Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/04

View attachment 89130

Đáy mới EURUSD chính thức xác nhận!!!
ẶC, đắng lòng rồi, bà mịe, chốt cả EU, GU xong....
Nhân tiện bác tính hộ mình con hàng này với :D

Kèo các bác ngon quá. Ngồi hóng thôi không trader bậy bạ chịu khó quan sát tí cũng nhặt được thóc phết bác An với bác Dương ạ.

Có lẽ sẽ có biến động mạnh vào phiên thứ 5 ngày mai chứ không phải là thứ 6

Tuần này, Mỹ sẽ công bố hàng hóa lâu bền của Mỹ và GDP thực tế trong quý đầu tiên của Hoa Kỳ. Hai dữ liệu này rất quan trọng, sẽ ảnh hưởng đến xu hướng của đồng đô la Mỹ và đồng euro. Tuy nhiên, với xu hướng hiện tại của đồng đô la Mỹ, thị trường đã tiêu hóa hơn một nửa sự mong đợi lạc quan của nó.
WALLSTREET: Biến động khuynh hướng giá cả = sự mong đợi + tiêu hóa + kết quả

Thị trường sẽ công bố thái độ lạc quan về GDP của Mỹ vào thứ 5, DXY tăng mạnh. vàng và phi đô la Mỹ giảm mạnh.
Sự mong đợi thị trường là lực đẩy lớn nhất của biến động giá.

Đến giờ lệnh to lệnh nhỏ em cũng chốt ngần như hết, để quan sát lại tìm thời điểm thích hợp vào tiếp.
Về xu hướng vẫn như đầu tuần
Gold Sell nhắm tới vùng 1260/50,
EUR/USD sell mục tiêu vùng 1176
Đã đạt TP EUR/USD, những Gold còn treo mấy lệnh, hôm nay Gold đi chán quá!:(

ngon gì đâu bác, không bao giờ đánh trúng đỉnh đáy được hết à :D
không cần đỉnh đáy bác ạ. được ăn dài thì ăn dài. mà nhặt cát trên biển là được rồi. miễn là lãi đều. còn lỗ thì kiểm soát được là quá ok rồi bác. :D:D:D. đỉnh đáy e thấy chỉ là tương đối

Kèo các bác ngon quá. Ngồi hóng thôi không trader bậy bạ chịu khó quan sát tí cũng nhặt được thóc phết bác An với bác Dương ạ.
Bọn mình là soi vì chính bản thân mình, ghi lên đây vừa chia sẻ view, phương pháp phân tích cho anh em, vừa giống như ghi nhật ký trade. Để khi sai thì biết mình sai chỗ nào, và khi đúng thì biết mình cần phát huy ra sao. Đơn giản cặp đôi GU, EU, sơ sơ chưa đủ 2 tuần lãi nhẹ nhàng 200 pip ++. Đấy là bác @Mạc An chỉ đánh breakout, còn đánh counter trend breakout thêm position như mình thì còn lãi nhiều nữa. Mà căn bản khi lõm cũng chả bao nhiêu, phần lớn hit SL entry hoặc lãi 3-50 pip gì đó, thi thoảng mới dính vài nhát SL 30-50 pip mà thường lệnh đầu tiên vào thì 30-50 pip cũng chả bao nhiêu.
Hôm trước bác An bỏ GU thì nay mình bỏ cả 2 con :D giữ lại là đêm nay lại ngủ ngon ko bứt rứt rồi :D

Bọn mình là soi vì chính bản thân mình, ghi lên đây vừa chia sẻ view, phương pháp phân tích cho anh em, vừa giống như ghi nhật ký trade. Để khi sai thì biết mình sai chỗ nào, và khi đúng thì biết mình cần phát huy ra sao. Đơn giản cặp đôi GU, EU, sơ sơ chưa đủ 2 tuần lãi nhẹ nhàng 200 pip ++. Đấy là bác @Mạc An chỉ đánh breakout, còn đánh counter trend breakout thêm position như mình thì còn lãi nhiều nữa. Mà căn bản khi lõm cũng chả bao nhiêu, phần lớn hit SL entry hoặc lãi 3-50 pip gì đó, thi thoảng mới dính vài nhát SL 30-50 pip mà thường lệnh đầu tiên vào thì 30-50 pip cũng chả bao nhiêu.
Hôm trước bác An bỏ GU thì nay mình bỏ cả 2 con :D giữ lại là đêm nay lại ngủ ngon ko bứt rứt rồi :D
chuẩn quá bác. E thì cứ mò lên đây xem bác phân tích thôi. Cái gì hay ghi lại đọc đi ngẫm lại cho nó quen. :D:D:D. Mà em lại hỏi bác có ngâm con nào cho ngày mai chưa e xin tí view để soi chút. @Mạc An cả bác cũng ngâm được bé nào thơm thịt không em xin tí :cool::cool::cool:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên