Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/06

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,847
84,336
Chào ngày mới toàn thể anh em,

Hôm qua là ngày của FOMC, và chúng ta đã có bữa tiệc thật sự dành cho các đồng tiền khác sau những ngày tháng bị đồng USD đè nén. Có lẽ những tín hiệu '' bồ câu'' sẽ dìm đồng USD xuống trong ngắn hạn, còn về dài hạn chúng ta vẫn phải chờ.

Như thường lệ, chúng ta điểm qua một số cặp tiền chính qua lăng kính đồ thị P&F:

1. EUR/USD:

Với EUR/USD vùng hồi quy đã có tín hiệu tốt và bật lên ngay từ điểm đó, xu hướng tăng một lần nữa xác nhận với cặp tỷ giá này. Hiện tại lệnh mua hôm qua đã khớp, chúng ta đợi phản ứng từ thị trường.

Khuyến nghị: Giữ lệnh mua và điểm dừng lỗ, đợi phản ứng tiếp từ thị trường.

2. AUD/USD:

Lệnh này chúng ta đã giải ngân hết, hiện tại thì do đồng USD đang suy yếu nên đồng AUD tạm thời sẽ thoát hiểm, chúng ta đợi giá di chuyển vào sát đường hỗ trợ tăng rồi tiến hành bán xuống tiếp. Cặp tỷ giá này chỉ mang tính cập nhật.

3. GBP/USD:

Vùng Oversold một lần nữa từ chối không cho giá tiếp tục giảm, chiều nay GBP có tin, anh em chú ý. Nếu có tín hiệu tốt được bắn ra, GBP có khả năng sẽ tiếp cận nhanh đường Kháng cự giảm lên mốc 1.288. Cặp này cũng chỉ có cập nhật, chưa có tín hiệu giao dịch.

4. EUR/GBP:

Với cặp tỷ giá EURGBP chúng ta có lần đầu tiên giá phá xuống được dưới vùng Overbought, tuy nhiên xu hướng vẫn là tăng. Chúng ta đợi hồi quy lên bán xuống counter trend, target nằm ở vùng đường hỗ trợ tăng chính. Điểm hồi quy nằm ở 0.89-0.891.

5. CAD/CHF:

Cặp này đã tạo tín hiệu mua phá đường kháng cự giảm. Chúng ta hiện phải chấp nhận trend đã đảo chiều, chiến lược vẫn đợi hồi về vùng dưới để thoái lệnh, nếu phá được lên trên vùng kháng cự 1 boxes chúng ta sẽ tiến hành giao dịch mua lên.

Khuyến nghị: Đợi hồi quy về các vùng giá dưới để thoái lệnh. Âm trạng thái ~45 pips. Tín hiệu mua lên đợi xem xét lại sau.

6. XAU/USD:

Vàng đang tạo mô hình Bullish signal. Tín hiệu mua phá khỏi 1.360$ đã xác nhận mô hình này nhưng đây là một mô hình thường Fail do giá đã di chuyển dốc mà không điều chỉnh. Một Bullish signal tốt thường là một Bullish signal xác nhận sau hồi quy như ví dụ sau:

Trên đây là một ví dụ với Bullish signal đã hồi quy với cặp EA đợt vừa qua chúng ta có giao dịch. Còn với giá vàng thì thường ở đỉnh sẽ là ''Bullish Reversal''.

Tiện thể, mình nhờ các cao thủ Elliott Waves vào xác nhận giá vàng hiện tại có phải là mẫu hình Ending Diagonal (Sóng chéo kết thúc) xác nhận kết thúc sóng (5) nhỏ không?

7. WTI/USD:

Với WTI chúng ta có một cú test lần thứ 3 về vùng 54.4. Với anh em giao dịch theo Range có thể xem xét bán xuống lướt lát (Đây không phải là sở trường của mình). Nhưng cũng cẩn thận vì đây là lần test thứ 3 rồi đấy ạ. Xu hướng cho dầu mỏ WTI vẫn là xu hướng giảm.

Các lệnh EJ, AN đã giải ngân hết nên mình không cập nhật thêm. Anh em chú ý khi giao dịch nhớ quản lý vốn, không all in nhé, nếu có cặp nào thắc mắc cứ post xuống dưới comment mình và 499 anh em sẽ hỗ trợ ạ.

vào sinh hoạt và đóng góp ý kiến cùng anh em cho vui ạ :D.

Anh em nào mình chưa tag tên có thể để lại cmt xuống dưới nhé! Hoặc nếu có cặp tỷ giá cũng như thắc mắc thầm kín nào có thể post công khai xuống dưới comment, mình và những anh em có kinh nghiệm sẽ giải đáp nhiệt tình ạ :D

Chúc anh chị em một ngày GD đại thắng !

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
GOLD canh sell quanh vùng 1390:D

SAO GOLD LẠI TĂNG MẠNH 40USD VẬY MẶC DÙ FED GIỮ NGUYÊN LÃI SUẤT, VÀ CHỈ GIỌNG ĐIỆU SẼ CẮT GIẢM TRONG CUỘC HỌP TỚI? NHỮNG ĐIỀU ĐÃ DỄ DỰ BÁO VÀ DỰ ĐOÁN...
PS: CHẮC CÓ THẰNG ĐANG CHƠI QUÉT SL GOLD...

kevinng, Hôm qua, lúc 08:44
Hôm nay là kết quả. Ptcb, ptkt mọi người xem lại bình luận của mình trong topic 19/06 cập nhật xuyên ngày.

vàng khung h4: mô hình tam giác

DXY khung h4: lý thuyết MFI+MACD tham khảo bài của @The Blade

Dòng tiền lớn chạy khỏi dollards: MFI 80 -> 46.42 cat xuống 50; MACD dương -> âm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình nghĩ sáng nay không có gì để nhận định ngoài việc đánh giá lại xem tối qua đánh giá kiểu gì mà không ăn đc 500 pip cú pump sáng nay :D.
Đồng thời lại ngồi hì hụi viết bài về "HỘ ĐẠO GIẢ" mang tên "STOPLOSS" :D

Muon SELL ngắn cứ việc, còn muốn dài hơn trả thù đời hãy chờ qua cơn 12:00 - 14:00. Đến 14:30 vẫn thấy hệ thống bản thân cho SELL thì không cản.
Chờ thêm 8 tiếng, các bạn không mất gì cả. Mình cũng có lệnh SELL ,tận 1330, và mình ghim đó cho 2 tuần nua, g20, ăn swap.

Hôm qua bác Mạc An và VTD tổ chức buổi lễ cắt loss tập thể, anh em trong zoom tham gia đông đủ lắm mà hình như vẫn thiếu mấy bác. Bác nào vắng hnay lên tiếng nhận lỗi trước 500 a e nhé. Chả mấy kho có dịp a e đồng lòng.

SAO GOLD LẠI TĂNG MẠNH 40USD VẬY MẶC DÙ FED GIỮ NGUYÊN LÃI SUẤT, VÀ CHỈ GIỌNG ĐIỆU SẼ CẮT GIẢM TRONG CUỘC HỌP TỚI? NHỮNG ĐIỀU ĐÃ DỄ DỰ BÁO VÀ DỰ ĐOÁN...
Nhờ nó mà em đã cháy tk các bác ợ

Vàng bay lên vì tin này ko bác ?
Trump twitter là Trump tin rằng mình có thể thay Powell tại fed.
Ko tải link được

Chỉnh sửa lần cuối:
Vàng bay lên vì tin này ko bác ?
Không Bác! Sáng giờ em chỉ nhận được mỗi tin như như dưới, nhưng vàng bay lên chưa hiểu rõ lý do. Chắc chắn là có tay to rồi nhưng tay to nào dám mua với giá này và để làm gì???

TRUMB NÓI ĐC CHO LÀ CÓ QUYỀN THAY THẾ POWELL
US Pres Trump Is Said To Believe He Has The Authority To Replace Fed Chairman Powell

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 30 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,694 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên