Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/06

Kèo Nu pakachi

còn MACD thì sao bác ...Có điều gì cần đặc biết chú ý hong bác..
Bác kết hợp cả 2 cái, nếu cùng có sự phân kỳ xảy ra thì xác suất sẽ cao hơn thôi. MACD chú ý cái histogram của nó là cái thể hiện độ phẳng của đường trung bình. Khi His nhỏ tức là xung lực của giá giảm - 2 đường trung bình phẳng ra. Hoặc cũng có thể xem phân kỳ histogram.

View attachment 97313
Có NU, sell bác ạ. nhưng đang hơi xa Kijun. Bác xem sell dc không

Con NU này do đợt trước nó manh nha breakout nên xu hướng nó vẫn đang tăng. Đừng short khúc này bác ạ. Hiện set up mình thì nó đang test đường hỗ trợ tăng. Thường có phản ứng bật ở khúc này. Đợi thêm thôi :D

Bác kết hợp cả 2 cái, nếu cùng có sự phân kỳ xảy ra thì xác suất sẽ cao hơn thôi. MACD chú ý cái histogram của nó là cái thể hiện độ phẳng của đường trung bình. Khi His nhỏ tức là xung lực của giá giảm - 2 đường trung bình phẳng ra. Hoặc cũng có thể xem phân kỳ histogram.
Nếu khoản giá sau bằng khoản giá trước thôi nhưng ko giảm sâu hơn để thấy rõ sự phân kỳ thì cũng có tính là phân kỳ không bác..

Thực ra con này view khung 1h, e nghĩ ăn S đc 60 pip đấy :v. Có cái là thằng U nó cbi rục rích sóng hồi lên, nên buy con này sóng này e nghĩ yếu :d
Là sao bác..bác phân tích là lên mà giờ h1 lại sell có thể ăn tận 60 pip..60 pip là nó chạm đáy dưới luôn rồi..EW vẽ sẽ khác đi..Bác phân tích làm mình rối gê..:confused::confused:

Phân kỳ chỉ để tham khảo thôi chứ ko tin tưởng được đâu
Là 1 dấu hiệu có thể vào lệnh..Lên hay xuống thì còn xem phản ứng của thị trường ở mức giá..Mình không cứng nhắc cứ có phân kỳ là phải vào được, nhất là cái hidden divergence..Nhưng nó cũng giúp mình tránh giao dịch ở những khoảng middle of nowhere ..

Là sao bác..bác phân tích là lên mà giờ h1 lại sell có thể ăn tận 60 pip..60 pip là nó chạm đáy dưới luôn rồi..EW vẽ sẽ khác đi..Bác phân tích làm mình rối gê..:confused::confused:
Thế bác k xem kĩ hình mình vẽ rồi hehe. Cái mình post là TF 4h, nó sẽ rơi tiếp để tạo đáy đi lên chứ.
Còn sóng view 1h nó rõ hơn, nó có thể giảm thêm, vậy thôi.

Thế bác k xem kĩ hình mình vẽ rồi hehe. Cái mình post là TF 4h, nó sẽ rơi tiếp để tạo đáy đi lên chứ.
Còn sóng view 1h nó rõ hơn, nó có thể giảm thêm, vậy thôi.
Nhưng h1 nếu giảm thêm 60pip từ thời điểm này thì trên h4 sóng B của bác nó dài tới đáy của sóng 2, vậy sóng C phải chạy tới đâu nữa..Sóng điều chỉnh đâu chạy xa được vậy, vậy phân tích h4 của bác bị lỗi rồi..

Nhưng h1 nếu giảm thêm 60pip từ thời điểm này thì trên h4 sóng B của bác nó dài tới đáy của sóng 2, vậy sóng C phải chạy tới đâu nữa..Sóng điều chỉnh đâu chạy xa được vậy, vậy phân tích h4 của bác bị lỗi rồi..

Bác bảo thủ thật @@. Canh H4 thì nó có lên ngay đâu bác phải đợi mấy nến mới có tín hiệu chứ. Ok lỗi tùy bác nhé, e chả mất công tranh luận. Đã vẽ cái h1 định post lên, nhưng thôi e chả post nữa :v

À mà cái B đấy k phải sóng chỉnh ABC của sóng 12345 e vẽ đâu nhé. Sóng đẩy 5 đấy là sóng A bác ah :v. Nói chung bác k đồng pha vs em, khó giải thích bác hiểu lắm

Bác bảo thủ thật @@. Canh H4 thì nó có lên ngay đâu bác phải đợi mấy nến mới có tín hiệu chứ. Ok lỗi tùy bác nhé, e chả mất công tranh luận. Đã vẽ cái h1 định post lên, nhưng thôi e chả post nữa :v
Mình diễn giải lời bác nói trong quote với bác gintama thôi. Do mình cũng vào lệnh NU này mới để ý tới bài post của bác..Cảm giác thấy sự ko thống nhất trong phân tích nên mình mới hỏi để hiểu thêm thôi..

Nó chơi quả UT ác ôn nhỉ, có quả đó thì tự tin sell hơn (Nhưng mình vẫn "nụi" như bác @kevinng với bác @Nobita0101 nói) - Ko sell =))
Mặc dù vậy thì mình thấy ko thoải mái lắm. Nguyên tắc vào lệnh là vào xong giá chạy, nếu giá ko chạy thì mình chạy. Nên chắc nghỉ luôn tối nay quá ~~

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên