Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 14/08

1 cái điểm SL để TT chứng minh bác sai nó thần bí tới mức ko thể public luôn à?
Mình đó giờ luôn 3 phải, giá lên nói lên, giá xuống nói xuống, ko có chuyện giá lên mà khăng khăng nó sẽ xuống hoặc giá xuống mà khăng khăng nó sẽ lên.
Kèo OIL của lão @Mạc An là kèo Gồng Lãi, ngay cả là gồng lãi mà có dấu hiệu đảo chiều thì mình cũng khuyên chốt lời chờ lên sell lại sau. Vì đơn giản làm thế nó hiệu quả. 1 lệnh sell lãi > 600pip gồng 1 hồi muốn hit SL 300 pip mà bác lấy ra làm ví dụ về ổn định tâm lý thì mình chịu. Hay hôm nào bác gồng lỗ thử 500pip thể hiện tâm lý xịn xò và chất trader gì như Buffet cho ae mở mang tầm mắt thử. Nhớ đánh lệnh cỡ 1 lot nhé,
Thôi mừ!
Mà cái lệnh Oil chưa thấy nó đảo chiều cho đến tối hôm qua. Tin mạnh quá, về đến nhà thì nó bật tăng 1 cây mạnh quá rồi!
Đến sáng thì phải chấp nhận giữ đến SL thôi :D
CÒn hiện tại cứ gồng tiếp xem sao!

1 cái điểm SL để TT chứng minh bác sai nó thần bí tới mức ko thể public luôn à?
Mình đó giờ luôn 3 phải, giá lên nói lên, giá xuống nói xuống, ko có chuyện giá lên mà khăng khăng nó sẽ xuống hoặc giá xuống mà khăng khăng nó sẽ lên.
Kèo OIL của lão @Mạc An là kèo Gồng Lãi, ngay cả là gồng lãi mà có dấu hiệu đảo chiều thì mình cũng khuyên chốt lời chờ lên sell lại sau. Vì đơn giản làm thế nó hiệu quả. 1 lệnh sell lãi > 600pip gồng 1 hồi muốn hit SL 300 pip mà bác lấy ra làm ví dụ về ổn định tâm lý thì mình chịu. Hay hôm nào bác gồng lỗ thử 500pip thể hiện tâm lý xịn xò và chất trader gì như Buffet cho ae mở mang tầm mắt thử. Nhớ đánh lệnh cỡ 1 lot nhé,
Trade thế nào là quyền mỗi người. Mỗi trader trong quá trình tự giao dịch tự biết mình hợp với phong cách trade nào. Không có đúng sai chỉ có phụ hợp. Còn tại sao mình k nói điểm sl vì mình k phải là người share kèo. Mình k có trách nghiệm với bất kỳ lời đề nghị nào. Lệnh mình sai mình tự cắt lỗ theo đúng kế hoạch. Thân !

Với lại trading nó có một cái vấn đề nữa là gồng lãi, chốt lời, hay giữ lệnh cho đến SL?

Thực sự đây là cái biến khó giải đáp lắm!

Nên nhiều khi mấy việc này anh em đem ra bàn cãi thì đến tết Ma-Rốc cũng không hết, nó thuộc về cá nhân hết và anh em nên giữ cái bản sắc của mình thế thôi. Còn cái việc biết được nó đảo chiều để chốt lệnh hay gì đấy thì nó cũng chỉ là những khái niệm mông lung!

Như Oil thì điểm chốt lời tính toán được theo hệ giao dịch nó nằm vùng 45-50 là chốt được nên cứ cố giữ hết sức đến vùng đó xem sao? :D

Thôi mừ!
Mà cái lệnh Oil chưa thấy nó đảo chiều cho đến tối hôm qua. Tin mạnh quá, về đến nhà thì nó bật tăng 1 cây mạnh quá rồi!
Chuyện thường của huyện Bác à. Thị trường tin tức đủ các loại. Giật lên giật xuống. Trade thế mới sướng. Kaka

Thôi mừ!
Chứ ko lẽ giờ em định chốt :D
Cơ mà anh thấy có j đó ko đúng, nhớ theo dõi

Chuyện thường của huyện Bác à. Thị trường tin tức đủ các loại. Giật lên giật xuống. Trade thế mới sướng. Kaka
Nói chung thị trường nó là cái biến, nên mình ''biến'' sao cho phù hợp với cái biến đó thôi :D - Lắm lúc cũng cần cái may mắn - Như lệnh Oil chẳng hạn :D

Với lại trading nó có một cái vấn đề nữa là gồng lãi, chốt lời, hay giữ lệnh cho đến SL?

Thực sự đây là cái biến khó giải đáp lắm!

Nên nhiều khi mấy việc này anh em đem ra bàn cãi thì đến tết Ma-Rốc cũng không hết, nó thuộc về cá nhân hết và anh em nên giữ cái bản sắc của mình thế thôi. Còn cái việc biết được nó đảo chiều để chốt lệnh hay gì đấy thì nó cũng chỉ là những khái niệm mông lung!

Như Oil thì điểm chốt lời tính toán được theo hệ giao dịch nó nằm vùng 45-50 là chốt được nên cứ cố giữ hết sức đến vùng đó xem sao? :D
Mình thì k đủ trình để đưa ra lời khuyên cho bác. Bác thoát chết lần 1 chưa chắc thoát được lần 2. Nên vần muốn khuyên bác 1 câu. Nay chứng khoán giảm cứu bác kèo oil. Nhưng ngày mai k biết thế bào. Nên hiện tại giảm tỉ trọng kèo oil. Vì hiện tại sell oil k quá hấp dẫn vì Trump thông báo hoãn đánh thuế dù tin này k biết thật hay giả

Chứ ko lẽ giờ em định chốt :D
Cơ mà anh thấy có j đó ko đúng, nhớ theo dõi
View attachment 107658
Hem có chốt, giữ đến SL, phá 50-51 e nhồi tiếp :D,

Chứ thực sự giờ cái mô hình và cái biên độ này ngoài giữ tiếp thì ko còn cách nào khác, nếu nói đảo chiều 2-bot thì nó còn hit SL của e trước khi phá neck-line :D
Nói RSI phân kỳ thì cũng đúng nhưng hiện tại vẫn chưa thấy được cái lý do gì để chốt lệnh cả :D

Mình thì k đủ trình để đưa ra lời khuyên cho bác. Bác thoát chết lần 1 chưa chắc thoát được lần 2. Nên vần muốn khuyên bác 1 câu. Nay chứng khoán giảm cứu bác kèo oil. Nhưng ngày mai k biết thế bào. Nên hiện tại giảm tỉ trọng kèo oil. Vì hiện tại sell oil k quá hấp dẫn vì Trump thông báo hoãn đánh thuế dù tin này k biết thật hay giả
Mình sẽ cân nhắc thoái 1/2 lệnh, chắc đợi hết ngày mai đã vì ngày mai có tin tồn kho dầu mà khả năng cao tồn kho dầu còn tăng! Tks bác!

a vừa hit SL lệnh sell GOLD :oops:. Thôi anh đi ngủ đây ahuhu, sell đỉnh gặp breakout hoặc falsebreak đều chết cả :oops:
Có lẽ xu hướng tăng a nên bỏ UT mà chỉ đánh cạnh dưới , xu hướng giảm nên bỏ Spring mà chỉ đánh cạnh trên có lẽ hiệu quả hơn!
Tất nhiên là nếu quản lý tốt vốn thì hit sl vài lệnh chẳng ăn nhằm gì nhưng nó cũng sao sao ấy :D

nhờ vàng giảm xuống 1512, nên mình có cơ hội vào gom vàng. Điểm kế tiếp là 1560 nhé!
Ko nhanh vậy đâu bác, về cơ bản thì đồ thị đã có BC, AR, ST rồi. Giá có thể lên tiếp test 1535, nhưng lên 1560 là chưa đâu. Vùng giá tốt để múc là dưới 1480, loanh quanh đây buy sell j cũng đc, nên chốt sớm ;)

Có tin thằng anh sắp thả tàu iran.
Mọi điểm nóng đang bị té nước xối xả. Gold chạy theo tin nên cứ lựa tin mà nện. Quan điểm của em thì 1533 sẽ là cái đỉnh lâu đấy các cụ ợ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 86 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,110 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên