Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/04

Giai đoạn này hơi khó ăn nên nghỉ chút. Đằng nào cũng phải refresh đầu óc chuẩn bị cho tháng 5.
Okay bác, giai đoạn này đúng kiếm tiền khó do sóng nó chạy hơi loạn. Chứng minh đây là giai đoạn sắp chấm dứt của 1 chu kỳ. Đường cong lợi tức nghịch đảo, thế giới thì khá căng thẳng. Thị trường on-off liên tục, biết đâu hết cả năm nay :D, thỉnh thoảng vào góp view với ae cho vui nhé bác. :D

View attachment 87643

Vàng xâm phạm,tín hiệu bán đã có, anh em vào view nào. Mời bác @kevinng và bác @Vũ Thái Dương cho view wyckoff đi, Chưa đâu, khả năng còn 1 cột sóng hồi vì nó đang test vùng 1280. 1275 thủng mới xác nhận tèo, lần này e bám sát đánh retrace :D
Break down và... không hit 1281 sell limit của mình rồi bác ơi :oops::oops::oops:

Tuy nhiên có 1 thứ mình thấy ko phù hợp với mô hình tam giác giảm, đó là cú break down vol rất yếu so với 1 cú break down tiêu chuẩn

Break down và... không hit 1281 sell limit của mình rồi bác ơi :oops::oops::oops:
View attachment 87644
Tuy nhiên có 1 thứ mình thấy ko phù hợp với mô hình tam giác giảm, đó là cú break down vol rất yếu so với 1 cú break down tiêu chuẩn
Tam giác rào chắn đó nó mới bị break, nếu đó là tam giác rào chắn giảm thì nó thiếu sóng mất rồi :D. Yên tâm, vàng còn retrace bác ;)

ko bác, bài viết mình có bảo đứng ngoài mà. Tại mình thấy còn 1 vùng hỗ trợ ở vùng 1275 nữa, cái này nó là sóng 4 của bộ 5 sóng tăng trước đó. Mình vẫn sợ giá vàng chỉ về đến đây nên quan sát thêm.
Em thấy volume thấp thế này thì khả năng cao là flash break bác ạ. Em vừa bắt đáy 1276, sl em để 1273 tp em thả, mục tiêu là 1300 cơ bác ạ.

Bác @lepat có kao kiến về kèo nào không? Còn gold thì sao ạ?
NCHF đang chạy tốt rồi mà, risk on, dân chúng xả vàng ra bán. Các ngưỡng S/R gì đó giờ không còn ý nghĩa mấy đâu, hàng đang sang tay, giờ chỉ có chờ xuất hiện stop volume mới xuất hiện thì mới bắt đầu nghĩ tới chuyện mua. Còn ko thì chỉ canh sell thôi. Cơ mà lúc nãy retrace thiếu 1 tí là có lệnh rồi, buồn vãi
Em thấy volume thấp thế này thì khả năng cao là flash break bác ạ. Em vừa bắt đáy 1276, sl em để 1273 tp em thả, mục tiêu là 1300 cơ bác ạ.
Bác quên 1 điểm cực quan trọng, vol thấp, giảm liên tục là dấu hiệu của EOM...

NCHF đang chạy tốt rồi mà, risk on, dân chúng xả vàng ra bán. Các ngưỡng S/R gì đó giờ không còn ý nghĩa mấy đâu, hàng đang sang tay, giờ chỉ có chờ xuất hiện stop volume mới xuất hiện thì mới bắt đầu nghĩ tới chuyện mua. Còn ko thì chỉ canh sell thôi. Cơ mà lúc nãy retrace thiếu 1 tí là có lệnh rồi, buồn vãi

NCHF mình đang hold 2 lệnh phá được vùng 68 nữa thì bay mạnh. ACHF sáng cắt 1 lệnh, retrace k buy lại đang hơi tiếc đây :D

EOM là gì vậy bác?

View attachment 87646
View attachment 87647

NCHF mình đang hold 2 lệnh phá được vùng 68 nữa thì bay mạnh. ACHF sáng cắt 1 lệnh, retrace k buy lại đang hơi tiếc đây :D
Con ACHF mình buy retest mô hình falling wedge ở 0.7095, lúc nó đóng vào trong mô hình lại mình cứ nghĩ false rồi nên cắt, cắt xong cũng ko để ý nó nữa, giờ thì nó thế này đây ahuhu

EOM là gì vậy bác?
Ease of movement

Con ACHF mình buy retest mô hình falling wedge ở 0.7095, lúc nó đóng vào trong mô hình lại mình cứ nghĩ false rồi nên cắt, cắt xong cũng ko để ý nó nữa, giờ thì nó thế này đây ahuhu

Ease of movement
Mình buy break-out mà cũng hơn 100 pips rồi. Chứng tỏ bác hàng sáng vào không đọc mà đi like dạo :mad::mad::mad:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên