Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/08

Bác @Mạc An review con EG, thấy đụng kháng cự tuần rồi.

EG target nó bị phá xa rồi bác ạ (0.912), hiện tại sell thì chắc ae cân nhắc nhưng với tình hình bảng Anh hiện tại mình lo sợ nó còn tiếp tục mất giá!

OIL sell cũng dễ òm =)) mỗi tội SL nó điên quá nến tính toán khối lượng, điểm vào điểm ra nó cũng như gói mì Hảo Hảo
View attachment 107115
Cái thể loại VDV này nếu ko false break xuống tiếp thì 100% là break lên bởi bọn nó có vẻ đang trữ hàng dưới vùng này :D
Đợt này lại xài market profile rồi hả bác :D

View attachment 107123
EG target nó bị phá xa rồi bác ạ (0.912), hiện tại sell thì chắc ae cân nhắc nhưng với tình hình bảng Anh hiện tại mình lo sợ nó còn tiếp tục mất giá!
Đúng đấy lão! Từ tuần trước cũng nói đừng chặn đầu cặp này! Các bác cứ cẩn trọng. Theo xu hướng chứ đừng chặn đầu! K biết chỗ nào là đỉnh cả.

Đúng đấy lão! Từ tuần trước cũng nói đừng chặn đầu cặp này! Các bác cứ cẩn trọng. Theo xu hướng chứ đừng chặn đầu! K biết chỗ nào là đỉnh cả.
Cặp này phải nói kinh khủng đến mức k ngờ. E mua chỗ breakout vàng vàng đó mà chốt đâu đó 0.88x ấy. Cũng hơn 150 pips mà giờ nó tăng gấp 2-3 lần số đó :D

Update tí:

Giá vàng giảm bất ngờ xuống 1491.5 rồi quay lên kèm với tín hiệu volume climax. Điều này cho thấy giá còn có thể thực hiện 1-2 nhịp giảm nữa tầm khoản 20-30 pip.
Ngay đoạn này ta đã có vai trái của mô hình vdv ngược. Ta sẽ sớm có cái đầu hình thành loanh quanh 88-90 và sau đó là vai phải.
Do vậy, chúng ta sẽ cố gắng buy ở mức giá thấp nhất có thể :D.
Trước mắt lệnh sell cứ để chốt lời 91 cái đã ahihi :D

Update tí:
View attachment 107222
Giá vàng giảm bất ngờ xuống 1491.5 rồi quay lên kèm với tín hiệu volume climax. Điều này cho thấy giá còn có thể thực hiện 1-2 nhịp giảm nữa tầm khoản 20-30 pip.
Ngay đoạn này ta đã có vai trái của mô hình vdv ngược. Ta sẽ sớm có cái đầu hình thành loanh quanh 88-90 và sau đó là vai phải.
Đã chốt đc lệnh sell, giờ tạm thời kệ nó, đặt cái cảnh báo giá ở 88 xem tí nó báo thì vào nhìn, ko báo thì 4h vào nhìn xem có đc 1 cái falsebreak down để buy hay ko :D

Đã chốt đc lệnh sell, giờ tạm thời kệ nó, đặt cái cảnh báo giá ở 88 xem tí nó báo thì vào nhìn, ko báo thì 4h vào nhìn xem có đc 1 cái falsebreak down để buy hay ko :D

Bắt quả Spring xuống hả huynh :D, kèo này chắc e nhảy vào theo :V

Update tí:
View attachment 107222
Em đang canh vùng 1485 để buy lên mừ:(
Hôm nay cùng kèo lão @Mạc An con EJ nhưng vẫn thích bán khống GJ và AJ hơn. Đồng aud lại có nguy ngơ cắt giảm lãi suất nên kèo AJ em để tp open xem nó đi đến đâu.:cool:
P.s: chúc cả nhà tuần mới bội thu pip. :D

Hôm nay cùng kèo lão @Mạc An con EJ nhưng vẫn thích bán khống GJ và AJ hơn. Đồng aud lại có nguy ngơ cắt giảm lãi suất nên kèo AJ em để tp open xem nó đi đến đâu.:cool:

Em này đợt vào ACHF nên k vào AJ, giờ ngó lại thấy nó cũng fall mạnh. Ko biết giờ vào short có phải là thượng sách k. Đợt này cả AUD cả GBP có lẽ là 2 đồng yếu thế nhất!

View attachment 107224

Bắt quả Spring xuống hả huynh :D, kèo này chắc e nhảy vào theo :V
Uh, với tính cách của Vàng thì 80-90% là nó sẽ còn đạp 1 cái nữa. Chỉ là ko rõ nó sẽ đạp lúc 5h chiều hay 2h sáng thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên