Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 23/04

Lại cập nhật
Buy gold lãi ngay, hay mình chuyển sang scalp nhỉ :confused::confused::confused:

GCHF giờ mới chịu bay, thảm nào mình thấy lạ là sao break mô hình tích lũy rồi mà giá lại sw, hóa ra là nó tích lũy tiếp :D

Lại cập nhật
Buy gold lãi ngay, hay mình chuyển sang scalp nhỉ :confused::confused::confused:
Bạn phân tích sóng + volume thì chơi khung h4, d1 trở lên thôi. Hiện tại mấy ngày nay thị trường đến đoạn cuối của sự im ắng (như bạn nói là lợn đang chạy chứ gấu/bò đang ở đằng sau núp hoạc chưa tham gia). Giá đang dập dềnh, đánh đỡ cơn thèm thì được, chứ nên tìm một hướng mà bám vì đằng sau sự im ắng là sự bùng nổ.
Cái thị trường này phải đánh nhau mới có tiền. Khi mà chiến trường yên lặng là chuẩn bị cho trận chiến lớn.

Bạn phân tích sóng + volume thì chơi khung h4, d1 trở lên thôi. Hiện tại mấy ngày nay thị trường đến đoạn cuối của sự im ắng (như bạn nói là lợn đang chạy chứ gấu/bò đang ở đằng sau núp hoạc chưa tham gia). Giá đang dập dềnh, đánh đỡ cơn thèm thì được, chứ nên tìm một hướng mà bám vì đằng sau sự im ắng là sự bùng nổ.
Cái thị trường này phải đánh nhau mới có tiền. Khi mà chiến trường yên lặng là chuẩn bị cho trận chiến lớn.
Chuẩn rồi bác, nhìn cái bảng tin tức thì dự là 1 cú bùng nổ, còn bùng xịt hay không thì cũng chưa biết :D. Nói chung e đánh toàn hold lệnh nên cứ toàn ước gì k có tin, đang hold long CAD mà đúng ngày mai tin cad lại ra.

Chuẩn rồi bác, cho nên mình cứ phải nhìn chart rồi chạy ra chạy vào là vậy. Hôm trước mình đánh giá bò nhập cuộc quá sớm nên mất oan 50 pip, chốt đi luôn cái nhịp UT ấy là sẽ có ngay lệnh sell khi giá quay lại range chốt lời kênh dưới. Giờ có buy lên cũng có 1 số vốn kha khá :V

Chuẩn rồi bác, cho nên mình cứ phải nhìn chart rồi chạy ra chạy vào là vậy. Hôm trước mình đánh giá bò nhập cuộc quá sớm nên mất oan 50 pip, chốt đi luôn cái nhịp UT ấy là sẽ có ngay lệnh sell khi giá quay lại range chốt lời kênh dưới. Giờ có buy lên cũng có 1 số vốn kha khá :V
Em vẫn chung thành với sell Gold và cũng ăn được mấy vòng rồi, ở giai đoạn tích lũy này đánh ngắn thì buy hay sell đều cho lợi nhuận, quan trọng vẫn là đúng thời điểm.:D

Em sell Gu từ lúc 1.31 vẫn đang nuôi. Dịch SL thì cứ giữ thôi. Em đang đợi nhồi phát nữa ở 1.305xx ko biết có vào dc ko.
Em sell Gu từ lúc 1.31 vẫn đang nuôi. Dịch SL thì cứ giữ thôi. Em đang đợi nhồi phát nữa ở 1.305xx ko biết có vào dc ko.
Đúng rồi bác. Mấy ngày nay cày sách trading. Thấy mình toàn làm ngược. Đợt này oánh nhỏ thả lời xem sao

Bác định hướng vẫn là short $ àd bác?

Anh em cho hỏi, trước khi giảm làm cây nến xanh chi vậy

Đính kèm

323 KB · Xem: 3
Mình vẫn đợi mọi người sell EU về 1.120 - 1.122 là mình múc lên thôi, Gold thì chắc chắn Sell rồi. Đã có bài bên Topic bác TraderViet từ sáng :)

Hi, hnay em đang phiêu với Gold và EUR/USD, không nghĩ nó đến sớm thế làm chốt non mất mới lệnh Gold:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 964 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,248 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên