xác nhận đảo chiều đc, phải đợi nó vào E lúc đấy P&F mới rõ bài. Nhưng Wyckoff thì POE ở C là tốt nhất rồi. Swap + nên cứ giữ thôi, SL ko tới 50 pip, quá nhẹ cho 1 cuộc tình
ủa lại sell xuống rồi à :v, chắc bắt được quả đỉnh đúng k? à thì đánh xúc luôn cũng đc dù sao nó cũng xâm phạm trend, nhú qua xíu nhưng mình thì chắc bài nên cứ đợi bác ạ :D

ủa lại sell xuống rồi à :v, chắc bắt được quả đỉnh đúng k? à thì đánh xúc luôn cũng đc dù sao nó cũng xâm phạm trend, nhú qua xíu nhưng mình thì chắc bài nên cứ đợi bác ạ :D
Trò hay của Wyckoff nằm ở chỗ ông phân tích Range cực khéo, mà tất cả timeframe lớn nhỏ đều chơi đc láng cả vì phân tích concept. Cho nên đã thấy range là quất thôi, kênh trên kênh dưới sáng giờ 3 lượt, 1 lên 2 xuống :D, cứ lot bé mình lướt :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 24 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 29 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên