Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 17/05

Em theo dõi thấy bác ko vào lệnh ngay cả setup đã chuẩn? Cái ấy bác đã gt là điểm rừng lỗ đặt quá xa và RR ko dc tốt. Cái em thắc mắc là việc này chắc chắn đã sảy ra nhiều lần và bác thoát dc cú false break lần này hẳn là ko phải là may mắn. Vậy đây có phải là ưu điểm của pp P&F mà pp khác ko có dc?
Set-up này nói thẳng ra là không chuẩn bác ạ. Trade fx thì box-size thường ko bị thay đổi (Vì độ biến thiên giá nó không nhiều theo số học). Còn những thứ như vàng hay BTC thì nó biến thiên nhiều, cộng thêm đòn bẩy nên mình phải hạ box-size xuống. Vàng là mình k vào lệnh ở đây vì theo box-size chuẩn (Dùng để giao dịch vàng vật chất) nó chưa cho một tín hiệu mua nào cả.
ac_stockcharts_com_pnf_chart_2b922c4729eb98c6c0b3c63cf20d0c7a._.png

GU tình hình quá xấu, bác May chắc off thủ tướng rồi.
Bác May có lịch trình từ chức sau đợt bỏ phiếu tiếp theo về dự luật brexit ở quốc hội anh rồi bác. Khả năng cao bác Boris lên thay. Kết quả họp lưỡng đảng thì không đạt được thỏa hiệp, bác Corbyn của đảng đối lập khẳng định sẽ bỏ phiếu chống và còn dọa tẩy chay cuộc bỏ phiếu.
Rồi có tiếng nói kêu gọi một cuộc bầu cử sớm, mà đảng Lao Động thắng cử thì có khả năng sẽ có một cuộc trưng cầu dân ý về việc có tiếp tục brexit hay không. Đại loại mọi thứ vẫn cứ rối tung. Đành phải chờ từ đây cho đến ngày dự luật được đưa ra bỏ phiếu trở lại 3/6, xem có dấu hiệu đạt thỏa hiệp gì giữa 2 đảng không. Nếu đạt được thỏa hiệp, khả năng GBP tăng giá trở lại.
Nhân tiện bác view con GJ lại giúp em như thế nào được không ạ ^^

Bác May có lịch trình từ chức sau đợt bỏ phiếu tiếp theo về dự luật brexit ở quốc hội anh rồi bác. Khả năng cao bác Boris lên thay. Kết quả họp lưỡng đảng thì không đạt được thỏa hiệp, bác Corbyn của đảng đối lập khẳng định sẽ bỏ phiếu chống và còn dọa tẩy chay cuộc bỏ phiếu.
Rồi có tiếng nói kêu gọi một cuộc bầu cử sớm, mà đảng Lao Động thắng cử thì có khả năng sẽ có một cuộc trưng cầu dân ý về việc có tiếp tục brexit hay không. Đại loại mọi thứ vẫn cứ rối tung. Đành phải chờ từ đây cho đến ngày dự luật được đưa ra bỏ phiếu trở lại 3/6, xem có dấu hiệu đạt thỏa hiệp gì giữa 2 đảng không. Nếu đạt được thỏa hiệp, khả năng GBP tăng giá trở lại.
Nhân tiện bác view con GJ lại giúp em như thế nào được không ạ ^^

Cả GU lẫn GJ đều đạt target của mình , ko biết tuần sau có biến gì để nó hồi phục không?

Liên quan đến tradewar, mình đã từng nhận định TQ không có cửa bật lại Mỹ. Hơn nữa kinh tế - chính trị TQ rất nhạy cảm, nếu tradewar kéo dài TQ ko chỉ gặp khủng hoảng kinh tế mà còn dẫn tới khủng hoảng chính trị. Sau chiến dịch "đả hổ diệt ruồi" thì các phe phái TQ hiện tại ở vào thế 1 sống 2 chết. Tập giờ mà mất quyền lực là bị thịt ngay, nên vừa rồi đã phải hủy bỏ giới hạn 2 nhiệm kỳ để làm tổng bí thư vĩnh viễn.

Sau khi thỏa thuận thương mại bị hủy, phe Giang đã bắt đầu phản đòn

http://biendong.net/dam-luan/22871-giao-su-hua-chuong-nhuan-co-bi-bac-kinh-xu-li.html
Các cuộc tấn công của phe Giang sẽ dữ dội hơn nếu kinh tế TQ ngấm đòn từ tradewar. Trumph thật sự đã dồn Tập vào chân tường, nếu Tập nhượng bộ Trumph hoàn toàn sẽ bị chính các đồng chí ủng hộ mình quay lưng vì hèn yếu. Nhưng nếu Tập ko nhường, tradewar sẽ leo thang, TQ gặp khủng hoảng nặng và phe Giang sẽ thừa cơ hất cẳng Tập. Cả 2 lựa chọn đó Tập đều sợ nên buộc phải xoay sang lựa chọn thứ 3: Kêu gọi, kích thích tinh thần dân tộc của dân Tàu, gây xung đột với các nước xung quanh để hướng sự chú ý người dân ra ngoài....qua đó tập trung quyền lực hơn nữa và ngăn chặn khủng hoảng chính trị trong nước. Đây chính là con đường trước đây Hittle và nước Đức trải qua.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 445 Xem / 41 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 171 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 95 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên