Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 23/04

Hôm nay không thấy bác @kevinng , bác @lepat , bác @minhnq , bác @Phùng Quốc Huy với bác @Nobita0101 vào cho ae xin ít ý kiến nhỉ :cool::cool:
Hôm nay ngược kèo với bác @Mạc An nên ko dám lên tiếng !
EU thì canh buy mà chưa có điểm để vào, nhà nhà sell, mỗi em buy nên em không dám lộ diện :D
Gold e thấy H4 vai đầu vai nên đã lên thuyền buy, sl 1271 mục tiêu ban đầu là 1283, xa hơn là 1295 xem ăn được ko?!:confused:
Gu e buy hôm qua vẫn còn giữ lệnh bác và đang âm.:(
Chúc bác Mạc và toàn thể anh em thuận buồm xuôi gió, gặt hái nhiều pip !

Hi, style giao dịch của bác là chắc và chuẩn có chiến lược giao dịch rất kỷ luật đó là sự kiên nhẫn mà không nhiều người có được. Nếu giá vẫn đi đúng hướng và phá qua vùng 1270 thì là setup của bác rồi có tuột đi đâu được, thị trường cứ rập rình vậy, phá xuống lại hồi lên test lại..., rồi lại xuống, chẳng bao giờ xuống một lèo đc.:D
Cảm ơn bác đã động viên :D. Đúng là mình cũng đang rèn luyện kỷ luật qua các bài viết trên TraderViet:D

Hôm nay ngược kèo với bác @Mạc An nên ko dám lên tiếng !
EU thì canh buy mà chưa có điểm để vào, nhà nhà sell, mỗi em buy nên em không dám lộ diện :D
Gold e thấy H4 vai đầu vai nên đã lên thuyền buy, sl 1271 mục tiêu ban đầu là 1283, xa hơn là 1295 xem ăn được ko?!:confused:
Gu e buy hôm qua vẫn còn giữ lệnh bác và đang âm.:(
Chúc bác Mạc và toàn thể anh em thuận buồm xuôi gió, gặt hái nhiều pip !
Cảm ơn bác, biết đâu đi ngược với số đông lại thành chính quả, nói chung cũng cần có những ý kiến ngược chiều mà. Chúc bác trade tốt nhé :D.

T
2 setup của bạn ngon đấy chứ, maintrend breakout thường bắt đúng sẽ là đầu 1 swing mới, bạn dám giữ lệnh khi giá đi đúng thì ăn sẽ đủ nhiều ^^

View attachment 88662
AU nhìn daily structure thì rõ là kẹt trong range rồi. Giá vừa rồi cũng bị từ chối lần thứ 4 tại cái nơi mà lần nào mò lên cũng bị từ chối. Do vậy, tạm thời chỉ có thể kỳ vọng giá xuống test 3 hỗ trợ, là trendline và 2 previous low.
View attachment 88663
Xoáy vào intraday, giá cho thấy xu hướng giảm còn rõ ràng hơn khi form thành TR, sau đó break down, retest, rồi lại break down, retest, và gần nhất giá cũng đã đóng dưới đáy cũ. Không gian đi xuống còn nhiều nhưng mặt hàng này căn bản đã có R:R không tốt nữa, tốt nhất là ngồi ngoài. Tuần trước mình sell cả con này lẫn EU trên nóc, cuối cùng nó UT lên hit SL entry xong chạy, EU còn chú ý vào lại do cùng view với bác, con này ngược view nên bỏ qua luôn :D

CADJ
View attachment 88664
Daily structure CADJ đã cho thấy xu hướng giảm rồi, nhưng nhìn lại intraday structure thì hơi chéo ngoe 1 tí
View attachment 88665
1 cú xụp tạo thành trading range đẹp, còn giá thì breakdown mô hình tam giác tăng và đang test lại kênh dưới của TR. Hiện tại intraday structure cho hướng lên, nhưng mặt hành này mà break down 1 lần nữa thì Sell luôn cho thơm thảo vì cấu trúc daily, intraday đều phù hợp cả rồi :D
Tks bác. E hold đến khi hit SL luôn

Ơ, không bác nào nhìn UJ à...

Các bác biết nên làm gì rồi đấy :D

Ơ, không bác nào nhìn UJ à...
View attachment 88715
Các bác biết nên làm gì rồi đấy :D
SHORT UsdJpy cắn 2 lệnh luôn, mình dính SELL stop mà nó phi lên đang bị âm. Mình còn LONG vàng nữa chứ. Vì thấy UsdJpy bung khấp khởi.
Cú này UsdJpy bung xuống hay nhá hàng false break hốt xác thằng em đây?

SHORT UsdJpy cắn 2 lệnh luôn, mình dính SELL stop mà nó phi lên đang bị âm. Mình còn LONG vàng nữa chứ. Vì thấy UsdJpy bung khấp khởi.
Cú này UsdJpy bung xuống hay nhá hàng false break hốt xác thằng em đây?
Đặt SL bên trên đỉnh vùng tích lũy tuần trước, mình SHORT về Fibo61.8 ~ 111.22, Fibo50 ~ 110.90.

Thêm tình tiết nếu MACD cắt xuống 0 thì ta có phân kì giảm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,210 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên