Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/06

MACD là tăng dần bác ạ..Nhìn ko ra phân kỳ..thường phân kỳ dùng MACD tin cậy hơn sao bác?
Để xíu mình xem xem sao. MACD nó có cả histogram mình biết được thêm thông tin thôi. Còn RSI này mà thường bắt đáy với phân kỳ bác phải đợi nó về dưới 20 kìa và thêm 1 cái đáy thấp hơn + RSI trên 25 nó sẽ tin cậy hơn.

@Mạc An :
Bác thử cặp này nhé, canh tín hiệu thôi:

MACD là tăng dần bác ạ..Nhìn ko ra phân kỳ..thường phân kỳ dùng MACD tin cậy hơn sao bác?
Để xíu mình xem xem sao. MACD nó có cả histogram mình biết được thêm thông tin thôi. Còn RSI này mà thường bắt đáy với phân kỳ bác phải đợi nó về dưới 20 kìa và thêm 1 cái đáy thấp hơn + RSI trên 25 nó sẽ tin cậy hơn.
Mình quan tâm cặp usdcad, Mạc An tư vấn giúp mình.
UCAD thì lỡ lệnh short rồi bạn ơi. Hiện tại UCAD thực sự là chưa có thêm tín hiệu mới. Bạn có cần cặp nào khác nữa k?

UCAD thì lỡ lệnh short rồi bạn ơi. Hiện tại UCAD thực sự là chưa có thêm tín hiệu mới. Bạn có cần cặp nào khác nữa k?
vậy Mạc An cho mình xin view cặp eurusd

NU có cái phân kỳ kìa bác.. Phân kỳ này MACD đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước nè..Đang nghiên cứu phân kỳ gặp ở đâu cũng thấy..:p:p

Phân kỳ bác nên kiếm mấy phân kỳ cực điểm này mà vào này. Về phải sâu dưới 20. Đánh dấu đáy điểm RSI 20 đó, kẻ đường ngang highlight giá, xong đợi giá phá xuống 1 cái nữa tạo phân kỳ thì khi đó mới có xác suất thắng cao. Mà tốt nhất nên TF>H4. Về căn bản giao dịch phân kỳ mình ít đánh vì nó là counter trend. Mình thường dựa vào RSI xem sức mạnh xu hướng hơn. Nhưng đợt này lười nên cứ P&F mà giã, chả mở indicator hay sóng sánh gì nhiều nữa :v

View attachment 97314

Phân kỳ bác nên kiếm mấy phân kỳ cực điểm này mà vào này. Về phải sâu dưới 20. Đánh dấu đáy điểm RSI 20 đó, kẻ đường ngang highlight giá, xong đợi giá phá xuống 1 cái nữa tạo phân kỳ thì khi đó mới có xác suất thắng cao. Mà tốt nhất nên TF>H4. Về căn bản giao dịch phân kỳ mình ít đánh vì nó là counter trend. Mình thường dựa vào RSI xem sức mạnh xu hướng hơn. Nhưng đợt này lười nên cứ P&F mà giã, chả mở indicator hay sóng sánh gì nhiều nữa :v
còn MACD thì sao bác ...Có điều gì cần đặc biết chú ý hong bác..

vậy Mạc An cho mình xin view cặp eurusd

EURUSD phải điều chỉnh bạn ạ. Cặp này cũng thuộc diện còn lâu với giao dịch được. 2 hướng mũi tên đó. Khi nào nó vào sát đường kẻ chéo lên sẽ có tín hiệu. Về cặp này mình vẫn sẽ có update, khi nào có tín hiệu mua bán mình tag.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 238 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 933 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên