Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/07

bác xem em con AJ,AF,em đang buy mà chủ thowts dang me dánh xuống,thấy ớn quá,ea thì em vân dang sell từ hôm qua rồi,vừa bồi thêm phat 16110View attachment 102360vView attachment 102361
Lệnh đi đúng là đc, quan tâm view ng khác làm gì bác. Kế hoạch kinh doanh của bác là do bác lập ra và chịu trách nhiệm với nó. Theo mình, giá đang tăng thì cứ để cho nó tăng đi :D

Lại là gold.
China bank mua
Sdpr hay srpd gì đó mua
Russia bank mua
Dăm ba cái bank to to cũng mua.
Các quỹ phòng hộ cũng mua.
Câu hỏi: ai bán mà mua?
Câu trả lời: chính anh em chúng ta bán.
Câu hỏi: anh em ta làm méo gì có lắm vàng thế mà bán.
Câu trả lời: chúng nó lừa anh em ta mua của chúng giá cao rồi bán giá thấp cho chúng nó.
Câu hỏi: vậy chúng ta nên làm gì???
Vàng nó tự bán mình đó bác, bình thường nó cũng không làm gì cả, ai muốn mua nó thì nó véo ít thịt ra bán thôi :D

hơi tò mò đây có phải tk cent không mà thấy bác trade 1 lúc 5 6 lot như vậy :D
em trade theo kiểu dánh bạc bác ạ,em chia nhỏ tk,lãi cái em rut ra,lệnh vaanx chạy,giá có quay dầu thì vẫn có lãi,em tk 300u em fang 1 lot,sai thì sàn nó tự sl cho mình đúng thì em tìm diểm vào bồi cho nó phát nữa bác ạ,em dang muốn gỡ lại nên fang to thôi,trước em danh tk lớn ko dể sl bị cháy mất gần 20k rồi trước em hay dánh tb giá xuống mà dánh mỗi gu cháy sml,giờ ko dánh kiểu đó nữa bác ạ

em trade theo kiểu dánh bạc bác ạ,em chia nhỏ tk,lãi cái em rut ra,lệnh vaanx chạy,giá có quay dầu thì vẫn có lãi,em tk 300u em fang 1 lot,sai thì sàn nó tự sl cho mình đúng thì em tìm diểm vào bồi cho nó phát nữa bác ạ,em dang muốn gỡ lại nên fang to thôi,trước em danh tk lớn ko dể sl bị cháy mất gần 20k rồi trước em hay dánh tb giá xuống mà dánh mỗi gu cháy sml,giờ ko dánh kiểu đó nữa bác ạ
vậy chúc mừng bác, ít ra mọi thứ đang suôn sẻ rồi
tk 300 mà trade 5 lot, nể thật :D :D

Có ae nào đánh chứng VN lên thuyền hold VCB với e Thúy chưa. TP 80.xx :))

Ngồi chém gió góp vui tí vậy
1. Về quản lý vốn thì nó phụ thuộc vào phương pháp trade và mục tiêu của mỗi người. Nếu còn trong giai đoạn tìm hiểu, học hỏi, thử nghiệm thì nên chia ra tài khoản nhỏ trade full margin, chia nhỏ để tránh bay tài khoản lớn trong cơn bốc đồng, trade full margin để kích thích sự tập trung giúp học hỏi nhanh hơn.
Khi có PP đủ tốt rồi thì chỉ cần xài đòn bẩy vừa phải là ok, tập thói quen trade nghiêm túc sau này lên pamn, darwin gọi được vốn thì trade vốn lớn cũng ko ngại.

2. Về tâm lý thì mình thuộc phe chả quan tâm đến tâm lý trade. Ai trade tốt, kinh nghiệm nhiều, quản lý vốn hợp lí thì tự nhiên tâm lý sẽ vững. Trade chưa tốt thì nên tập trung vào học hỏi để hoàn thiện cách trade chứ lại đi luyện tâm lý thì chỉ là học cách tự lừa dối bản thân.
Khi chấp nhận sự không vood d của thị trường
tk mình 1k mình đánh 0.03 lot :D nể bác quá

nếu phá thành công 76 thì bác lên với em chứ,ko phá dc 76 thì em lại theo bác lênh ở 76 em dang dặt buytop mà

Đùa bác tý thôi.:D SL lệnh sell thì mình chấp nhận chứ mình không có ý định buy AJ, ACHF ở thời điểm này. Chúc bác có chọn lựa hợp lý. :)

P/s: Giờ mới nhìn ra cái khối lượng của bác. 300$ mà bác vào lệnh 1lot được, rồi lại cốp thêm được lệnh nữa thì trình độ vào lệnh của bác mình cũng nể. Nếu ko ngại bác post hình lại ở khung M5 hoặc M15 cho mình ngắm nhờ tý. :D

View attachment 102354
Yếu tố thuận lợi cho vàng:
1. Vào thứ năm (11 tháng 7), Thượng viện Pháp đã phê chuẩn thuế đối với thu nhập của những người khổng lồ công nghệ như Google, Amazon và Facebook.View attachment 102355
2. Vào thứ Tư, Trump đã ra lệnh điều tra về thuế kỹ thuật số của Pháp do Pháp áp đặt lên các công ty công nghệ.View attachment 102355
3. Biên bản cuộc họp tháng 6 của Ủy ban Thị trường mở Liên bang (FOMC), được công bố vào thứ Tư, cho thấy FOMC hỗ trợ chính sách tiền tệ lỏng lẻo. Thị trường hy vọng Fed sẽ cắt giảm lãi suất.View attachment 102355View attachment 102355View attachment 102355
4. Tổng thống Mỹ Trump nói hôm thứ Ba (9/7) rằng Hoa Kỳ cần đối đầu với Ấn Độ về các vấn đề thương mại. Ông chỉ ra rằng việc Ấn Độ áp thuế đối với hàng hóa của Mỹ là không thể chấp nhận được.View attachment 102355View attachment 102355
5. Vào thứ ba, Trump đã gửi một tweet bày tỏ sự không hài lòng của mình với Đại sứ Anh tại Hoa Kỳ, Darok và Thủ tướng Teresa May. Trump gọi Darker là "ngu ngốc".View attachment 102355
6. Tình hình ở Mỹ và Iran cũng hỗ trợ vàngView attachment 102355View attachment 102355
Yếu tố bất lợi của vàng
1. Vào thứ Năm (11 tháng 7), CPI cốt lõi của Mỹ đã tăng 0,3% trong tháng trước, mức tăng lớn nhất kể từ tháng 1 năm 2018. Nó đã tăng 0,1% trong tháng thứ tư liên tiếp và dự kiến sẽ tăng 0,2%.View attachment 102356View attachment 102356
.
2. Một dữ liệu khác được công bố vào thứ Năm cho thấy số người nộp đơn xin trợ cấp thất nghiệp ở Mỹ đến ngày 6 tháng 7 là 209.000, tốt hơn so với dự kiến và giá trị trước đó.
Tỷ lệ bán buôn bán buôn của Mỹ trong tháng 5 được công bố vào thứ Tư là 0,1%, cao hơn giá trị trước đó là -0,4% và dự kiến là 0%.View attachment 102356
3. Theo báo cáo nước ngoài hôm thứ Tư, vào tối ngày 9 tháng 7, Phó Thủ tướng Trung Quốc Liu He đã nói chuyện với Đại diện Thương mại Hoa Kỳ Wright Heze và Bộ trưởng Tài chính Mnuchin.
Trao đổi quan điểm về việc thực hiện sự đồng thuận của hai người đứng đầu cuộc họp nhà nước.View attachment 102356
4. Dữ liệu do Bộ Lao động Hoa Kỳ công bố vào thứ Sáu tuần trước cho thấy rằng,Tại Hoa Kỳ, dân số việc làm phi nông nghiệp đã tăng thêm 224.000 trong tháng 6, tốt hơn đáng kể so với 160.000 dự kiến. Giá trị trước đó chỉ là 75.000.View attachment 102356View attachment 102356
ANH CÓ NGUY CƠ KÉO VÀO 1 CUỘC ĐỐI ĐẦU RỘNG HƠN KHI CẢNH BÁO AN NINH CẤP CAO NHẤT ĐC BAN HÀNH..M
https://www.independent.co.uk/news/...=Social&utm_source=Twitter#Echobox=1562910701
Britain risks being dragged into wider confrontation against Iran as highest-level security alert issued
Accusations and recriminations over claims that Iran tried to impede a British ship in the Straits of Hormuz

Các bác cho mình hỏi nếu mình vào lệnh Bitcoin mà t7,CN sàn nghỉ nhưng BTC vẫn chạy thì lệnh của mình còn giữ có được đóng chốt lời hay mức Stoploss đã đặt có còn hiệu lực không hay là phải đợi đến t2 mới xử lý được?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 842 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,169 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,918 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,465 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên