Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/05

S&P 500 Futures đang âm 0.7%, vậy là khả năng cao DJ sẽ giảm rồi bác ơi. Mà canh tin tốt sell là sao bác? Theo em hiểu doanh số bán lẽ không tốt thì tiền rút khỏi chứng khoán chứ ạ.
trend DJ đang là giảm, tin tốt ra thì nó chạy theo tin xong lại vòng theo trend nên có tin tốt thì sell được giá cao

Lời sau một trent dài này thì kéo SL để bảo toàn thành quả thôi Bác, vì nhịp xuống mạnh nào cũng sẽ có nhịp hồi:D
Cảm ơn bác nhắc nhở. Em vừa chốt luôn ở 140.42 rồi bác. Lợi nhuận 40pips là target của em hiện giờ, vậy nên đủ là em out luôn. Có thể nó sẽ tiếp tục down, nhưng em không muốn mạo hiểm. Nhìn cây H4 của nó cũng down gần một 100 pips rồi, sẽ phải có nhịp hồi sớm thôi ^^

Cảm ơn bác nhắc nhở. Em vừa chốt luôn ở 140.42 rồi bác. Lợi nhuận 40pips là target của em hiện giờ, vậy nên đủ là em out luôn. Có thể nó sẽ tiếp tục down, nhưng em không muốn mạo hiểm. Nhìn cây H4 của nó cũng down gần một 100 pips rồi, sẽ phải có nhịp hồi sớm thôi ^^
Sao không phải là kéo SL dương vậy Bác, bây giờ vẫn là đầu phiên Mỹ và chưa phải là cuối phiên âu, những lúc như này có chốt thì em thường chốt vào ngần cuối phiên âu.

Lý do sell giống như ECAD, nguyên nhân chưa sell được là vì thời điểm cây H4 break qua cụm nến tôi không quan sát cặp này. Tuy nhiên cơ hội vào lệnh vẫn còn nhiều.

acharts.mql5.com_21_230_chfjpy_pro_h4_axicorp_financial_services.png

Tổng thống Mỹ Trump có kế hoạch hoãn thuế quan tự động.

Bán vàng, JPY đi nhé các Bác:D

MNUCHIN NÓI ĐÀM PHÁN VS CHINA ĐỂ CẢI THIỆN TM 2 BÊN
Mnuchin says in 'serious' talks with China to improve trade ties

Chờ Bảng Anh lên rồi sell tiếp:D
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190515_1557929753433763.jpg

Giờ giao dịch châu âu, Đồng bảng Anh so với đồng đô la chạm mức thấp nhất trong ba tháng kể từ ngày 15 tháng 2 đến 1.2835, giảm hơn 0,5%.
Thị trường đang lo lắng rằng thỏa thuận Teresa Meleo sẽ bị phủ định một lần nữa. Đồng bảng Anh có thể giảm hơn nữa. Đồng bảng Anh đã giảm 1% trong tháng này,
Tham vấn giữa các bên đang bế tắc, Nó cho thấy Đảng Bảo thủ và Đảng Lao động có sự khác biệt sâu sắc về BREXIT;
Nếu thỏa thuận không thể được thông qua tại quốc hội vào tháng 6, có khả năng Teresa May cuối cùng sẽ từ chức.
Nếu Theresamei bị buộc phải từ chức, người kế nhiệm có khả năng là cựu bộ trưởng ngoại giao, Johnson. Ông ấy chủ trương không có thỏa thuận BREXIT. Đây cũng là lý do tại sao việc từ chức của Teresa May là một vấn đề rất lớn.
Điều này sẽ gây áp lực rất lớn lên đồng bảng Anh, và thị trường hiện đang tiêu hóa sự mong đợi này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên