Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/05

Úp đếch Gôn

Dời SL entry cho lệnh sell gold và buy stop 1285.39 :D

Haha, mình đợi cũng lâu lắm rồi bác ạ, h đợi thêm chút nữa xem thị trường nó phản ứng sao. Lâu lâu bác vào trao đổi chém gió với ae cho vui :D, lâu nay ẩn dật quá.

Dạo này mình ít giao dịch Forex bác ạ, hôm trc ăn đc mấy nghìn $ tiền cổ tức của Allianz thì dính quả dump 10 giá buồn quá. Thị trường cố tình dump giá để chờ báo cáo doanh thu vào ngày mai, nếu doanh thu tốt như dự kiến thì mừng nhưng nếu doanh thu kém hơn quý trước thì xác định em đi. Chung quy lại thì phân tích kiểu gì đi nữa đến lúc nhập cuộc vẫn là rơi vào canh bạc !!!

Dạo này mình ít giao dịch Forex bác ạ, hôm trc ăn đc mấy nghìn $ tiền cổ tức của Allianz thì dính quả dump 10 giá buồn quá. Thị trường cố tình dump giá để chờ báo cáo doanh thu vào ngày mai, nếu doanh thu tốt như dự kiến thì mừng nhưng nếu doanh thu kém hơn quý trước thì xác định em đi. Chung quy lại thì phân tích kiểu gì đi nữa đến lúc nhập cuộc vẫn là rơi vào canh bạc !!!
Bác giao dịch cơ hội giá khí chuẩn bị chia cổ tức thì còn dc. Đợi đến luc chia thì giá các cổ phiếu châu âu nó thường thọt hơn cả số dc chia. Các cổ phiếu châu mỹ thì chia ít nhưng chia xong nó thường tăng.

Thương mại Mỹ-Trung lùi lại làm dấy lên nỗi sợ suy thoái; cổ phiếu trượt

astatic_reuters_com_resources_r__23f3bca251168ed73f794cf274c30087._.jpg
Chứng khoán toàn cầu đã giảm vào thứ Hai sau tuần tồi tệ nhất năm 2019 của họ khi hy vọng về một thỏa thuận thương mại sắp xảy ra giữa Mỹ và Trung Quốc đã bị phá vỡ, làm dấy lên lo ngại về một đợt thuế quan mới
.
UBS: Nếu ác cảm rủi ro tiếp tục tăng, USDJPY sẽ giảm xuống 107;
Sự leo thang của ma sát thương mại đã khiến thị trường chứng khoán toàn cầu biến động. Đây sẽ là trọng tâm của sự chú ý thị trường ngắn hạn, nếu mối lo ngại rủi ro tiếp tục nóng lên, Điều này sẽ khiến USDJPY giảm xuống mức 107 hoặc thấp hơn

Bác giao dịch cơ hội giá khí chuẩn bị chia cổ tức thì còn dc. Đợi đến luc chia thì giá các cổ phiếu châu âu nó thường thọt hơn cả số dc chia. Các cổ phiếu châu mỹ thì chia ít nhưng chia xong nó thường tăng.

Cái này mình biết, cân nhắc kỹ lưỡng, tính cả điểm thua lỗ nhất định nhưng vẫn là: Biết Đâu Bất Ngờ :)

Trump với Bình đang dọa nhau, em nghĩ vẫn chưa thể có được sự lạc quan nào ở phiên Mỹ hôm nay

Trump cảnh báo Trung Quốc bế tắc đến mức tồi tệ hơn nếu Xi trả đũa thuế quan

Bởi
Khủng bố Dopp
18:09 GMT + 7, 13 tháng 5, 2019 Cập nhật vào 18:45 GMT + 7, 13 tháng 5, 2019

Tổng thống Donald Trump đe dọa rằng cuộc đình công thương mại với Trung Quốc sẽ trở nên tồi tệ hơn nếu có sự trả đũa về thuế quan của Mỹ có hiệu lực đối với hàng hóa Trung Quốc hôm thứ Hai.
Tôi nói một cách cởi mở với Chủ tịch Tập Cận Bình và tất cả những người bạn của tôi ở Trung Quốc rằng Trung Quốc sẽ bị tổn thương nặng nề nếu bạn không thỏa thuận vì các công ty sẽ buộc phải rời Trung Quốc sang các nước khác, ông Trump Trump đã viết trên một trong một số Twitter tin nhắn.

Hòa vốn rồi hả bác? Mà đợt này còn giữ cổ cánh không? Vụ Mỹ listed VN vào danh sách đen về làm giá tiền tệ bọn ngoại nó rút vốn về hết rồi đấy,
Ôi kệ bọn nó bác ạ, CP Việt Nam có câu chuyện riêng, đợt rồi đã lệch pha với TG, đợt này thì chưa rõ. Mình cũng chưa dùng margin nên ko lo lắng lắm.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên