Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 21/03

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,847
84,336
Chào ngày mới ae,

Cũng như mọi ngày, kính mời bác @Vũ Thái Dương đóng góp view đầu ngày cùng ae ạ, nhờ bác @Dr.TienBi ra tay đóng góp ít thông tin về PTCB ạ!

Hôm qua thì thị trường đã có một ngày hoạt động hết công suất vào rạng sáng giờ Việt Nam vì tin của FOMC. Cũng nhờ đó mà chúng ta cũng đã khớp kha khá lệnh theo xu hướng mà tạm thời có thể đã đạt yêu cầu dời SL về vùng hòa vốn để tận hưởng thị trường. Chúng ta cùng điểm qua một số cặp tiền tệ đẹp:

1. GBP/USD:

Vơi cặp này theo bài viết hôm qua, mình cần một cột O thì cột O đã xuất hiện, nếu xuất hiện thêm 3 ô X nữa hôm nay, chúng ta sẽ tiến hành mua vào.

Khuyến nghị: Mua khi giá phá khỏi 1.322, dừng lỗ đặt ở 1.314. Với bảng Anh ae xem xét khối lượng nhé.

2. AUD/USD:

Đây là một cặp hoạt động khá tốt, lợi nhuận tới thời điểm viết bài là ~50 pips thêm vào 32.5 pips mình có nhồi vào ngày hôm qua.

Khuyến nghị: Hiện ae có thể dời SL về điểm hòa vốn nhé, ae xài nến có thể canh tìm các vùng hỗ trợ phía dưới các khung M30, H1 để đưa SL về đấy. Còn mình tạm giữ tiếp đợi tín hiệu trên P&F, có khả năng xem xét cắt lệnh từng phần.

3. EUR/CAD:

Vậy là ngày hôm qua EUR/CAD có chọn break lên theo hướng phá đường trend kháng cự giảm, và tất nhiên vị thế của chúng ta đã chuyển thành Long, tạm thời mình chuyển đường trend từ Kháng cự giảm sang Hỗ trợ tăng. Lợi nhuận lúc này ~18 pips.

Khuyến nghị: Khi mới break trend-line thường phức tạp, ae chuyển SL về điểm hòa vốn và gồng lời, cặp này đang còn phải test trend line dài dài.

4. AUD/JPY:

Chúng ta vẫn chờ đợi 01 cú break của cặp AUD/JPY.

Khuyến nghị: Mua khi giá phá khỏi 79.5, dừng lỗ tại 78.75

5. XAU/USD:

Ngày hôm qua mình có post trên thread forex mỗi ngày của bác TraderViet News về kỳ vọng một sóng điều chỉnh của giá vàng. Nhưng mình cũng có nhận định đó là ý kiến chủ quan, lên tiếp...vẫn buy tiếp và may mắn là mình đã nghe lý trí chứ không phải con tim.

Khuyến nghị: Lợi nhuận đã là 34 pips, tất nhiên đây chỉ là con số lẻ đối với giá vàng nhưng mình tạm hài lòng. Kéo SL về Entry, đợi các mức Target như trên đồ thị xem sao?

Mình đã loại bỏ 2 cặp EUR/USD và CAD/CHF ra khỏi bài phân tích hôm này vì nó đã vi phạm một số nguyên tắc. Ae cancel lệnh chờ nhé.

Ae cần view cặp nào có thể để lại cmt xuống dưới, chú ý nguyên tắc quản lý vốn khi giao dịch!!

Ngày hôm qua cũng có chút gọi là thành công khi ngài market thương, tổng lợi nhuận đến hiện tại cũng hơn 100 pips. Thôi thì cố giữ những cái mà ngài ban thí vậy (Gồng lời :D :D)

Chúc ae giao dịch tốt,

Mạc An

Đính kèm

171.1 KB · Xem: 3

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Chúc ae ngày mới trade tốt. Cảm ơn thớt đã update.;);)
Từ coin chuyển qua hy vọng học được nhiều từ ae

Chuẩn như lê duẩn luôn, sao bác ko bỏ thêm EG vào theo dõi giúp mình với, hôm qua EG break lên rất bạo lực nhưng tới đỉnh ngày thì lại tịt :D. Đang bối rối ko biết làm thế nào đây :D

E theo bác sell limit EU ở 1.138 -1.140 ngủ quên k kịp xóa nó khớp luôn 2 lệnh, giờ bác bỏ nó ra e biết xử nó sao giờ :D:D:D:D

Xin lỗi các bạn cho mình trả lời người ae thiện lành này trước đã nhé.

1. Chia buồn vì b đã vào lệnh EU và ko có SL
2. Chắc là b đã nhầm với kèo ai đó chứ không phải mình nhé. Đây là nguyên văn cặp EUR/USD ngày hôm qua (20/03/2019)

Với lệnh này mà bạn đặt limit được thì... @@.
3. Mình có 01 cái khác biệt ở trên TraderViet do là lệnh mình luôn có dừng lỗ cụ thể tại điểm nào, nếu b nói là Hit SL kèo mình thì có vẻ đúng đúng hơn đấy ạ

Cảm ơn b đã ủng hộ thread nhé!

Đính kèm

168 KB · Xem: 3
Đang hóng bác kèo eur.usd mà bác nỡ lòng nào bỏ ra bàn phân tích vậy?:(:(:(
P.s: chúc bác ngày mới lợi nhuận hơn ngày cũ. ;););)!

Chúc mừng bác hôm qua no bụng với EU, thảo nào vào room tôi sớm thế (Mặc dù tôi k trade EU hqua =))))).
Như thường nhật thôi, sáng mai 7h bác vào room, thấy tôi post có 3 ô O là tiến hành chờ mua stop được rồi :D :D :D

Xin lỗi các bạn cho mình trả lời người ae thiện lành này trước đã nhé.

1. Chia buồn vì b đã vào lệnh EU và ko có SL
2. Chắc là b đã nhầm với kèo ai đó chứ không phải mình nhé. Đây là nguyên văn cặp EUR/USD ngày hôm qua (20/03/2019)
View attachment 83442
Với lệnh này mà bạn đặt limit được thì... @@.
3. Mình có 01 cái khác biệt ở trên TraderViet do là lệnh mình luôn có dừng lỗ cụ thể tại điểm nào, nếu b nói là Hit SL kèo mình thì có vẻ đúng đúng hơn đấy ạ

Cảm ơn b đã ủng hộ thread nhé!
He he, mình mở nhiều tab, còm nhầm bài ạ, he he! Sorry chủ thớt ^^

Chuẩn như lê duẩn luôn, sao bác ko bỏ thêm EG vào theo dõi giúp mình với, hôm qua EG break lên rất bạo lực nhưng tới đỉnh ngày thì lại tịt :D. Đang bối rối ko biết làm thế nào đây :D

Cặp này chưa đâu bác ợ, nó chạy xa trend nên thường phải quay về nhà đã. Đến gần nhà nó còn bạo lực hơn nữa. Hôm nay bác không có nhận định gì à? Hay là hôm qua lụm được nhiều pips quá hôm nay đi MT luxury rồi :D :D :D

View attachment 83446

Cặp này chưa đâu bác ợ, nó chạy xa trend nên thường phải quay về nhà đã. Đến gần nhà nó còn bạo lực hơn nữa. Hôm nay bác không có nhận định gì à? Hay là hôm qua lụm được nhiều pips quá hôm nay đi MT luxury rồi :D :D :D
Hôm qua sell gold hit SL entry, may mắn là ko lì đi re-entry, ko có là SL thật chứ chả chơi. Ăn được mỗi kèo GU nhưng chả đc bao nhiêu vì nó ko đạp luôn mà cho rút chân.

View attachment 83444

Chúc mừng bác hôm qua no bụng với EU, thảo nào vào room tôi sớm thế (Mặc dù tôi k trade EU hqua =))))).
Như thường nhật thôi, sáng mai 7h bác vào room, thấy tôi post có 3 ô O là tiến hành chờ mua stop được rồi :D :D :D
Bác làm e xấu hổ quá, chiều qua mỗi e lên tàu buy nên e phải uống trợ tim+ bộc bỉm đó bác.:D:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 32 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,694 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên