Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/05

Cái này chắc bác vào trễ hơn, lệnh mình kích hoạt ngày 09/05. :D, h mà phá hỗ trợ nhồi thêm lệnh bác ạ, cứ thêm vị thế bổ sung sẽ tăng RR nếu đúng xu hướng.
Đúng rồi, thấy lệnh của em 10/5, đang kích hoạt selltop theo setup của Bác:D

Bác view giúp em con GBPNZD cái ạ.thanks bác

GN đợt rồi tăng khá mạnh. Về cơ bản thì 2 cặp này thời gian vừa qua đều yếu nên ông nào ít yếu hơn thì tăng hơn thôi. Cặp này giờ b nên đợi nó 1) di chuyển trong TR (Vùng giá mình highlight màu đen và quan sát 2) đợi nó di chuyển xuống theo hướng mũi tên về phía đường hỗ trợ tăng đã. Với cặp này quan sát thêm sẽ cho điểm vào lệnh tối ưu hơn. Chúc b giao dịch tốt.

View attachment 91970
vàng khả năng dừng lỗ cao, đến đây xác xuất thua cao hơn là xác xuất thắng rồi,e đang cân nhắc cắt lỗ buy ngược lại, các anh cho ý kiến với ạ.
Về cơ bản cặp này b chưa sai đâu. Hiện tại vàng đang di chuyển trong 1 biên độ hẹp, nếu b đánh breakout sẽ tốt hơn giai đoạn này.

Phân tích kĩ thuật 4 năm
Bác Zactini có vẻ rất không thích ptcb:D.
Phân tích cơ bản chỉ là cách nghĩ không phải là cách làm:D, nên nó sẽ không phù hợp với một số người:D
Tôi luôn muốn hiệu quả và đơn giản....không làm thì thôi làm là phải cho tới nơi tới chốn...ptkt tôi xây dựng 4 năm liên tục, text liên tục side way cũng không ngán

View attachment 91972

GN đợt rồi tăng khá mạnh. Về cơ bản thì 2 cặp này thời gian vừa qua đều yếu nên ông nào ít yếu hơn thì tăng hơn thôi. Cặp này giờ b nên đợi nó 1) di chuyển trong TR (Vùng giá mình highlight màu đen và quan sát 2) đợi nó di chuyển xuống theo hướng mũi tên về phía đường hỗ trợ tăng đã. Với cặp này quan sát thêm sẽ cho điểm vào lệnh tối ưu hơn. Chúc b giao dịch tốt.
Cảm ơn admin

Phương pháp nào cũng tốt miễn là người dùng biết chọn cái nào phù hợp với mình và quan trọng nhất là tạo ra được kết quả tốt.

Tôi nghĩ tập trung vào phân tích market sẽ tốt hơn là phân tích cá nhân khác, dễ gây xích mích và chẳng tốt gì cho bản thân. Rảnh rỗi thì spam cái gì cho vui vẻ...

Phương pháp nào cũng tốt miễn là người dùng biết chọn cái nào phù hợp với mình và quan trọng nhất là tạo ra được kết quả tốt.

Tôi nghĩ tập trung vào phân tích market sẽ tốt hơn là phân tích cá nhân khác, dễ gây xích mích và chẳng tốt gì cho bản thân. Rảnh rỗi thì spam cái gì cho vui vẻ...
Chuẩn rồi bác :D. Tập trung vào bản thân luôn là điều tốt nhất. Tài khoản contest của bác sao rồi ạ? :D

Được khoảng 15%, sau đợt reset về xuất phát cũng hơi run tay, không dám để vol cao.
Dạ, cứ từ từ thôi bác ạ. Trước mắt cứ xem như đánh cho mình đã, giật giải được thì vui không được thì thôi :D

Dạ, cứ từ từ thôi bác ạ. Trước mắt cứ xem như đánh cho mình đã, giật giải được thì vui không được thì thôi :D

Tôi cũng xác định như vậy. Mình cứ giao dịch bình thường, coi như là được tăng R:R trên cùng 1 hệ thống giao dịch.

Phân tích kĩ thuật 4 năm

Tôi luôn muốn hiệu quả và đơn giản....không làm thì thôi làm là phải cho tới nơi tới chốn...ptkt tôi xây dựng 4 năm liên tục, text liên tục side way cũng không ngán
Bác cứ phân tích và thử hết các indicators trên MetaTrader thì 50 năm cũng chưa hết ấy:D, chúc Bác thành công với phương pháp của Bác. Trên thớt này kèo Bác Mạc An và Bác Dương đã đưa ra rất nhiều kèo nên em nghĩ là nó không thiếu. Em đưa ra thêm các tin tức liên quan để các Bác có thêm cơ sở cho lệnh của mình chứ không hướng được các Bác đi đâu cả. Và cuối cùng là phân tích nào thì cũng phải bỏ công sức ra thì mới thành công được. Muốn nhàn nhẹ đầu và có nhiều tiền thì cứ vứt ngân hàng cho lành:D

Bác cứ phân tích và thử hết các indicators trên MetaTrader thì 50 năm cũng chưa hết ấy:D, chúc Bác thành công với phương pháp của Bác. Trên thớt này kèo Bác Mạc An và Bác Dương đã đưa ra rất nhiều kèo nên em nghĩ là nó không thiếu. Em đưa ra thêm các tin tức liên quan để các Bác có thêm cơ sở cho lệnh của mình chứ không hướng được các Bác đi đâu cả. Và cuối cùng là phân tích nào thì cũng phải bỏ công sức ra thì mới thành công được. Muốn nhàn nhẹ đầu và có nhiều tiền thì cứ vứt ngân hàng cho lành:D
PTCB nó trả lời câu hỏi "Can?" và PTKT trả lời câu hỏi "When?" - Một cái là dẫn hướng cho cái còn lại và nó kết nối lẫn nhau. Xu hướng nó cũng không hình thành trong 1-2 phiên giao dịch. Nói chung trong thread rất vui khi quy tụ được rất nhiều anh em theo các phương pháp khác nhau và bổ trợ lẫn nhau nên chúng ta không nên phân biệt :D. Làm sao cả diễn đàn này anh em nào cũng win thì cả làng còn vui, còn gì bằng thế :D

các bác siêu về ptcb cho em hỏi sao hiện tượng rủi ro đang tăng cao do lo ngại về trade war mà gold cứ giảm là sao vậy?
Hi, em không siêu nhưng có thể giải thích sơ qua trên sự hiểu biết của em cho Bác hiểu phần nào. Đầu tiên thì phải khẳng định là thị trường Forex chưa ai giám khẳng định mình đúng 100% kể cả những chuyên gia về phân tích kinh tế lẫn chính trị. Về câu hỏi của Bác thì em giải thích như sau thứ nhất là thương mại Mỹ - Trung vẫn đang bế tắc, cái này cả thế giới đang nghĩ là thế còn Mr Trump và Mr Bình nghĩ gì thì em chịu. Còn Bác thắc mắc vàng tại sao đang rủi do mà vẫn cứ giảm thì em lại chưa thấy nó giảm. Em dẫn chứng như sau:
Các Quỹ gold lớn vẫn bán suốt ngần tháng nay với ngần như bất kể giá nào ( có lúc bán với giá 1269) và hôm thứ 6 vừa rồi lại bán 1289 vậy là sao ạ? Vì họ nhận định trung dài hạn là gold giảm tới vùng mục tiêu theo setup của họ tại vùng 1234 chẳng hạn. Nên hôm trước em mới nói cùng lúc có người buy có người sell nhưng không thể nói ai sai được vì có người đánh ngắn hạn, có người đánh dài hạn. Vấn đề là khi nào kết thúc lệnh. và setup lệnh của mình thế nào thôi. Còn nếu nói nó đang ác cảm rủi ro là phải lên ngay thì đúng là Forex dễ quá ai cũng có thể làm giàu dễ ràng:D

Chỉnh sửa lần cuối:
các bác siêu về ptcb cho em hỏi sao hiện tượng rủi ro đang tăng cao do lo ngại về trade war mà gold cứ giảm là sao vậy?
Hi, em không siêu nhưng có thể giải thích sơ qua trên sự hiểu biết của em cho Bác hiểu phần nào. Đầu tiên thì phải khẳng định là thị trường Forex chưa ai giám khẳng định mình đúng 100% kể cả những chuyên gia về phân tích kinh tế lẫn chính trị. Về câu hỏi của Bác thì em giải thích như sau thứ nhất là thương mại Mỹ - Trung vẫn đang bế tắc, cái này cả thế giới đang nghĩ là thế còn Mr Trump và Mr Bình nghĩ gì thì em chịu. Còn Bác thắc mắc vàng tại sao đang rủi do mà vẫn cứ giảm thì em lại chưa thấy nó giảm. Em dẫn chứng như sau:
Các Quỹ gold lớn vẫn bán suốt ngần tháng nay với ngần như bất kể giá nào ( có lúc bán với giá 1269) và hôm thứ 6 vừa rồi lại bán 1289 vậy là sao ạ? Vì họ nhận định trung dài hạn là gold giảm tới vùng mục tiêu theo setup của họ tại vùng 1234 chẳng hạn. Nên hôm trước em mới nói cùng lúc có người buy có người sell nhưng không thể nói ai sai được vì có người đánh ngắn hạn, có người đánh dài hạn. Vấn đề là khi nào kết thúc lệnh. và setup lệnh của mình thế nào thôi. Còn nếu nói nó đang ác cảm rủi do là phải xuống ngay thì đúng là Forex dễ quá ai cũng có thể làm giàu dễ ràng:D
Cảm ơn bác đã nhiệt tình giải thích giúp, em nhìn qua H1 từ sáng giờ thì thấy rằng jpy thì tăng mà gold lại cứ giảm nên thắc mắc là rủi ro thì các nhà đầu tư sẽ chạy vào jpy, gold vậy mà 2 thằng này lại ngược nhau như vậy nên chưa hiểu hết. Thanks bác nhiều!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên