1. Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/06

Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/06
    12/06/2019 lúc 08:11
    7,436 lượt xem
    Mạc An

2. Mạc An
  3. 3,270
    7,920
    Ôi, cứ có lời là hold, sợ gì bác Nô :D

forex_vn, Nobita0101 and minhnq bài này.
  4. Longrock

Longrock

4
    10
    Độ bao nhiêu em cũng chơi, em chọn cửa Tập vẫn đi. Lý do:
    1) Chiến lược ngoại giao của khựa là tranh thủ ủng hộ của quốc tế trong các vấn đề đang tranh chấp với mỹ. Tập sang EU giễu võ giương oai để có sự ủng hộ của Ý, Đức. Rồi tổ chức hội luận nhất đới nhất lộ rất rùm beng. Ý Tập là muốn để thế giới thấy trong khi China cởi mở, tạo ra cơ hội hợp tác cho các nước thì Trump đang cố đóng cửa nước mỹ và đàn áp các nền kinh tế khác.
    2) Sự thật là Khựa muốn có thỏa thuận thương mại lý do là các công ty Khựa đặc biệt là các tập đoàn công nghệ lớn chỉ là xác không hồn khi thiếu các công nghệ lõi từ Mỹ, Nhật, EU. Trọng tâm phát triển của China là công nghệ cao trong tương lai với AI, mạng 5G, IOT mà lại thiếu những cái cốt lõi thì rõ ràng là vứt đi cả nền kinh tế.
    3) Khả năng nói là làm của Trump là điều ko cần phải kiểm nghiệm thêm. Trump đã bảo sẽ áp thuế toàn bộ nếu Tập trốn, vậy nên Tập ko thể ko đến. Giả sử nếu cố rắn với trump, 1 phát áp thuế toàn bộ, sẽ làm trầm trọng gấp 10 lần hiện nay, dòng vốn rút khỏi China sẽ tăng gấp 10.
    4) Do vấn đề kinh tế của Khựa đang quá bi bét nên ko có lý gì mà tiếp tục làm căng. Nợ chiếm trên 300% GDP, tốc độ thâm hụt dự trữ ngoại hối khủng khiếp, vốn bị rút ồ ạt. Với giọng điệu của Trump, nếu Tập muốn làm căng thì hẳn là báo chí đã rêu rao với giọng điệu căng thẳng thù hằn chứ ko phải im tiếng như hiện nay. Sự im tiếng là báo hiệu Tập chịu nhún 1 chút và sẽ tới họp G20.

5. Mình nghĩ đơn giản hơn, Tập với Trump là 2 người bạn. @Do Tuan cũng đã nói Tập đang mua vàng rất tích cực. Do đó Tập sẽ không đi G20 vì Tập với Chum đã thỏa thuận với nhao rồi. Đợi cho giá Vàng phi lên, cả 2 phân phối vào đầu SPDR rồi mới có trade deal đc nhé :rolleyes:

6. Sợ con SL nó quá yêu em đó bác à? :D

7. Do Tuan

Do Tuan

955
    2,506
    Haha, chuyện chính trị đau đầu lắm, thật ra trả mấy khi em quan tâm đến mấy cái vấn đề đó. Em thích Trump bởi vì Trump hay khuấy động thị trường:D:D:D, em muốn Tập không đến để có cái mà trade:p

8. Bác thích Tập ko đến để gold lên 1450 chứ gì :p

LeviAck, Do Tuan and Mạc An bài này.
  9. Mạc An

10. Mạc An
  11. 3,270
    7,920
    Cái kịch bản đơn giản để bác VTD kiếm vài k $ thì có lẽ đúng hơn =))))

12. Do Tuan

Do Tuan

955
    2,506
    :D:D:D:D:D:D hi, nhỡ vào kèo buy rồi là phải kích động Bác ạ. Vàng đang rập rìu chờ 7h30 phiên Mỹ :)

Nobita0101Vũ Thái Dương bài này.
  13. Do Tuan

Do Tuan

955
    2,506
    Mình vẫn ghê cái kịch bản này, tuy nhiên phiên hôm nay mình nghĩ nó sẽ chưa xuống được vùng 1310 được. Như chiến lược từ đầu tuần là vẫn muốn mua ở vùng 1310 - 1315
    upload_2019-6-12_17-2-8.

Nobita0101Mạc An bài này.
  14. Mạc An

15. Mạc An
  16. 3,270
    7,920
    Đấy cũng là kịch bản lên mà bác. Mái thoải đi ạ :D, về đấy là e all in thật :D

Nobita0101Do Tuan bài này.
  17. hơi đâu mà ngồi đoán, nếu giá muốn rớt thì cứ rớt thôi. Trên M5 có mini trading range nè, mà mình lười soi, bé quá. Kéo SL lên 1334 hưởng 50pip lợi nhuận cho hôm nay cũng là lựa chọn ko tồi rồi ^^
    awww_tradingview_com_x_v8psh0YN__.
    Quay trở lại, gãy cái đáy 1334.5 thì SL, mình đặt dưới thêm 5 pip nữa gọi là :D

Chỉnh sửa cuối: 12/06/2019 lúc 17:21
  18. Em trót buy EU 1.1340 thì có chết ko các bác ơi :((

duong an bài này.
  19. ko chét ..ói mật xnah mật vàng ra thôi :p:p:p:p:p

20. Đu đỉnh cao quá :(

duong an bài này.
  21. :D ae để ý em CHF/JPY này. Ỉu xìu, ko ngỏng lên được.

Mạc Anduong an bài này.
  22. LeviAck

LeviAck

131
    256
    Em chốt lệnh buy trước giờ ra tin CPI. Ngồi xem tình hình thế nào rồi tính.

Tuannhonho bài này.
  23. Mạc An

24. Mạc An
  25. 3,270
    7,920
    Nó về đến đấy là xác nhận khả năng dừng lỗ cao rồi bác. Nhưng cứ đợi xem sao. Nó phá 6 pips quá vùng hỗ trợ cứng nhất rồi.

Ultimatehp bài này.
  26. Hi, vẫn để nguyên sl.

Mạc An bài này.
  27. GOLD trước mắt em dời SL dương đánh tin luôn , vô phiên Mỹ tính tiếp , lòng luôn hướng về SHORT , mà cái chart lên vẫn còn mượt lắm , GAP này LONG với SHORT dể bị bẫy lắm đây , giờ em ngồi ngó tình hình tiếp , mà không chừng tối nay nó phá luôn cái GAP xong rồi đâm đầu lọt xuống lại như thế LONG SHORT mới dể hoảng loạn , trong đó có em . :p

LeviAckNobita0101 bài này.
  28. Mạc An

29. Mạc An
  30. 3,270
    7,920
    upload_2019-6-12_18-41-4.

Nó xuất hiện thêm 2 boxes mờ nhưng hỗ trợ (vùng xanh) vẫn chưa bị phá vỡ + Vẫn di chuyển theo hướng 45 độ nên vẫn chưa vấn đề gì. Điều kiện cần cũng phải là bật thật mạnh lên từ vùng này.

Bình luận mới nhất

• NạnNhânFintechGroup trong Chuyện bên lề 43,003 Xem / 263 Trả lời
  • ATFXVietnam trong Thị trường Forex - Commodities 11,084 Xem / 186 Trả lời
  • Vipautopro trong Chuyện bên lề 1,782 Xem / 37 Trả lời
  • beonguyen89 trong Sách - Tài liệu 16,721 Xem / 36 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...