Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 21/06

hí hí chính đó đó cụ..cũng qua đây quạy tùm lum..nay dạo forum thấy giọng điệu quen quen thì ra là thánh pxt :p:p:p:p
Chịu không biết cha này, chắc đợt đó off VSG.
Trước đó thì biết có bà Kimsun chuyên mua chiến lược hàng ngày của bọn Tây post trên VSG, bọn đó trade vàng chuẩn nhất mình từng gặp.

Chịu không biết cha này, chắc đợt đó off VSG.
Trước đó thì biết có bà Kimsun chuyên mua chiến lược hàng ngày của bọn Tây post trên VSG, bọn đó trade vàng chuẩn nhất mình từng gặp.
hihi vậy là củ chỉ quanh quẩn chơi trong topic " tra dư tửu hâu " từ 2015 về sau rồi...thánh này từ 2012 cơ...ba kímsun cũng ngó mà hình như ko có gi tham khảo nên bỏ,,:p:p:p:p

BẢN TUYÊN BỐ ĐẦY ĐỦ CỦA MỸ VỀ VĐ IRAN:

1. CP HOA KỲ NÓI KO GỬI THÔNG ĐIỆP THÔNG QUA OMAN ĐỂ ĐÀM PHÁN VS IRAN NHƯ BÁO CHÍ ĐĂNG TẢI VÀ KĐ SẼ ĐÀM PHÁN KHI THÍCH HỢP
2. MỸ TƯƠNG TRƯNG CHO HÒA BÌNH, ỔN ĐỊNH TẠI KHU VỰC TRUNG ĐÔNG...

https://www.state.gov/statement-on-iranian-disinformation/

Bác đó sao thế hả bác @minhnq ?

Bạn đó post hình trade rất siêu, ko indicator, che lệnh, comment lý do vào/ra lệnh rất cao siêu, không theo phong cách nào. Phần lớn là mình chả hiểu gì. :D. Chính vì không hiểu gì nên mình tự lọ mọ để chart trơn rồi cảm nhận theo cách của mình, chứ không cố gắng lý giải cách vào/ra của bạn ấy vì xét cho cùng market xác nhận là đủ.

Nói chung, bạn ấy gián tiếp dạy mình cách tư duy không phụ thuộc vào indicator hoặc hệ thống xyz nào đó. :D

còn lão cộm hơn cả 2 cụ này cơ :p:p:p:p:p khủng của khủng mà cụ :p:p
Bạn nhắc cụ này làm mình nhớ đến 1 người mà mình coi là sư phụ, ko biết có phải cùng 1 người ko.
Quãng nắm 2009 gần như mình bắt đầu trade (trước đó có trade thử tí rồi bỏ) và chỉ trade vàng nên lên vsg chém gió, quen 1 nick tên cuongcali. Hồi đó cũng thân thân hay pm chia sẻ với nhau. Đợt đó mình cực kỳ ấn tượng với ông bạn đó vì toàn mua bán trúng đỉnh/đáy liên tục. Hỏi kỹ ra hóa ra ông ý chả biết gì mà quen 1 ông anh quen trên mạng chat chit với nhau rồi đưa kèo trade. 2, 3 kèo đầu chính xác mình vẫn nghĩ có yếu tố may mắn, đến khoảng chục lần liên tục ông ý trade toàn bắt trúng đỉnh/đáy cực kỳ chuẩn thì mình bắt đầu nghĩ không đơn thuần là ngẫu nhiên nữa.
Từ đó bắt đầu suy nghĩ mày mò làm sao người ta có thể làm được vậy, dần dần học được phần nào. Sau này hỏi lại ông bạn bảo ông kia kiếm được tiền nên chuyển qua Úc định cư rồi.
Nói chung đấy là người duy nhất mình từng gặp và thấy "sợ" và cũng ko nghĩ ở VN có người thứ 2 có đủ khả năng trade tương tự nên có lẽ 2 ông này là 1.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn nhắc cụ này làm mình nhớ đến 1 người mà mình coi là sư phụ, ko biết có phải cùng 1 người ko.
Quãng nắm 2009 gần như mình bắt đầu trade (trước đó có trade thử tí rồi bỏ) và chỉ trade vàng và lên vsg chém gió, quen 1 nick tên cuongcali. Hồi đó cũng thân thân hay pm chia sẻ với nhau. Đợt đó mình cực kỳ ấn tượng với ông bạn đó vì toàn mua bán trúng đỉnh/đáy. Hỏi kỹ ra hóa ra ông ý chả biết gì mà quen 1 ông anh toàn đưa kèo trade và trade cực kỳ chuẩn. 2, 3 kèo đầu chính xác mình còn nghĩ ngẫu nhiên, đến khi hơn chục lần liên tục ông ý trade toàn bắt trúng đỉnh/đáy cực kỳ chuẩn thì mình bắt đầu nghĩ không đơn thuần ngẫu nhiên nữa.
Từ đó bắt đầu suy nghĩ mày mò làm sao người ta có thể làm được vậy, dần dần học được phần nào. Sau này hỏi lại ông bạn bảo ông kia kiếm được tiền nên chuyển qua Úc định cư rồi.
Nói chung đấy là người duy nhất mình từng gặp và thấy "sợ" và cũng ko nghĩ ở VN có người thứ 2 có đủ khả năng trade tương tự nên có lẽ 2 ông này là 1.
hihi vậy cụ chia sẻ cho anh em đi ..hóng bài viết của cụ

hihi vậy cụ chia sẻ cho anh em đi ..hóng bài viết của cụ
có gì để chia sẻ đâu, trước đó mình giống mọi người cảm thấy trading là 1 cái gì đó quá phức tạp và ngẫu nhiên cho đến khi gặp người làm được cái điều mà mình và hầu hết mọi người cho là imposible nên nó mở ra 1 cánh cửa mới.
Thực tế là ông ý ko dạy gì cả, mình chỉ nhìn các kèo ông bạn đưa rồi cố gắng tìm hiểu để làm được như lão đó, từ đó mà cách trade mình hoàn toàn thay đổi nên mình coi như sư phụ thôi :D
Đính chính tí là quãng năm 2011, còn 2009 là năm bắt đầu trade.
Bí quyết tóm gọn lại thì nằm ở phân tích đa khung thời gian, cụ thể thì có nhiều biến thể khác nhau nên cần nhiều kinh nghiệm, trải nghiệm để chọn lựa cách trade chuẩn.

Chỉnh sửa lần cuối:
1. Vàng không tang thì giảm. Nghe bất ngờ nhưng nó thế: mua thấp - bán cao và rất nhạy cảm.
2. Vàng không tăng nhưng cũng chẳng giảm. Nó đứng yên tức là nghe ngóng để đi tiếp.

Ngược lại ở chiều giảm cũng thế.

Vậy thứ 2 hôm nay cũng tiếp diễn cuối tuần truoc. Nhồi Buy stop 1405 cua mình đã khớp.

hôm nay là ngày nhàm chán ..... chờ anh trung thì triển càn khôn đại na tweet ,,,, xem thử ma kẹt có trầm trồ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 10 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,922 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 39 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên