Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/05

Chuẩn rồi bác ơi, vùng đó trên P&F cũng thể hiện 1 support mạnh. Hiện có thể canh về dưới Range giao dịch lên để lướt. Thêm vị thế khi breakout nữa là chuẩn bài :D, bác đang có vị thế gì? :D
p/s: ANV lên 33 có cafe chứ bác ;);)
Mình đang có vị thế sell từ hôm qua, dự là chốt 1294 rồi buy lên :D. ANV ổn ko bác :D

Trả hàng bác Nô nhé @Nobita0101

Đầu tiên là UCAD thì mình lâu nay ít GD vì nó xu hướng không bền lắm. Nếu GD mình short khi nó phá 1.3365, long khi phá 1.35. XU hướng vẫn là tăng.

AUDNZD, e này sắp GD được rồi nè. Trước giờ cũng ít cập nhật mấy em chéo có thiên hướng đồng pha nhưng nhiều lúc những cặp này là nơi trú ẩn rủi ro cực tốt trong thị trường mất phương hướng. Hiện đang có vùng hỗ trợ chỗ màu tím. Mình đợi nó tiến sát trend theo hướng mũi tên đen rồi GD.

USDJPY có sẵn trong bài rồi nhé bác.

Ae có cặp nào thắc mắc cứ post lên nhé. Vì như thế nhiều lúc mình kiếm ra được những cặp có tín hiệu siêu siêu đẹp. Bạn @an..hy lâu này không thấy nhỉ :D, nhớ...

Trả hàng bác Nô nhé @Nobita0101
View attachment 92626

Đầu tiên là UCAD thì mình lâu nay ít GD vì nó xu hướng không bền lắm. Nếu GD mình short khi nó phá 1.3365, long khi phá 1.35. XU hướng vẫn là tăng.

View attachment 92627

AUDNZD, e này sắp GD được rồi nè. Trước giờ cũng ít cập nhật mấy em chéo có thiên hướng đồng pha nhưng nhiều lúc những cặp này là nơi trú ẩn rủi ro cực tốt trong thị trường mất phương hướng. Hiện đang có vùng hỗ trợ chỗ màu tím. Mình đợi nó tiến sát trend theo hướng mũi tên đen rồi GD.

USDJPY có sẵn trong bài rồi nhé bác.

Ae có cặp nào thắc mắc cứ post lên nhé. Vì như thế nhiều lúc mình kiếm ra được những cặp có tín hiệu siêu siêu đẹp. Bạn @an..hy lâu này không thấy nhỉ :D, nhớ...
Cảm ơn lão Mạc nhiều nhiều

hôm nay @minhnq mở hàng, anh em chuẩn bị đón bão nhé.
@Vũ Thái Dương cho mình ý kiến vàng và UsdChf khung h4, có phải mô hình tam giác sắp bung không? Để mình còn vào cược.
CỤM TỪ TRADE WAR ĐÃ XUẤT HIỆN RẤT NHIỀU TRÊN TRUYỀN THÔNG CHINA,

Không nhẽ China định chờ ra đòn vào đầu phiên Mỹ:D

Khựa không dám đối đầu Mỹ thực sự đâu, chỉ võ mồm dọa nạt và kêu gọi tinh thần và tự tôn dân tộc. Trò chơi nắm tay nhau cùng lặn này sẽ thấy Tàu nổi lên sớm.

Nếu rảnh tìm hiểu lại lịch sử thế giới từ sau đợt suy thoái 1929. Tàu khựa chỉ đang trải qua giai đoạn giống nước Đức sau khi Mỹ ngừng giao thương thôi. May mắn cho Tàu khựa là tình hình chưa đến mức bi đát như hồi đó.
Kêu gọi tinh thần tự tôn dân tộc thực chất là để tránh động loạn XH phòng khi kinh tế bất ổn và tập trung quyền lực.

Khựa không dám đối đầu Mỹ thực sự đâu, chỉ võ mồm dọa nạt và kêu gọi tinh thần và tự tôn dân tộc. Trò chơi nắm tay nhau cùng lặn này sẽ thấy Tàu nổi lên sớm.
Nếu rảnh tìm hiểu lại lịch sử thế giới từ sau đợt suy thoái 1929. Tàu khựa chỉ đang trải qua giai đoạn giống nước Đức sau khi Mỹ ngừng giao thương thôi. May mắn cho Tàu khựa là tình hình chưa đến mức bi đát như hồi đó.
Kêu gọi tinh thần tự tôn dân tộc thực chất là để tránh động loạn XH phòng khi kinh tế bất ổn và tập trung quyền lực.
Trump không đơn giản như vậy đâu! Trung Quốc không có cơ hội đối đầu, chứ đừng nói là không giám:D, tuy nhiên không ai cứ đưa đầu ra cho người ta ngõ được:D:D:D

CHINA SẼ KO BÁN $1T TRÁI PHIẾU HOA KỲ ..
China is NOT going to dump $1T worth of UST on the market at once...this rumor is ridiculous...cant believe I am actually addressing this

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm nay @minhnq mở hàng, anh em chuẩn bị đón bão nhé.
@Vũ Thái Dương cho mình ý kiến vàng và UsdChf khung h4, có phải mô hình tam giác sắp bung không? Để mình còn vào cược.

Trendline gold nối đỉnh ngày 26/4 và 8/5 chưa bị đóng dưới thì chưa có gì đáng lo. Ai thích dùng EMA20 H4 sẽ thấy giá rất tôn trọng cản này.

Túm lại là bác Trump đang giai đoạn xoa dịu đồng minh chiến lược và hậu phương là EU, Canada, Mexico, sắp đến Úc. Sau đó sếp sẽ tweet 1 phát cực chất về Iran.

Chắc chắn TQ ra tin đáp trả sau khi sàn châu Á đóng cửa, để xem sàn ck Âu, Mỹ phản ứng thế nào. Dại gì gây căng thẳng khi sàn mình đang mở.

Trendline gold nối đỉnh ngày 26/4 và 8/5 chưa bị đóng dưới thì chưa có gì đáng lo. Ai thích dùng EMA20 H4 sẽ thấy giá rất tôn trọng cản này.

Túm lại là bác Trump đang giai đoạn xoa dịu đồng minh chiến lược và hậu phương là EU, Canada, Mexico, sắp đến Úc. Sau đó sếp sẽ tweet 1 phát cực chất về Iran.
Trump đang ôn hoà đó:
+ Tổng thống Trump thất vọng với một số cố vấn hàng đầu của mình, người mà ông cho rằng có thể đẩy Mỹ vào cuộc đối đầu quân sự với Iran và phá vỡ cam kết lâu dài của ông để rút khỏi các cuộc chiến tranh nước ngoài tốn kém, theo một số quan chức Mỹ.
+ Trump thích cách tiếp cận ngoại giao để giải quyết căng thẳng và muốn nói chuyện trực tiếp với các nhà lãnh đạo Iran.
+ Những bất đồng về đánh giá và phản ứng với tình báo gần đây - bao gồm chỉ thị từ nhà lãnh đạo tối cao của Iran, Ayatollah Ali Khamenei, rằng một số quan chức Mỹ giải thích là mối đe dọa đối với nhân viên Mỹ ở Trung Đông - cũng đang gây xáo trộn cho các đồng minh nước ngoài, theo nhiều quan chức ở Hoa Kỳ và Châu Âu.
+ Ngoại trưởng Iran Zarif khảng định rằng quốc gia của họ vẫn cam kết với thỏa thuận hạt nhân Iran.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên