Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/07

Chuẩn oài , em đây mấy tháng trước cũng vừa đánh vừa test vô 1k nhưng đánh chỉ rủi ro 2% tk nên em rút hẳn 80% về còn 20% vẫn đánh tốt chán , vì PP chưa nhuồng nhuyễn nên để nhiều cũng thế .
Để nhiều cũng chả xài đến bác ạ, trừ mấy anh em đánh kiểu nhồi lệnh mới hay để full tài khoản thôi. Hoặc giả cho sàn giữ dùm, đỡ tiêu :D

Giá đi đúng ko nói. Nhưng giá đi sai mà bỏ đó cho đến sl trong khi mình vẫn có thể hạn chế thiệt hại thì em cho là lãng phí.
Giả sử em có 1k em chấp nhận 200$ cho fx thì em sẽ nạp cả 200 vào để chiến. Ko bao h có chuyện để 1 k mà lại chỉ chiến đến 50$

Giá đi đúng ko nói. Nhưng giá đi sai mà bỏ đó cho đến sl trong khi mình vẫn có thể hạn chế thiệt hại thì em cho là lãng phí.
Giả sử em có 1k em chấp nhận 200$ cho fx thì em sẽ nạp cả 200 vào để chiến. Ko bao h có chuyện để 1 k mà lại chỉ chiến đến 50$
Cái này thì đúng rồi bác, ai lại để 1k$ mà đi chiến 50$ bao giờ :D, nó phụ thuộc vào số tiền mình chịu mất được cho 1 trade thôi. H người ta thường fix rủi ro cố định/1 giao dịch thay vì quy định số %. Giống như có cao nhân hôm trước đánh tài khoản 30$ lên 1 triệu đô đấy :D

Cái này thì đúng rồi bác, ai lại để 1k$ mà đi chiến 50$ bao giờ :D, nó phụ thuộc vào số tiền mình chịu mất được cho 1 trade thôi. H người ta thường fix rủi ro cố định/1 giao dịch thay vì quy định số %. Giống như có cao nhân hôm trước đánh tài khoản 30$ lên 1 triệu đô đấy :D
Cao nhân nào thế bác, chưa nghe :D :D

Cô đã thương làm người thường cũng khó bác ạ.

Mỗi người đều có quan điểm khác nhau.
Với mình, giá đi sai nhưng chưa vi phạm SL thì nhận định và kế hoạch ban đầu CHƯA SAI. Mà chưa có gì SAI thì kệ nó thôi, giá nhảy nhót là bình thường.
Mình cầm 1K, vào lệnh chấp nhận rủi ro 20$ thì set SL 20$. Phần còn lại cứ để đấy, chả ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới cả. Còn nếu mình chấp nhận rủi ro 200$ thì cũng set SL 200$, phần còn lại cũng chả ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới.
Đại ý là:
Mỗi quyết định SAI chỉ mất 1-2% hoặc 3-5% gì đấy tùy mỗi người.
Có thời gian suy nghĩ, đánh giá, lên kế hoạch cụ thể mà còn SAI thì đừng bao giờ trông mong vào việc sửa chữa sai lầm trong 5phút suy nghĩ.

Em có lệnh buy GU 1.246 hqua lên 1.257 ko chốt kịp nên vẫn giữ. Sau khi view chán chê quyết định đặt SL về entry kéo TP 1.280. Chờ Mẽo cắt rate rồi vào xem lại. Thử 1 lần chơi lớn xem thiên hạ có trầm trồ. o_O
Mình cũng buy GU 1248 đã TP, nay buy thêm 1253.
Ngoài ra buy thêm EU, Gold. Đợt này kinh tế tốt tí tranh thủ ngắn hạn qua tuần nó đạp thì quay đầu.

Mấy ông fx càng bảo thủ càng thành công. Ít nhất ông ấy kiên định với pp của mình. Ông nào ba phải mới nhanh toi.
Tuy nhiên thực tế là 90% anh em fx thua lỗ. Vì vậy em luôn hạn chế tối đa đi theo đám đông. Khi mọi chỉ báo nói rằng bán thì em bắt đầu mua.

sl liên quan đến hệ thống giao dịch bác ạ. điểm đặt sl là điểm mà giá chạy đến đó làm thay đổi cấu trúc giá, làm set up vào lệnh sai, còn chưa hit sl tức là chưa sai, cho nên không đóng lệnh sớm, chứ không phải đặt sl vu vơ cố định 20 30 50 100 pips. Cái này tùy thuộc vào pp mỗi người, như bác đánh rr 31:1 thì việc cắt sl sớm là cần thiết thôi. Mỗi người một cách, miễn là đạt được mục tiêu cuối cùng: lợi nhuận. :D

Mấy ông fx càng bảo thủ càng thành công. Ít nhất ông ấy kiên định với pp của mình. Ông nào ba phải mới nhanh toi.
Tuy nhiên thực tế là 90% anh em fx thua lỗ. Vì vậy em luôn hạn chế tối đa đi theo đám đông. Khi mọi chỉ báo nói rằng bán thì em bắt đầu mua.
Nói chung mấy anh trader đa phần là cá tính mạnh, nên post chiến lược rồi ai học hỏi được gì thì học thôi ạ, rồi mình tham khảo thêm xem có học tập được gì từ các anh em khác. Chứ ngồi mà cãi nhau tay đôi về mấy cái hệ thống giao dịch thì chắc mùa quýt cũng vẫn cứ cãi lộn :D

sl liên quan đến hệ thống giao dịch bác ạ. điểm đặt sl là điểm mà giá chạy đến đó làm thay đổi cấu trúc giá, làm set up vào lệnh sai, còn chưa hit sl tức là chưa sai, cho nên không đóng lệnh sớm, chứ không phải đặt sl vu vơ cố định 20 30 50 100 pips. Cái này tùy thuộc vào pp mỗi người, như bác đánh rr 31:1 thì việc cắt sl sớm là cần thiết thôi. Mỗi người một cách, miễn là đạt được mục tiêu cuối cùng: lợi nhuận. :D
Cái này lão hợp ý mình, chưa SL là chưa sai dù lệch 1-2 pips thôi =)))). Mà sự thật là như vậy, lắm lệnh mình thấy sắp SL đến nơi vẫn quay đầu và TP như thường - rất vi diệu :D

chém gió qua cơn chờ lái 12 gio trưa. Giá về vùng cân bằng 1408, xà quần o đây cũng chán. Chờ lái đổ tiền vào test lực 2 phe thế nào mà còn đánh PPI tối nay chứ.

chém gió qua cơn chờ lái 12 gio trưa. Giá về vùng cân bằng 1408, xà quần o đây cũng chán. Chờ lái đổ tiền vào test lực 2 phe thế nào mà còn đánh PPI tối nay chứ.
Vườn không nhà trống, còn mỗi 3 con hàng dạt là EA, EG và AU. Mỗi con nằm 1 TK phụ. TK chính không có gì ngoài tiền. Cụ có cao kiến gì ko?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• black trong Hệ thống giao dịch - Trading system 18,579 Xem / 23 Trả lời
  • captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 103 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,945 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,525 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 418 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 368 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 416 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên