Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/04

Bác Kevin mấy hôm nay đi đâu không thấy ạ :D, vàng e vẫn giữ quan điểm trung lập đã ;);)
Mình giao dịch theo tuần, không có theo ngày. Một tuần chỉ đánh trận vào tối thứ 4, 5 (lệnh giữ trên 3 ngày), còn lại chỉ theo dõi. Các ngày khác bình luận góp vui văn nghệ thôi.

Haha, để ae mình tham khảo với nhau thôi bác. Chứ hầu hết ai cũng có hệ thống giao dịch riêng, ae giống nhau về nhận định xu hướng, kết hợp với chỉ báo + hệ thống cá nhân là cứ thế mà triển thôi ạ :D
Gold của em buy 1276 ấy, thiếu 3,6 pip là hít sl. Bg lại xanh 20 pip, bác cho thêm nhận định để em tự tin nuôi nó lên 1290 phát. Ăn dc quả này em hứa mời bác ra hà nội ăn ghẹ 50kg.

Đến bây giờ ngó sơ cũng không có điểm vào thêm kèo nào. mai chắc tôi chú ý CADJPY, vàng & CHF bị bán nhưng J thì không bị bán mạnh như thế.
NCHF đang chạy tốt, tin CPI ngày mai bọn nó dự đoán cao quá sợ không đạt kỳ vọng sập xuống thì tiếc lắm thay :cool:.
em Vàng anh thì có ptcb kevinng + ptkt thái dương 2 trường phái là quá đủ rồi còn gì :D

p/s : à mà bác Mạc An đúng là đang giữ quả bom bán CHF nhiều quá :)) , bác @kevinng cũng từng ôm bom bán/mua đồng JPY hồi năm ngoái đó, đảo chiều cái là toát mồ hôi hột luôn đó bác :))

View attachment 87643

Vàng xâm phạm,tín hiệu bán đã có, anh em vào view nào. Mời bác @kevinng và bác @Vũ Thái Dương cho view wyckoff đi, Chưa đâu, khả năng còn 1 cột sóng hồi vì nó đang test vùng 1280. 1275 thủng mới xác nhận tèo, lần này e bám sát đánh retrace :D
Thêm một số thông tin để bác có thêm nhận định
Phân tích cơ bản)Nhiều sự kiện rủi ro địa chính trị toàn cầu, Hiện nay, có một xu hướng làm mát tạm thời. Đồng thời, "trò hề BREXIT" cũng sẽ dừng lại trong vài ngày khi ngày lễ Phục sinh đang đến gần.
Lo ngại rủi ro của thị trường đã được giảm bớt rất nhiều. Và đó là một lực cản đối với việc mua vàng an toàn;
Phân tích kỹ thuật)Giá vàng chưa bao giờ giảm xuống dưới mức hỗ trợ của đường trung bình động 100 ngày kể từ tháng 11 năm 2018. Nếu hỗ trợ quan trọng này bị phá vỡ, điều đó có nghĩa là vàng sẽ tiếp tục giảm mạnh. Vì vậy, các nhà đầu tư tư nhân cần chú ý đến mức giá quan trọng là $ 1,280-82. Nếu nó giảm xuống dưới $ 1,811, Sau đó, giá vàng sẽ tiếp tục thách thức $ 1.276. Nếu mức giá này bị mất, giá sau vàng có thể giảm xuống khu vực $ 1,245.

Đính kèm

214.6 KB · Xem: 4
Toàn cao thủ . Nghe nói chuyện mà ngợp.:confused:
Bác ở ẩn vkl ra. Hôm trước tính đúng y xì giá gold xuống 1294. Thỉnh thoảng vào cho ae thêm nhận định đi.
Haha. E đã bảo vẽ bậy theo p2 wyckoff của bác @Vũ Thái Dương mà. Hôm đó có cái trènd line giảm. Vẽ nó đập vào đấy giảm. Ai dè trúng thật. Cái sai hôm đó của e là về ko mua vietlott thôi bác ạ :D:D:D

Mình giao dịch theo tuần, không có theo ngày. Một tuần chỉ đánh trận vào tối thứ 4, 5 (lệnh giữ trên 3 ngày), còn lại chỉ theo dõi. Các ngày khác bình luận góp vui văn nghệ thôi.
Tks bác, nói chung có múa quạt các kiểu cho ae hóng là được rồi ạ :D

Thêm một số thông tin để bác có thêm nhận định
Phân tích cơ bản)Nhiều sự kiện rủi ro địa chính trị toàn cầu, Hiện nay, có một xu hướng làm mát tạm thời. Đồng thời, "trò hề BREXIT" cũng sẽ dừng lại trong vài ngày khi ngày lễ Phục sinh đang đến gần.
Lo ngại rủi ro của thị trường đã được giảm bớt rất nhiều. Và đó là một lực cản đối với việc mua vàng an toàn;
Phân tích kỹ thuật)Giá vàng chưa bao giờ giảm xuống dưới mức hỗ trợ của đường trung bình động 100 ngày kể từ tháng 11 năm 2018. Nếu hỗ trợ quan trọng này bị phá vỡ, điều đó có nghĩa là vàng sẽ tiếp tục giảm mạnh. Vì vậy, các nhà đầu tư tư nhân cần chú ý đến mức giá quan trọng là $ 1,280-82. Nếu nó giảm xuống dưới $ 1,811, Sau đó, giá vàng sẽ tiếp tục thách thức $ 1.276. Nếu mức giá này bị mất, giá sau vàng có thể giảm xuống khu vực $ 1,245.
Cảm ơn bác nhé, nếu bác có đóng góp về PTCB hàng ngày cho ae tham khảo thì tốt. Nói chung tổng hợp được các tin tức mà kết nối lại với nhau được thì có cái nhìn rộng hơn.

Gold của em buy 1276 ấy, thiếu 3,6 pip là hít sl. Bg lại xanh 20 pip, bác cho thêm nhận định để em tự tin nuôi nó lên 1290 phát. Ăn dc quả này em hứa mời bác ra hà nội ăn ghẹ 50kg.
Như mình nói, vùng này ko dễ để phá. Nếu nó mà đúng sóng (IV) dạng tam giác rào chắn thì 1290 chưa phải là target cuối cùng mà là 1.382 nhé =))). Còn nếu xuống dưới 1270 thì mình xin chia buồn và chắc cũng k được ăn ghẹ cùng bác vậy.

Đến bây giờ ngó sơ cũng không có điểm vào thêm kèo nào. mai chắc tôi chú ý CADJPY, vàng & CHF bị bán nhưng J thì không bị bán mạnh như thế.
NCHF đang chạy tốt, tin CPI ngày mai bọn nó dự đoán cao quá sợ không đạt kỳ vọng sập xuống thì tiếc lắm thay :cool:.
em Vàng anh thì có ptcb kevinng + ptkt thái dương 2 trường phái là quá đủ rồi còn gì :D

p/s : à mà bác Mạc An đúng là đang giữ quả bom bán CHF nhiều quá :)) , bác @kevinng cũng từng ôm bom bán/mua đồng JPY hồi năm ngoái đó, đảo chiều cái là toát mồ hôi hột luôn đó bác :))
Cảm ơn bác, mình thoái bớt chứ. Nhìn về cơ bản là thấy danh mục sai sai mà :v, aud, nzd mình thoái bớt vì mai có tin, cad mình giữ, usd mình giữ. :D

Như mình nói, vùng này ko dễ để phá. Nếu nó mà đúng sóng (IV) dạng tam giác rào chắn thì 1290 chưa phải là target cuối cùng mà là 1.382 nhé =))). Còn nếu xuống dưới 1270 thì mình xin chia buồn và chắc cũng k được ăn ghẹ cùng bác vậy.
1270 thì em hit sl 1273 rồi. Thôi kệ thôi, mai chiến tiếp. G9

Mình dính SL rồi này, mua 74, SL 73, nó về 72.95 cho SL mới ác ;))
NCHF mém hit SL :V nhưng cũng âm ngược 20 pip, WTHHHHHHH
Biết ngay sáng nay dậy cũng thấy bác vào cmt NCHF mà :p:p. Đang dương 1 đống nó quay về hit SL hòa vốn 1 lệnh, cũng may đêm qua chốt 1 lệnh :D

2AD1AB4C-0DA7-44D0-B010-88C912BA4F61.png Bác mạc an ơi. Sao ai cũng nói gold sm mà em vẫn thấy cửa nó lên dc 1290-1294 cơ bác ạ. Đây là chart em kẻ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên