Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/09

@Vũ Thái Dương xem hộ gold đang tích lũy theo Wyckoff xu hướng giảm phải ko?
Untitled 123.jpg

tưởng giờ đi được là đi xa luôn
giãy kiểu này khéo đứt xích thì nó nhậu lại mình
không nên mừng sớm. @Vũ Thái Dương còn móc một lênh ngay SL múc vàng lên. Phe SELL phải nhận vật phẩm cúng lễ lệnh này nốt mới gọi là thành công. Nên chưa biết ai cắn ai đâu. Mình chốt SELL 1503 ở 1500 khi nãy, còn 1 lệnh SELL 1500 vẫn gồng với ae đội SELL.
1501-1500 ngay vùng đườn trung bình của BB khung h4, chưa rõ giá nảy lên hay đâm xuống. Nhưng giá không đột phá, cũng sẽ năm trong band đêm nay: 1515-1480. Hôm nay chắc chưa có gì.

@Vũ Thái Dương xem hộ gold đang tích lũy theo Wyckoff xu hướng giảm phải ko? View attachment 112774

Bức tranh lớn nói về Phân phối bác ạ, giờ chờ breakdown kênh dưới kèm vol, spread lớn là sell chết bà nó thôi :D
Khung bé thì bác ko nên hỏi, vì khung bé mình đọc sai quài, tới nỗi giờ phải kéo lệnh limit ở nơi SL là bác biết rồi đấy :D

không nên mừng sớm. @Vũ Thái Dương còn móc một lênh ngay SL múc vàng lên. Phe SELL phải nhận vật phẩm cúng lễ lệnh này nốt mới gọi là thành công. Nên chưa biết ai cắn ai đâu. Mình chốt SELL 1503 ở 1500 khi nãy, còn 1 lệnh SELL 1500 vẫn gồng với ae đội SELL.
1501-1500 ngay vùng đườn trung bình của BB khung h4, chưa rõ giá nảy lên hay đâm xuống. Nhưng giá không đột phá, cũng sẽ năm trong band đêm nay: 1515-1480. Hôm nay chắc chưa có gì.

Đang liên tục kéo buy tại nơi đặt SL đây bác, vàng hôm nay quét SL 2 lần sau khi tạo thành retrace dạng abc. Giá vẫn đang vận động theo kiểu test lại kháng cự H3, quá kinh hoàng cho đội buy vàng.
Bây giờ đau lòng nhất ko phải là hit SL, mà là đánh đúng xu hướng cũng bị quét SL trước khi giá chạy đấy :D

Đính kèm

361 KB · Xem: 4
Update view

Có nhiều tín hiệu cho thấy gold có thể tiếp tục giảm sau khi M15 đóng
break trendline giảm ngắn hạn 1 đoạn nhỏ.
Cây nến bearish pinbar với volume nhỉnh hơn đang giúp hình thành đỉnh sau thấp hơn sau đỉnh 1507.
KLGD khi giá tăng lên từ 1499 tới 1505 cũng giảm dần, vốn là dấu hiệu của sóng correction.
Bên cạnh đó, một số nến bán mạnh được highline từ sáng đến giờ cũng đang giúp khẳng định kịch bản ra đi của cậu Vàng, dần dần bóp chết kịch bản falsebreak 1524 hoặc tối thiểu 1512.
Hiện tại mình rất FOMO, mình cho rằng nếu ko hành động mình có thể sẽ mất ăn nhịp ra đi này của Cậu, do vậy, mình quyết định là "NHẬN ĐỊNH XONG LÀ TẮT MÁY NGHỈ TRADE". Bởi mình biết, mỗi khi mình fomo là mình sml.
Cảm ơn các bác đã đọc, chúc cậu vàng ra đi thanh thản.
Sell limit vàng 1514, SL 1517 và Sell limit vàng 1526, SL 1529.

Chúc ae bình tĩnh, đừng fomo như mình :D

Update view
View attachment 112794
Có nhiều tín hiệu cho thấy gold có thể tiếp tục giảm sau khi M15 đóng
break trendline giảm ngắn hạn 1 đoạn nhỏ.
Cây nến bearish pinbar với volume nhỉnh hơn đang giúp hình thành đỉnh sau thấp hơn sau đỉnh 1507.
KLGD khi giá tăng lên từ 1499 tới 1505 cũng giảm dần, vốn là dấu hiệu của sóng correction.
Bên cạnh đó, một số nến bán mạnh được highline từ sáng đến giờ cũng đang giúp khẳng định kịch bản ra đi của cậu Vàng, dần dần bóp chết kịch bản falsebreak 1524 hoặc tối thiểu 1512.
Hiện tại mình rất FOMO, mình cho rằng nếu ko hành động mình có thể sẽ mất ăn nhịp ra đi này của Cậu, do vậy, mình quyết định là "NHẬN ĐỊNH XONG LÀ TẮT MÁY NGHỈ TRADE". Bởi mình biết, mỗi khi mình fomo là mình sml.
Cảm ơn các bác đã đọc, chúc cậu vàng ra đi thanh thản.
Sell limit vàng 1514, SL 1517 và Sell limit vàng 1526, SL 1529.

Chúc ae bình tĩnh, đừng fomo như mình :D
:D:D:D
Sáng bị táp nhát GAP to như cái búa tạ đập vào đầu, mãi chưa hoàn hồn, đọc đoạn trên định bay vào ngay may mà đọc hết bài nên dừng kịp thời. Hahhaa

Đóng hòa 2 lệnh sell xau au rồi, cảm giác ko ổn, giờ còn giữ sell eu và buy oil

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,019 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 328 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,347 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên