Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/05

Với thông điệp của Trump bên dưới thì khả năng dầu sẽ up trở lại:D

DẦU SẼ GIẢM KHI TRADE TALKS KO CÓ KQ HOẶC CÃI NHAU TAY ĐÔI GIỮA CHINA VÀ US.. VẬY THÔI

Tổng thống Mỹ Donald Trump hôm thứ ba đã gọi cuộc chiến thương mại với Trung Quốc là "một cuộc cãi vã nhỏ" và khẳng định các cuộc đàm phán giữa hai nền kinh tế lớn nhất thế giới đã không sụp đổ, vì các nhà đầu tư vẫn cảnh giác về việc tăng thuế quan.
Dầu tạm thời chưa buy được:D
NGA KO THỰC HIỆN ĐC CSM KẾT CẮT GIẢM...
NHƯNG VẪN HỌP VS OPEC CUỐI TUẦN NÀY...
Russia will join OPEC+ talks this weekend having barely fulfilled its pledged production cuts but keen to share any potential output increase

Dầu tạm thời chưa buy được:D
NGA KO THỰC HIỆN ĐC CSM KẾT CẮT GIẢM...
NHƯNG VẪN HỌP VS OPEC CUỐI TUẦN NÀY...
Russia will join OPEC+ talks this weekend having barely fulfilled its pledged production cuts but keen to share any potential output increase
Dầu chưa đâu bác, mình cũng chỉ nói là "sắp giao dịch được" chứ kp là "GD được rồi", đợi đã :D

Đúng là nên chờ dữ liệu bán lẻ tối nay của Mỹ nữa.
Mình không ptkt giỏi lắm, nên khi có nhận định là mình chia nhỏ lệnh và vào dần, lúc sáng khi ra tin dữ liệu của Trung Quốc sau đó đồng AUD/USD giật xuống sau đó giật lên là mình đã vào lệnh sell rồi. Bác còn giữ lệnh GJ, GU không? 2 cặp này vẫn còn tiềm năng giảm đấy.
GJ thì lúc chiều em in và out nhanh, kiếm được 30 pips. Em không giữ lệnh vì thấy nó vẫn đang sideway, quả nhiên sau giá pullback. Em mới vào thị trường, nên đang vào lệnh kiểu scapling, in và out nhanh, nên ko gồng như bác được. Một phần là vì tâm lý em vẫn còn kém ^^
Hôm qua giờ kiếm cũng được tầm 70pips với GJ. Bác để ý sẽ thấy giá form từ 141.90 đến 141.10. Em cứ vậy mà súc bác à.

Chỉnh sửa lần cuối:
Có ai gồng buy EU như em không. Đang gồng lỗ 30pips sml với nó. Hic.
3 lots 1.12 day

GJ thì lúc chiều em in và out nhanh, kiếm được pips. Em không giữ lệnh vì thấy nó vẫn đang sideway, quả nhiên sau giá pullback. Em mới vào thị trường, nên đang vào lệnh kiểu scapling, in và out nhanh, nên ko gồng như bác được. Một phần là vì tâm lý em vẫn còn kém ^^
Hôm qua giờ kiếm cũng được tầm 70pips với GJ. Bác để ý sẽ thấy giá form từ 141.90 đến 141.10. Em cứ vậy mà súc bác à.
Đánh scalping bạn phải chú ý lạnh lùng, sl 10 pips là 10 pips cắt ko được dời sl nếu không dễ thảm họa lắm.

Đánh scalping bạn phải chú ý lạnh lùng, sl 10 pips là 10 pips cắt ko được dời sl nếu không dễ thảm họa lắm.
Vâng, em bị kiểu đó rât nhiều lần rồi bác, kéo sl gồng lỗ, lời thì chốt non. Vài tuần trở lại đây mới ổn định hơn. Và một phần rất lớn là nhờ em học được ở những chia sẽ của các bác trong topic hằng ngày này. Một vài lần đầu tâm lý vẫn chưa quen, sau đóng app làm việc và nó chạy theo setup, nên dần dần đã có thay đổi.
Vậy nên em nghĩ mình nợ các bác một lời cám ơn. Cám ơn tất cả các bác rất nhiều vì những chia sẽ chân tình!

vàng đang tăng mạnh, chuẩn bị cắn SL của em rồi bác ơi !:(
DXY tăng, vàng tăng, sự tăng này là ảnh hưởng chiến tranh giữa Mỹ Và Iran rồi. Chia buồn cùng bác.
CÁC NV CHÍNH PHỦ Ở IRAQ RỜI ĐI NGAY LẬP TỨC...
CÓ VẺ NGHIÊM TRỌNG!!!
BREAKING: U.S. State Department has ordered all "non-emergency government employees" to leave #Iraq right away, the U.S. embassy in Baghdad said in a statement

Vâng, em bị kiểu đó rât nhiều lần rồi bác, kéo sl gồng lỗ, lời thì chốt non. Vài tuần trở lại đây mới ổn định hơn. Và một phần rất lớn là nhờ em học được ở những chia sẽ của các bác trong topic hằng ngày này. Một vài lần đầu tâm lý vẫn chưa quen, sau đóng app làm việc và nó chạy theo setup, nên dần dần đã có thay đổi.
Vậy nên em nghĩ mình nợ các bác một lời cám ơn. Cám ơn tất cả các bác rất nhiều vì những chia sẽ chân tình!

Sang tuần giao lưu scalp SL 15 pip, TP 30 pip với tôi trên này nhé. Ở đây anh em trade D1 nhiều nên phát biểu M15 thấy mình hơi lạc lõng. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên