Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/05

QUOTE="LeviAck, post: 283609, member: 53194"]Em cũng lên thuyền em USDCAD này, nhưng ở giá 1.3440. Chờ phiên mỹ thôi.[/QUOTE]

Không cảnh giác tạm đẩy SL của UCAD lên thì market nó táng đầy mồm SL. Hên nữa là gold bật lên đúng đáy. GA đi gần được 100 pip

Nhân tiện võ say đú theo anh em con EG.

acharts.mql5.com_21_208_eurgbp_pro_h1_axicorp_financial_services.png

Đính kèm

• acharts.mql5.com_21_208_eurgbp_pro_m15_axicorp_financial_services.png
    acharts.mql5.com_21_208_eurgbp_pro_m15_axicorp_financial_services.png
    24.2 KB · Xem: 3
Ôi kệ bọn nó bác ạ, CP Việt Nam có câu chuyện riêng, đợt rồi đã lệch pha với TG, đợt này thì chưa rõ. Mình cũng chưa dùng margin nên ko lo lắng lắm.
Không, ý mình là khối ngoại nắm giữ cổ phiếu nó rục rịch rút tiền khỏi thị trường rồi ấy, cẩn tắc vô áy náy :D

QUOTE="LeviAck, post: 283609, member: 53194"]Em cũng lên thuyền em USDCAD này, nhưng ở giá 1.3440. Chờ phiên mỹ thôi.

Không cảnh giác tạm đẩy SL của UCAD lên thì market nó táng đầy mồm SL. Hên nữa là gold bật lên đúng đáy. GA đi gần được 100 pip

Nhân tiện võ say đú theo anh em con EG.

View attachment 92122[/QUOTE]
Bác xúc buy EG rồi à :D

Bác cũng đang nhặt pips rồi còn gì :D
Em đang chờ chứng khoán Mỹ mở cửa nếu chứng khoán rớt mạnh thì chờ hốt thêm, còn chứng khoáng Mỹ không rớt mạnh thì rất có thể Trump đã làm gì đó để động viên thị trường rồi:D, lúc đó chốt bớt thôi:D

Không, ý mình là khối ngoại nắm giữ cổ phiếu nó rục rịch rút tiền khỏi thị trường rồi ấy, cẩn tắc vô áy náy :D
Kệ nó bác, ko nói việc chẳng quan tâm mấy đến tin tức, nếu tỷ giá VND/USD giảm xuống thì bọn NN đang đầu tư CP tại Việt Nam nó càng vui chứ :D. Nó lãi thêm cả tỷ giá khi rút tiền về nước nếu tỷ giá giảm. Và đợt này nó phải mua nhiều VND/USD hơn chứ :D

ơ định mệnh .... đang gồng lệnh uj sao nó chơi cây dài vậy
UJ mục tiêu đây Bác
Thương mại Mỹ-Trung lùi lại làm dấy lên nỗi sợ suy thoái; cổ phiếu trượt

Chứng khoán toàn cầu đã giảm vào thứ Hai sau tuần tồi tệ nhất năm 2019 của họ khi hy vọng về một thỏa thuận thương mại sắp xảy ra giữa Mỹ và Trung Quốc đã bị phá vỡ, làm dấy lên lo ngại về một đợt thuế quan mới
.
UBS: Nếu ác cảm rủi ro tiếp tục tăng, USDJPY sẽ giảm xuống 107;
Sự leo thang của ma sát thương mại đã khiến thị trường chứng khoán toàn cầu biến động. Đây sẽ là trọng tâm của sự chú ý thị trường ngắn hạn, nếu mối lo ngại rủi ro tiếp tục nóng lên, Điều này sẽ khiến USDJPY giảm xuống mức 107 hoặc thấp hơn

Em đang chờ chứng khoán Mỹ mở cửa nếu chứng khoán rớt mạnh thì chờ hốt thêm, còn chứng khoáng Mỹ không rớt mạnh thì rất có thể Trump đã làm gì đó để động viên thị trường rồi:D, lúc đó chốt bớt thôi:D

Điều bất ngờ đối với Trump là càng gây sóng gió càng làm chứng khoán Mỹ kèm theo CK toàn cầu tan nát, điều này Trump ko muốn tý nào. Chắc phải có biện pháp trấn an thôi, ko thì một tuần nay, ngày nào cũng giảm mấy trăm điểm thế này, bao lâu mới hồi nổi ???

Có cái tin từ TQ thôi mà market phản ứng mạnh quá, hành động của TQ vốn dĩ nằm trong dự kiến rồi nên cảm giác market phản ứng quá đà, mình sell Gold và buy thêm DJ

Mình đánh thuận theo đà chứ đánh ngược nó chi bác, buystop lãi 50 pip rồi này ^^
Cái đà bull của nó bị yếu đi từ tuần trước rồi, nên giờ mình thấy nó ko đáng tin nữa. Trừ khi giảm sâu về vùng support không thì không buy.
Mấy lệnh buy phía dưới không nói chứ tầm này buy theo dễ leo đọt lắm :D
Với cả sáng nay ăn được cái lệnh sell gold + buy oil nên giờ vào lệnh cũng xông xênh :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái đà bull của nó bị yếu đi từ tuần trước rồi, nên giờ mình thấy nó ko đáng tin nữa. Trừ khi giảm sâu về vùng support không thì không buy.
Mấy lệnh buy phía dưới không nói chứ tầm này buy theo dễ leo đọt lắm :D
Với cả sáng nay ăn được cái lệnh sell gold + buy oil nên giờ có cắt loss cũng xông xênh :D
Theo góc nhìn của mình thì ko phải đà bull yếu đâu bác, chỉ đơn thuần là 1 cái stepping stone thôi, nay vàng tăng đâm xiên qua trendline giảm là xong, lên tới cỡ 1300 j đó lại sw như vừa rồi và lên tiếp :D.

Lúc nãy nhờ anh Tập quất lại anh Trump mà em cũng hốt được hai em USDCHF và GBPJPY. Còn CADCHF thì em vào thuyền với bác ở 0.7485 rồi :)
Đợt này thế trận đang tạm chuyển dịch về phòng thủ. Nhưng cái biến chính trị này dễ mà đảo 180 độ nên cứ có lời được được khoảng >30-40 pips thì cứ kéo SL về entry cho chắc ăn :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 830 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,152 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,913 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,460 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên