Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/05

Oil hình như một lot tiêu chuẩn là 1000 thùng thì phải. 0,01 tức là 10 thùng. Ngày mới chơi forex, vkl em ib xui fang toàn 1 lot oil, và em ấy rất vui cong tk mình bốc hơi rất nhanh.
Sàn nào mà IB có tâm vậy :D, nói a e còn tránh
Oil đơn vị nó lung tung lắm tùy từng sàn, nếu là sàn ECN nó ko ôm lệnh thì nó cho trade tối thiểu 1 contract = 1000 thùng, không có đơn vị nhỏ hơn. Sàn nào ôm lệnh nó mới chia nhỏ cho khách hàng dễ trade, nhưng cũng ko có chuyện 0.01 mà chạy 10pip mất 10$ đâu. Nó tính kiểu đấy chắc là muốn thịt khách hàng rồi :D

Oil đơn vị nó lung tung lắm tùy từng sàn, nếu là sàn ECN nó ko ôm lệnh thì nó cho trade tối thiểu 1 contract = 1000 thùng, không có đơn vị nhỏ hơn. Sàn nào ôm lệnh nó mới chia nhỏ cho khách hàng dễ trade, nhưng cũng ko có chuyện 0.01 mà chạy 10pip mất 10$ đâu. Nó tính kiểu đấy chắc là muốn thịt khách hàng rồi :D
Đang cảm thấy hãi hùng ko giải thích nổi đây bác. Rõ ràng vận động giá ko bao nhiêu, vào cũng 0.01 lot mà sao hiện tại vẫn đang âm 5-6$ này @@

Đính kèm

59.4 KB · Xem: 3
Fxpro bác ơi. Ko biết bg nó làm ăn thế nào, chứ mấy năm trước nv tư vấn toàn xui khách hàng vào lệnh. Chả bao giờ có cái gọi là quản lý vốn. Sai thì bồi lệnh, lãi tý thì nó gọi điện bù lu bù loa khoe chiến tích rồi kêu chốt. Với lại hồi ấy em ngu vkl ra lên nó bảo thế nào làm thế. Gd lúc nào cũng full margin, nhiều lúc nghĩ lại chỉ có ko biết gì mới dám vào những lệnh thần thánh như vậy.

Fxpro bác ơi. Ko biết bg nó làm ăn thế nào, chứ mấy năm trước nv tư vấn toàn xui khách hàng vào lệnh. Chả bao giờ có cái gọi là quản lý vốn. Sai thì bồi lệnh, lãi tý thì nó gọi điện bù lu bù loa khoe chiến tích rồi kêu chốt. Với lại hồi ấy em ngu vkl ra lên nó bảo thế nào làm thế. Gd lúc nào cũng full margin, nhiều lúc nghĩ lại chỉ có ko biết gì mới dám vào những lệnh thần thánh như vậy.
Vậy là IB bố láo đấy bác (có thể là do chính sách của sàn hoặc IB tự ý làm bậy). Nguyên tắc IB chỉ là người hỗ trợ trader các vấn đề liên quan đến đóng/mở tài khoản, nộp rút tiền, tuyệt đối không rủ rê, lôi kéo, xúi bẩy khách hàng. Sàn nào có hiện tượng này thì tránh xa, nếu thiệt hại thì gửi thẳng mail cho sàn chính của nó, không bồi thường thì cũng hạn chế IB tiếp tục làm bậy.
Còn mình ngu là chuyện của mình, ko phải cứ ngu là nó có quyền lừa mình bác ạ, cứ phải đập chết mấy đứa chơi mất dạy kiểu đó đi :D :D :D

Vậy là IB bố láo đấy bác (có thể là do chính sách của sàn hoặc IB tự ý làm bậy). Nguyên tắc IB chỉ là người hỗ trợ trader các vấn đề liên quan đến đóng/mở tài khoản, nộp rút tiền, tuyệt đối không rủ rê, lôi kéo, xúi bẩy khách hàng. Sàn nào có hiện tượng này thì tránh xa, nếu thiệt hại thì gửi thẳng mail cho sàn chính của nó, không bồi thường thì cũng hạn chế IB tiếp tục làm bậy.
Còn mình ngu là chuyện của mình, ko phải cứ ngu là nó có quyền lừa mình bác ạ, cứ phải đập chết mấy đứa chơi mất dạy kiểu đó đi :D :D :D
Cái thời còn trong trắng biết gì đâu mà kiện bác.

Tùy sàn chứ bác, mình trade sàn Axitrade, tài khoản tí hon vẫn đánh dầu bình thường. Nó cho đánh thấp nhất 0.01 như mọi cặp tiền khác
Những sàn như IC Mk hay Hotfx, Nature fx em đã từng đánh đúng là không thể chơi dâù với các chỉ số như SP500, SPI 200, DAX, DJ30 vì phí quá cao và phải đánh từ 1 lot trở lên.
Còn sàn Axi thì vô tư, tất cả đều có thể chiến mức 0.01

PP mới mình đơn giản thôi, dùng MACD cơ bản kết hợp đa khung thời gian + fibo :D. Chủ yếu test xem khi nào áp dụng tốt khi nào không
1. Daily MACD chuẩn bị cross xuống tạo trend giảm
View attachment 93129

2. Sau khi daily cross xuống thì chờ H4 hồi lại mức fibo 50% để sell

View attachment 93130
3. SL ở trên mức fibo 72% hoặc 100% tùy sở thích, TP theo chart daily, dự kiến 1240
thêm cây pinpar ở 50% thi quất full lot như nct nhé :p:p:p:p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,523 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 161 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 425 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,118 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 313 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên