Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 17/04

Sang đây góp vui chút với bác @Mạc An. Hôm qua mình đã có view bên topic bác TraderViet là Gold sẽ thủng mốc 1280 và EU ko thể xuống sâu quá 60 pips được. Đây là thời điểm cực khó Trade, các cặp tiền sẽ đi ngược hướng nhau, loạn xạ, ko có xu hướng rõ ràng. Lúc này mới là lúc thể hiện bản lĩnh Pro của các trader.

Gold sẽ ko lên được đâu, thời điểm bây giờ thế giới ko cần Vàng. Vàng là 1 loại tài sản lúc nào cần sẽ rất cần, lúc nào ko cần thì rớt giá thê thảm. Hiện tại người ta cần USD hơn, Vàng chỉ đổi đc ra USD, còn USD đổi ra đc EU, Gbp, Aud, Dầu thô, Cổ phiếu, hàng hóa ... :D:D:D
Nói tóm lại là người ta đang cần tiền để mang đi đầu tư chứ ko phải ôm khư khư 1 đống vàng đợi nó rớt giá. Mốc tiếp theo của vàng là 1250, tiếp nữa là 1180. View của mình là như thế, còn trong quá trình đi nó có test kháng cự hay hỗ trợ thì mời các bác System vào đóng góp. JPY, CHF còn rơi thì vàng còn rơi ......!!!

Ngược lại với Gold, theo kỹ thuật đáng nhẽ EU cũng phải rơi theo, nhưng kỳ sắp tới lại là kỳ du lịch và mua sắm, các hãng thời trang, đồ hiệu, hàng hóa, Châu Âu chuẩn bị Summer Sale rất nhiều vào tháng 6, Euro sẽ tăng giá và mình đang đầu cơ nó lên 1.150 :)

Chúc các bạn may mắn !!!

Cập nhật tình hình các kèo:
NCHF: bà mẹ nó!!!!

Gold:
View attachment 87719
Trạng thái Gold hiện tại:
- Phá xuống kênh tăng dài hạn
- Phá xuống đường ngang của mô hình tam giác giảm (Descending triangle)
- Pullback with low volume (Thường phiên Á lúc nào cũng thế)
Trading plan:
- Sell gold khi giá test lại vùng hợp lưu của kênh tăng và đường ngang mô hình tam giác giảm :D
- SL: theo mô hình reversal tại vùng hợp lưu ( Pinbar, 2 bar reversal, 3 bar reversal, bearish engulfing v.v...)
- TP: 1250
Trong trường hợp giá quay ngược trở vào trading range thì buy gold khi giá quay lại test trading range nhé.

Nói chung vừa phá xong thì cũng ko có gì nhiều để nói cả.
Phá trinh xong thì phải để em nó nghỉ ngơi cho lại sức.

Thanks bác, tình hình là gold tới 1275 lại đơ ra rồi nên mình đang cân nhắc chốt non :D
Sang đây góp vui chút với bác @Mạc An. Hôm qua mình đã có view bên topic bác TraderViet là Gold sẽ thủng mốc 1280 và EU ko thể xuống sâu quá 60 pips được. Đây là thời điểm cực khó Trade, các cặp tiền sẽ đi ngược hướng nhau, loạn xạ, ko có xu hướng rõ ràng. Lúc này mới là lúc thể hiện bản lĩnh Pro của các trader.

Gold sẽ ko lên được đâu, thời điểm bây giờ thế giới ko cần Vàng. Vàng là 1 loại tài sản lúc nào cần sẽ rất cần, lúc nào ko cần thì rớt giá thê thảm. Hiện tại người ta cần USD hơn, Vàng chỉ đổi đc ra USD, còn USD đổi ra đc EU, Gbp, Aud, Dầu thô, Cổ phiếu, hàng hóa ... :D:D:D
Nói tóm lại là người ta đang cần tiền để mang đi đầu tư chứ ko phải ôm khư khư 1 đống vàng đợi nó rớt giá. Mốc tiếp theo của vàng là 1250, tiếp nữa là 1180. View của mình là như thế, còn trong quá trình đi nó có test kháng cự hay hỗ trợ thì mời các bác System vào đóng góp. JPY, CHF còn rơi thì vàng còn rơi ......!!!

Ngược lại với Gold, theo kỹ thuật đáng nhẽ EU cũng phải rơi theo, nhưng kỳ sắp tới lại là kỳ du lịch và mua sắm, các hãng thời trang, đồ hiệu, hàng hóa, Châu Âu chuẩn bị Summer Sale rất nhiều vào tháng 6, Euro sẽ tăng giá và mình đang đầu cơ nó lên 1.150 :)

Chúc các bạn may mắn !!!

Sáng vội quá post được mỗi gold. Cập nhật tiếp GU (mình nghĩ là mình nên xoáy vào các chart do bác @Mạc An để cho đời nó thanh thản)
View attachment 87770
GU trên daily chart đã phá daily uptrend và hiện đang di chuyển trong daily downtrend, do đó main trend là giảm.
Trên H4, GU đã break down counter trendline (hôm qua) và hiện đang quay lại retest. Đây là 1 trong những setup xịn của mình, đánh theo main trend D1 break counter trend H4.
Entry: tại đây cho đến max là 1.308, vượt 1.308 là dấu hiệu của false break nên sẽ ko vào lệnh nữa mà chờ tiếp nếu giá break 1.31 là SL (Mức SL của bác @Mạc An hơi....chua)
Trên góc nhìn Wyckoff, giá đang sw không xu hướng, cho nên chúng ta yên tâm là Buy hay Sell đều sẽ có lời :D, miễn là setup đúng là ổn
View attachment 87771

À mà nhìn lại thì NCHF của mình lãi lại rồi nha :D, hoá ra chỉ là shakeout :D

Cập nhật Gold: mọi thứ có vẻ rõ ràng ra 1 tẹo rồi, sell limit 1279.79 nhé :D thần tài gõ cửa nào :D
View attachment 87773
Riêng em con Gu trước khi nó break mạnh thì em ko mó vào làm gì. Gold thì hq em buy 1276 hn lúc lên 1278 em dịch sl về entry và chiều bị nó mút mắt. Em lại buy tiếp 1275 lần này là 1 lot, sl em để lẻ te tua là 1272.36, quả này bị hít là em cạch con gold luôn.

Chúc các bạn may mắn !!!
Tks bác, view bác luôn thú vị :D
Gold thì mình làm đội trưởng đội short nó lâu rồi, mặc dù mới short được 1 phát. Đúng là thời điểm này các đồng tiền hàng hóa đang lên ngôi AUD, NZD, CAD, mình toàn mua vào mấy đồng này. Short nhiều nhất là CHF nhưng hôm qua cũng thoái bớt tránh rủi ro bỏ trứng 1 rổ. EU thì còn phải đợi, chúc bác gd tốt và thỉnh thoảng vào cho ae nghe mấy view chất chất nhé.

Riêng em con Gu trước khi nó break mạnh thì em ko mó vào làm gì. Gold thì hq em buy 1276 hn lúc lên 1278 em dịch sl về entry và chiều bị nó mút mắt. Em lại buy tiếp 1275 lần này là 1 lot, sl em để lẻ te tua là 1272.36, quả này bị hít là em cạch con gold luôn.
Đánh thế cảm tính quá bác :D mà thôi mình chốt lãi, chúc bác may mắn
Bưa nay hedging luôn =)). Mà bác k tắt lệnh đối ứng à. :D :D :D
Đâu có, lệnh sell stop là để nhồi thêm khi giá đi đúng hướng đấy chứ :D

Vàng giai đoạn này nói thật là trade chưa đẹp đâu bác, mua cũng run mà bán cũng sợ :D

P&F thì cho tín hiệu bán rồi, SL 100 pips với GBP là nhỏ như con muỗi :D. Với GBP cứ mặc định 1/2 KL so với các cặp khác cho đỡ đau đầu :D

P&F thì cho tín hiệu bán rồi, SL 100 pips với GBP là nhỏ như con muỗi :D. Với GBP cứ mặc định 1/2 KL so với các cặp khác cho đỡ đau đầu :D
N/X sắp tèo nặng kìa.
Con NZD đợt này bị ảnh hưởng nhiều tin tức xấu quá bác ạ, nên nó tụt hậu so với em AUD. Short mấy đồng này lúc này cũng k phải tối ưu. Chắc mấy đông trú ẩn như JPY + CHF đem ra short hiệu quả hơn.

Con NZD đợt này bị ảnh hưởng nhiều tin tức xấu quá bác ạ, nên nó tụt hậu so với em AUD. Short mấy đồng này lúc này cũng k phải tối ưu. Chắc mấy đông trú ẩn như JPY + CHF đem ra short hiệu quả hơn.
Chọn cặp lên bài đi mình soi ké với bác :D

Uh, ý mình là nếu bác thấy mặt hàng nào chơi đc thì bác chọn lên bài luôn giờ đi, mình soi xem nó thế nào.
Gold sau khi mình out lệnh thì nó rụng kìa, mà cái sự rụng của nó nhìn như 1 cú shakeout, đang định buy :D
Đấy, bác check dùm luôn con EU CADJPY AU. Con AU nhìn nền khá tốt, có tín hiệu mua bên p&F rồi và đnag reatrace. CADJPY cũng thế. Còn EU đợi mai chắc đánh 2 đầu.

Ngày mai chắc thêm EU - cặp này đang test trend đợi mai đóng box rồi tính :D , CADJPY - cặp này có tín hiệu mua rồi

Cặp này hiện tại đang trong phase B, lẽ ra mình sẽ mark nó vào phase D nhưng trên chart có 1 nên vol spike nằm ko đúng chỗ. 1 nến KL lớn thân nhỏ nằm sát kênh trên và sau đó việc tăng giá lệ thuộc vào việc tiết cung cho thấy nhịp tăng này không bền vững.
Bên cạnh đó, quan sát 3 swing down của giá, cả 3 swing đều có spread lớn, tốc độ cao và Vol tăng dần. Mình cho rằng CADJ đang form 1 của UTAD và mình sẽ sell con hàng này ngay khi nó có nến giảm trở lại trong TR. Hoặc cũng có thể sell 30% ngay tại lúc này cũng đc.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Ttrade trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 1,014 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 817 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 405 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 376 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,706 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên