Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 18/04

Vừa lướt sang EU, thấy con hàng này sắp cho buy, anh em canh counter trend breakout thì vào múc nó nhé

Con hàng này lẽ ra buy luôn do hôm qua nó breakout khá mạnh. Swing up thế kia cho thấy có sự thay đổi về hành vi. Tuy nhiên nó lại quay đầu đi xuống trở lại dưới trendline giảm H1 thành 1 quả false break out. Nên nay mình được quyền ngồi chờ nó break out again :D
Anh em nào thích R:R ngon có thể buy luôn ở đây với SL có 20 pip

Chưa short được bạn nhé, Hiện tại USDCHF tuy nằm ở vùng "cản cứng" nhưng chỉ báo cho dấu hiệu hội tụ thay vì phân kỳ. Nếu bạn đánh counter trend vùng cản cũng được nhưng để ý stop loss cỡ 20-25 pips thôi nhé.

View attachment 87915

Bác @Vũ Thái Dương xuất chiêu em UCHF với ECHF dùm bạn này luôn nhé :v :v
thx bác @Vũ Thái Dương cho e xin ít ý kiến tham khảo phát. hóng quá :)

Cập nhật view các con hàng cho ngày hôm nay.
1. Gold:
View attachment 87897
Giá vàng hôm qua đã phá xuống:
- Up channel dài hạn
- Support line của mô hình tam giác giảm
- Kênh dưới TR
- Counter trend channel H1
Tạm thời giá vàng đang được support bởi kênh dưới (Local sell climax) vừa hình thành và chưa có tín hiệu giảm tiếp. Tuy nhiên, trong bối cảnh hiện tại, giá vàng trên H1 hoàn toàn có thể build mô hình tam giác giảm/ tam giác tích lũy để....giảm tiếp. Trên góc nhìn Wyckoff, Vol giảm kèm Spread giảm cho thấy giá đang có xu hướng tích lũy/tái phân phối. Việc này có thể sẽ dẫn đến 1 cú đạp false break kênh dưới kèm volume thấp.
=> Phe buy có thể chờ break 1272.6 kèm volume thấp và 1 mô hình reversal cục bộ để tiến hành bắt đáy. Phe sell có thể cân nhắc chốt lời nếu hiện tượng reversal xảy ra.

2. GU
View attachment 87898
Giá hiện đang vận hành giữa kênh, spread và volume giảm dần cho thấy GU đang sw. Tuy nhiên, setup breakdown counter trend hiện tại đang cho kết quả tích cực với lợi nhuận 20 pip.
GU cũng đang cho thấy xu hướng tiến đến hỗ trợ tại support line của mô hình tam giác giảm, do vậy những ai đã sell theo setup hôm qua có thể tiếp tục ngồi im hưởng thái bình vì chúng ta đang đánh thuận chiều swap :D

3. CADJ
View attachment 87899
Giá đã 2 lần đóng trên kênh trên, nhưng cả 2 lần đều bị từ chối thô bạo với nến spread dài vol lớn. Điều này cho thấy tích lũy của giá tại các vùng thấp hơn vẫn chưa đủ, do đó supply vẫn còn quá đông. Mặt khác, giá dường như đang hình thành mô hình tam giác tăng, do vậy buy hay sell ở đây vẫn còn sớm.
Planning:
1. Giá break xuống H4 trendline và retest thì enter sell
2. Giá break lên kênh trên và break mô hình tam giác tăng thì enter buy

4. AU:
View attachment 87900
Lệnh sell AU, EU muộn tối qua mặc dù đem lại lợi nhuận ngay nhưng đấy là 1 lệnh sell rất vội vàng. Do đó cũng vào nửa đêm mình kéo SL entry và đi ngủ. Sáng dậy thấy mất lệnh và tự hiểu là may quá chơi ngu xém tí mất tiền oan.
AU đang vận động giữa trading range D1, trong kênh tăng D1, nến hôm qua cũng xem như đã break out trendline giảm D1.
=> Bullish is here
Đối với những mặt hàng lon ton trong kênh như thế này thì setup đánh breakout counter trend nhỏ trong kênh D1 rất hiệu quả. Các bạn có thể ghi chú vào để khi con hàng này mà giảm xong break out trendline giảm ở H1-H4 thì vào buy nhé.

Đợt này nhiều mặt hàng có vẻ ngon. Mỗi tội chỉ đang hold sell GU, lệnh Gold hôm qua giá đi ngang thì đem chốt non, thật đắng lòng.

Cảm ơn bác @Vũ Thái Dương nhiều lắm®®

UCAD range 1.331-1.338.
UJ nhìn muốn rụng lắm rồi, vùng sell 112.0-112.2.
UCHF trâu bò nhất nhưng gặp vùng cản cứng 1.01-1.013.

N/X vẫn hành trình dò lại cái đáy hôm qua đã chọc xuống.
A/X có thể sell dò đỉnh. Kết hợp lại sell được N/J và AJ.

ECHF hình như nhiều người kẹp sell, có trendline kết hợp vùng cản 1.1425-1.1445

CHFJ có cái range 110.7-112.0 nhưng buy thì hơi ngán vụ dự kiến X/J tèo.

EN, GN canh buy retest theo hình,.

View attachment 87916

View attachment 87917
Tks bác nhé. Hôm nay counter trend toàn tập hả bác ;);)

Gold bác mạc an short chưa? Hay đợi break mới short?
Con vàng lỡ kèo rồi bác. Nếu short phải short ngay khi nó break 1280$ nhưng SL to quá nên mình ngán. H đang đợi nó retrace, đợt này mà k về coi như bỏ kèo này, vì đợt này short chf cũng đc kha khá.

Các cặp có N đều là theo trend còn lại là counter cho máu. :D
Quan Trong! mà liệu em có là rối các bác không ạ?, nếu làm rối thì em đứng ngoài xem các bác thôi chứ em cũng chẳng có gì khác hơn để đóng góp ạ.
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190418_1555554913300932.jpg

Lo ngại về các cuộc đàm phán thương mại Mỹ-Âu và dữ liệu kinh tế châu Âu, có thể tiếp tục đẩy đồng đô la tăng cường
Hiện tại, tình hình thương mại giữa Hoa Kỳ và Châu Âu cũng là một yếu tố quan trọng ảnh hưởng đến xu hướng giá vàng. Xu hướng gần đây của đồng đô la Mỹ thực sự tương đối ổn định. Tuy nhiên, tình hình thương mại Mỹ-Châu Âu đã khiến đồng đô la tăng giá trị tiềm năng. Thâm hụt thương mại của Mỹ đã giảm xuống mức thấp nhất trong 8 tháng vào tháng 2,Điều này có thể gây thêm áp lực lên giá vàng và EUR.
Thương mại leo thang giữa Hoa Kỳ và Châu Âu càng làm tăng thêm nỗi lo của thị trường về sự suy thoái kinh tế châu Âu.
Dữ liệu của Mỹ đang được cải thiện và xác suất giảm lãi suất vào tháng 1 năm 2020 đã giảm xuống dưới 50%, khiến USD được hỗ trợ tốt.
Ngoài ra, bạn cần chú ý đến các chuyển động của Fed.
Báo cáo vào thứ Tư (17 tháng Tư) cho thấy thâm hụt thương mại của Mỹ đã thu hẹp bất ngờ vào tháng Hai. Giảm khả năng tăng trưởng kinh tế Mỹ chậm lại, Các nhà kinh tế đã trở nên lạc quan hơn về GDP quý đầu tiên của Hoa Kỳ.
Bị ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố, Kỳ vọng của thị trường về việc Fed sẽ cắt giảm lãi suất vào tháng 1 năm 2020 sẽ tiếp tục giảm, Nó đã giảm xuống dưới 50%. Nếu dữ liệu kinh tế Mỹ tiếp tục cải thiện gần đây, dự kiến sẽ gây thêm áp lực cho vàng và EUR.

Chia buồn với bạn nhé, bạn nên tham khảo cùng anh em trong group sẽ tránh được nhiều lỗi đấy ạ. Với lại cũng hạn chế giao dịch nhiều quá (Over trade) sẽ không tốt. Chúc bạn hôm nay "Xanh lè" gỡ lại nhé.
E vẫn đang ôm mớ vàng hi vọng k xuống nữa chứ đống đấy mà dính tiếp sl thì e có mà làm lại từ đầu , ha ha

Thấy anh em buy EU có vẻ nhiều, ae thử điểm danh thống kê xem cái có bao nhiêu người nào? :D :D. Thấy có bác @Dr.TienBi với @Zactini rồi. Xem thuyền mà nặng quá thì để nhảy :D

UCAD range 1.331-1.338.
UJ nhìn muốn rụng lắm rồi, vùng sell 112.0-112.2.
UCHF trâu bò nhất nhưng gặp vùng cản cứng 1.01-1.013.

N/X vẫn hành trình dò lại cái đáy hôm qua đã chọc xuống.
A/X có thể sell dò đỉnh. Kết hợp lại sell được N/J và AJ.

ECHF hình như nhiều người kẹp sell, có trendline kết hợp vùng cản 1.1425-1.1445

CHFJ có cái range 110.7-112.0 nhưng buy thì hơi ngán vụ dự kiến X/J tèo.

EN, GN canh buy retest theo hình,.

View attachment 87916

View attachment 87917
Bác đánh thế này đúng xu hướng con EA có nhồi thêm ko bác?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên