Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 14/08

Miệng thì kêu tâm bão suy thoái ở châu Âu nhưng mình lại bỏ EurUsd. Bữa nay bắt đầu theo dõi lại EurUsd và vàng để giao dịch. Dĩ nhiên các đồng khác {Cad, Jpy, Chf, Aud} cũng có theo dõi, nhưng vai trò đóng góp làm chỉ báo cho các cặp giao dịch cũng như nắm tổng quan thị trường xây dựng thuyết âm mưu.
Khởi động cái Flash GDP của châu 30 phút nữa bang keo EurUsd:
+ sell stop 1.1161; SL 1.1196
+ sell limit 1.1193; SL 1.123
Kèo short EurUsd dung bài nhưng mình lại huy sau tin đuong cong lợi suất đảo nguoc.
Đáng tiếc nhưng khả năng bắt mạch EurUsd vân còn. Toi 2020, đuong còn dài thiếu gi cơ hội.

180pip cũng chỉ bằng 1 nến H4. 1 trend h4 ít nhất 10-20 nến H4. Theo bác e trade theo sóng H4 thì 180pip có gọi là rung lắc 1 tẹo k ?
Với vàng hay dầu từng đấy pips nó nhỏ như con muỗi ấy :D. Mình SL mấy cái cặp đó toàn cỡ 200-600 pips, với ông scalp thì có thể lớn chứ với mấy ôn swing như mình thì nó bình thường vì KLGD cắt đến gần như tối thiểu rồi :D

Khéo bác bị shakeout rồi đấy, rớt 100 pip, lên lại 100 pip thì mình hoà vốn :D
Từ ngày lão @Mạc An thông báo máy bắn vàng xuất hiện thì vô vàng kèo nào là nó rũ văng ra kèo ấy, hãm đến nỗi từ đó đến giờ chỉ làm khán giả đứng ngoài nhìn, chơi với mấy e tiền tệ đỡ đỏng đảnh hơn.

180pip cũng chỉ bằng 1 nến H4. 1 trend h4 ít nhất 10-20 nến H4. Theo bác e trade theo sóng H4 thì 180pip có gọi là rung lắc 1 tẹo k ?
ATR của vàng trên H4 loanh quanh 100 bác ạ, con số 180 gì của bác nếu nói nến cá biệt thì hôm qua có nến 400pip. Bác trade theo sóng H4 có thể giải thích giúp vì sao sell vàng trên đồ thị hiện tại ko?

Từ ngày lão @Mạc An thông báo máy bắn vàng xuất hiện thì vô vàng kèo nào là nó rũ văng ra kèo ấy, hãm đến nỗi từ đó đến giờ chỉ làm khán giả đứng ngoài nhìn, chơi với mấy e tiền tệ đỡ đỏng đảnh hơn.
Cái máy bắn vàng của tôi hiệu quả mà bác, nó bắn xa rồi còn gì nữa :V, chỉ là tôi chả được xơ múi gì từ nó. Không hiểu sao cứ trade vàng là bị tâm lý @@

Cái máy bắn vàng của tôi hiệu quả mà bác, nó bắn xa rồi còn gì nữa :V, chỉ là tôi chả được xơ múi gì từ nó. Không hiểu sao cứ trade vàng là bị tâm lý @@
Thì mình cũng khác gì bác đâu, bị tâm lý tới nỗi ngồi nhẫm lại mình mạng Đại Lâm Mộc chơi thế éo nào dc với tụi KIM này chứ

Update
Hit SL entry

Vàng breakout đỉnh cũ, giờ chỉ còn lại 1535.... Mời các thánh vào sell đi, khổ thân chiến hữu @kevinng bị nó đánh về tận kháng cự cũ để shakeout

ATR của vàng trên H4 loanh quanh 100 bác ạ, con số 180 gì của bác nếu nói nến cá biệt thì hôm qua có nến 400pip. Bác trade theo sóng H4 có thể giải thích giúp vì sao sell vàng trên đồ thị hiện tại ko?
Sell gold vì hoãn thuế. Vì ptkt nó bảo mình thế. Nói thật đây chỉ là 1 kèo. Sai thì có SL. Thua 1 lệnh cũng k thể phá sản được “livermore” . Nhưng trc khi thoát kèo mình cần thị trường chứng minh nhận định của mình là sai đã. Sóng trc mình ăn từ 1440 lên 151x . Bây giờ thì sell lại 151x. Người bảo sell đỉnh người bảo đánh đảo chiều. Nói chung tuỳ quan điểm ptkt mỗi người !

Cũng ko loại trừ nhịp này lên tạo B tầm 17-23, rồi sập tiếp ạ
Đừng cố đoán đỉnh, giá muốn giảm phải có lực cung xuất hiện, không có lực bán thì khó nói lắm, chia nhỏ TR cũng đc, tạm thời có thể lên 1 cái TR giống thế này

Để giá có thể giảm theo đúng mô hình thì nó ko đc tăng quá xa so với TR, không có nến Close trên kênh trên là tốt nhất.
Kế tiếp phải có 1 nhịp giảm, theo sau là 1 nhịp tăng ko vượt đỉnh vừa mới tạo với KLGD thấp.
Nếu ko có đủ điều kiện, giá đóng breakout là lên tiếp bởi đây là nhịp tái tích luỹ theo dạng retrace ABC

Đừng cố đoán đỉnh, giá muốn giảm phải có lực cung xuất hiện, không có lực bán thì khó nói lắm, chia nhỏ TR cũng đc, tạm thời có thể lên 1 cái TR giống thế này
View attachment 107651
Để giá có thể giảm theo đúng mô hình thì nó ko đc tăng quá xa so với TR, không có nến Close trên kênh trên là tốt nhất.
Kế tiếp phải có 1 nhịp giảm, theo sau là 1 nhịp tăng ko vượt đỉnh vừa mới tạo với KLGD thấp.
Nếu ko có đủ điều kiện, giá đóng breakout là lên tiếp bởi đây là nhịp tái tích luỹ theo dạng retrace ABC
View attachment 107652
Bác chuyên gia đánh range nhỉ :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,484 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 320 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 241 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 385 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,749 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên