Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/06

E tính gòng với nó xem có hồi lại đc ko, về tầm 1327-1330 là có thể cắt hòa vốn. Bác có cao kiến nào ko?
TK bác gồng được tới 1450 ko? Nếu gồng được bác có gồng ko? Nếu câu trả lời là có thì bác đã có quyết tâm của mình rồi đó, gồng ăn swap thôi. Còn nếu câu trả lời là không thì bác thấy sức bác có thể chịu được tới bao nhiêu trước khi tinh thần đổ vỡ? Ví dụ như 1344-1348-1365-1385?
Mình thì không giỏi gồng lỗ lắm nên cũng không khuyên đc gì nhiều. Bác tự tính toán lại thử xem khả năng chịu đựng về thể xác cũng như tinh thần xem giới hạn của bác là ở mức nào rồi quyết định nhé. Trong thớt này có bác @kevinng từng gồng Buy GOLD từ 1320 về tận 1265 và hiện giờ bác ý đang gồng sell gold 1332 đấy.
Quan trọng là ở bác thôi, khi tinh thần đổ vỡ thì ngta thường bỏ hết mọi kế hoạch đã có ngay từ đầu.

E tính gòng với nó xem có hồi lại đc ko, về tầm 1327-1330 là có thể cắt hòa vốn. Bác có cao kiến nào ko?
Margin bác sao rồi, nếu đủ cứ giữ lệnh xem sao, vì đây mới vùng sideway nên chưa có vấn đề gì, có khả năng hồi về test 1 phát nữa, còn trường hợp điều chỉnh zig-zag thì nó về sâu hơn. Nhưng cũng chú ý vùng 43-45 nó mà thoát khỏi được thì coi như chính thức phải dừng lỗ bác ạ. Bác tính dừng lỗ bn?

Okay, chuẫn ko cần chĩnh rồi ạ :D. Hnay có kèo nào hay hay ko bác, theo quan điểm của bác :V

Kèo ngày nào e chả có, quan trọng bác chơi TF nào, 30, 1h, 4h, D, W :v
Càng ngắn càng nhiều kèo và dễ nhiễu. E thì chơi fix khung 4h ăn cho bõ công chờ đợi :d. Hiện tại e đang nuôi mấy lệnh, tối scan thử có kèo mới e post bác tham khảo

Nói chung anh em tránh để rơi vào tình trạng phải "Hy vọng'' một cái gì đó vì nó là 1 thứ mông lung. Trading cũng như cuộc sống nên rõ ràng xíu cho nó đỡ mệt. Đã trade là phải có điểm dừng lỗ rõ ràng, gồng đến giới hạn đó thôi (Như mình vẫn gồng lỗ CHFJPY và rất thoải mái). TP thì anh em thả nổi tính sau như mình cũng được. Để tâm lý thiếu ổn định nó mệt lắm mà xử lý vấn đề cũng khó ạ.

Chút deep buổi trưa :D

Bắt được lệnh dầu này không biết đã phải đáy chưa:D

Theo báo chí Iran PressTV: Vào sáng ngày 13 giờ địa phương, Có một vụ nổ ở Vịnh Ô-man và hai tàu chở dầu đã bị tấn công. Vào ngày 12 tháng trước, hai tàu chở dầu của Ả Rập Saudi đã phải chịu "các cuộc tấn công có chủ ý" ở Vịnh Ô-man. Ả Rập Saudi lên án vụ tấn công là "mối đe dọa đối với an ninh nguồn cung dầu toàn cầu"

Margin bác sao rồi, nếu đủ cứ giữ lệnh xem sao, vì đây mới vùng sideway nên chưa có vấn đề gì, có khả năng hồi về test 1 phát nữa, còn trường hợp điều chỉnh zig-zag thì nó về sâu hơn. Nhưng cũng chú ý vùng 43-45 nó mà thoát khỏi được thì coi như chính thức phải dừng lỗ bác ạ. Bác tính dừng lỗ bn?
Margin khoảng 2k1 %, KL 0.22 lot.

Theo báo chí Iran PressTV: Vào sáng ngày 13 giờ địa phương, Có một vụ nổ ở Vịnh Ô-man và hai tàu chở dầu đã bị tấn công. Vào ngày 12 tháng trước, hai tàu chở dầu của Ả Rập Saudi đã phải chịu "các cuộc tấn công có chủ ý" ở Vịnh Ô-man. Ả Rập Saudi lên án vụ tấn công là "mối đe dọa đối với an ninh nguồn cung dầu toàn cầu"
View attachment 97235
Ù uôi, nhanh thế bác :D

View attachment 97235
2 TÀU CHỞ DẦU OMAN BỊ NỔ...
https://m.jpost.com/Middle-East/Inc...plosions-affect-two-oil-tankers-report-592351
Incident in Gulf of Oman, ‘explosions’ affect two oil tankers - report
An incident in the Gulf of Oman was reported by Iranian media on Thursday morning and a UK maritime

TK bác gồng được tới 1450 ko? Nếu gồng được bác có gồng ko? Nếu câu trả lời là có thì bác đã có quyết tâm của mình rồi đó, gồng ăn swap thôi. Còn nếu câu trả lời là không thì bác thấy sức bác có thể chịu được tới bao nhiêu trước khi tinh thần đổ vỡ? Ví dụ như 1344-1348-1365-1385?
Mình thì không giỏi gồng lỗ lắm nên cũng không khuyên đc gì nhiều. Bác tự tính toán lại thử xem khả năng chịu đựng về thể xác cũng như tinh thần xem giới hạn của bác là ở mức nào rồi quyết định nhé. Trong thớt này có bác @kevinng từng gồng Buy GOLD từ 1320 về tận 1265 và hiện giờ bác ý đang gồng sell gold 1332 đấy.
Quan trọng là ở bác thôi, khi tinh thần đổ vỡ thì ngta thường bỏ hết mọi kế hoạch đã có ngay từ đầu.
Cảm ơn bác đã cho lời khuyên ạ.

2 TÀU CHỞ DẦU OMAN BỊ NỔ...
https://m.jpost.com/Middle-East/Inc...plosions-affect-two-oil-tankers-report-592351
Incident in Gulf of Oman, ‘explosions’ affect two oil tankers - report
An incident in the Gulf of Oman was reported by Iranian media on Thursday morning and a UK maritime
Nghi ngờ tàu chở dầu ở Vịnh Ô-man đã bị tấn công, Dầu thô tăng vọt. Nó cũng có khả năng sẽ gây ra ác cảm rủi ro.

GOLD
cũng có thể tăng theo tin này

https://www.bloomberg.com/amp/news/...k-body-starts-probe?__twitter_impression=true

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên