Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/05

E bị TVGS hành cho sấp mặt bác à. Em làm công ty cầu Thăng Long bác.
Hehe, đa phần e uýnh ngược kèo bác mà bác @Mạc An :p. Như hôm nay e sell vàng, buy GU nè
em vào đọc mà thấy buồn cuòi quá...người ta ngược nhau 1 món thôi đã kịch tính rồi, đằng này bác sell gold buy gu còn em lại buy gold sell gu....k0 biết bác được tiêu xèng hay em được tiêu đây

Cặp này em còn đợi tin USD tối nay nữa bác ơi. Bác thấy giá nào đẹp để vào không?
Đúng là nên chờ dữ liệu bán lẻ tối nay của Mỹ nữa.
Mình không ptkt giỏi lắm, nên khi có nhận định là mình chia nhỏ lệnh và vào dần, lúc sáng khi ra tin dữ liệu của Trung Quốc sau đó đồng AUD/USD giật xuống sau đó giật lên là mình đã vào lệnh sell rồi. Bác còn giữ lệnh GJ, GU không? 2 cặp này vẫn còn tiềm năng giảm đấy.

em vào đọc mà thấy buồn cuòi quá...người ta ngược nhau 1 món thôi đã kịch tính rồi, đằng này bác sell gold buy gu còn em lại buy gold sell gu....k0 biết bác được tiêu xèng hay em được tiêu đây
Đọc cmt bác em cười ko ngậm được mồm luôn.:D
Sell vàng em đang lãi, còn gu thì âm hơn chục pip.:confused:
Không biết kèo này ai có xiền đây bác ợ. E cũng đang lo quá:(

Update em vàng xíu, Chart 1 point = 2.5 thì vàng về đúng 3 ô với kỳ vọng, nếu nội trong hôm nay không phá lên trên 1305$ thì ngày mai có thể đặt lệnh chờ được rồi. Còn bác nào thích đánh mạo hiểm có thể buy luôn.

Nhưng nó hơi mẫu thuẫn chút với chart 1 point = 5$. Chart này bảo nếu về 1285 nữa thì đẹp hơn :D
Thôi thì cứ đợi ngày mai, rồi thì cứ đặt lệnh chờ. Đợi market trả lời vậy :D

View attachment 92475

Update em vàng xíu, Chart 1 point = 2.5 thì vàng về đúng 3 ô với kỳ vọng, nếu nội trong hôm nay không phá lên trên 1305$ thì ngày mai có thể đặt lệnh chờ được rồi. Còn bác nào thích đánh mạo hiểm có thể buy luôn.
View attachment 92476
Nhưng nó hơi mẫu thuẫn chút với chart 1 point = 5$. Chart này bảo nếu về 1285 nữa thì đẹp hơn :D
Thôi thì cứ đợi ngày mai, rồi thì cứ đặt lệnh chờ. Đợi market trả lời vậy :D
Update gold

Mình add thêm vị thế đây, kệ đời =))

sáng nay cũng có món ăn chơi, mình để dành tối qua
kevinng, Hôm qua, lúc 14:52

sáng nay tin Úc xấu, Nhật tốt thế là giá bắt đầu phi. Để đấy nuôi tiếp.
Tối nay là tiết mục của Jpy, Chf (vàng thì ai cũng biết là mình còn gồng LONG nhiều lắm). Cụ thể
+ khung h1 gia lên chút nữa là bi phe SHORT đánh xuống. MFI 20 đêm 13/05 đã đi lên tới 74.49. Hiện tại giá đi ngang ngay đường trung bình của Bollinger Bands. Ben tren khi MFI đạt 80 là phe SHORT vào vùi dập. Vung 109.85 SHORT tốt, chỉ sợ lên không tới. Càng bám sát 110 càng rơi mạnh.
+ khung h1 CHF đẹp hơn. MFI trên 80 đang xuống 61.37. MACD > 0, nhỏ. Khả năng dòng tiền lớn vào CHF sớm hơn Jpy, vào giua phiên Âu. Phù hợp luôn khung h4, giá cụng đường trung bình Bollinger Bands rơi xuống theo xu hướng giảm.
+ Cho ai thích vàng: Tối qua mình múc 1295.5 đã chốt, 1298 đang gồng. Chiều nay có thể chờ chất thêm hàng 1293.4.
Có phương pháp cho đánh đảo chiều cho MFI+MACD. Nhưng không phải lúc nào cũng vô bài như sách vở.
Trường hợp này chỉ có thể nói do cảm giác thôi. Nhìn hoài nó cảm vậy, chứ không có phương pháp gì ráo. Nửa đường rồi, tối nay tới Jpy nha.
The show must go on!

Có phương pháp cho đánh đảo chiều cho MFI+MACD. Nhưng không phải lúc nào cũng vô bài như sách vở.
Trường hợp này chỉ có thể nói do cảm giác thôi. Nhìn hoài nó cảm vậy, chứ không có phương pháp gì ráo. Nửa đường rồi, tối nay tới Jpy nha.
The show must go on!
Ngon rồi bác, buy gold ngay đáy 1293 :D,e cũng đang sell UJ.

Ngon rồi bác, buy gold ngay đáy 1293 :D,e cũng đang sell UJ.
sell UsdJpy cẩn thận, bây giờ là sớm. Chờ nó lên sát 110.0 SHORT là chắc ăn. Tin doanh số bán lẻ của Mỹ có tốt đi nữa thì lên đó bị dập xuống và xuống "bền". Còn với mức dự đoán quá thấp rồi mà số liệu doanh số bán lẽ mà xấu thì thảm hoạ.

sell UsdJpy cẩn thận, bây giờ là sớm. Chờ nó lên sát 110.0 SHORT là chắc ăn. Tin doanh số bán lẻ của Mỹ có tốt đi nữa thì lên đó bị dập xuống và xuống "bền". Còn với mức dự đoán quá thấp rồi mà số liệu doanh số bán lẽ mà xấu thì thảm hoạ.
UJ set-up của e cho tín hiệu từ hôm thứ 2 rồi bác ạ. Thói quen giữ lệnh vẫn còn nên cứ đợi xem sao. Lệnh này dừng lỗ 60 pips :D. E cũng đặt thêm lệnh chờ bổ sung rồi :v

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên