Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 25/04

SL ngay trên 1279 thôi bác, 30 pip :D, TP1 là 1266 đấy :D 90 pip :D

Trong khi đợi kèo này tp e theo kèo vàng của bác

Chúc mừng bác An đã bỏ túi 1800$, mỗi tháng 1 lệnh thôi ko cần nhiều :D
Cập nhật tình hình các con hàng:
1. Gold
View attachment 89172
View attachment 89173
Nói chung khi thị trường SW, không cần kỳ vọng các xu hướng đồng thuận ^^

EU
Mặt hàng này hôm nay không cần phải đi vào intraday, vì Daily và Maintrend đã đồng thuận rồi.
Mô hình tam giác tích lũy, breakout and... đang chờ nó retest để sell tiếp :D
View attachment 89174
Maintrend: Giảm sml
Daily structure: Giảm sml
=> Giảm sml
GU
Giá đã phá qua 1 ngưỡng hỗ trợ quan trọng, tiếp theo mình kỳ vọng GU lên lại 1.32 rồi tạo thành tín hiệu LPSY để mình ... sell tiếp :D
View attachment 89175
Tại thời điểm này, chỉ cần trên Daily chart có xuất hiện reversal pattern là enter buy nhé
Main trend: Giảm SML
Daily structure: Tiềm năng tăng
Intraday structure: Lười xem

Các bạn lưu ý, với nhận định EU giảm sml và GU tiềm năng tăng, chúng ta ngó qua 1 con hàng nữa là EG
View attachment 89176
Mặt hàng này mình nghía lâu lắm rồi, nhưng đoạn này sw trong range phức tạp.
Main trend: Sideway
Daily structure: Tiềm năng giảm
View attachment 89177
Intraday structure: Giảm
Plan: Sell khi có nến H1-H4 đóng dưới line màu cam - 0.863, SL trên đỉnh vinh quanh 0.869 (SL đâu đó 70 pip nên anh em giảm position lại cho nó phù hợp với quy tắc quản lý vốn nhé)
Con hàng Gu mà xuống 1.28800 là em buy phát. Bác nói hồi lên 1.32 thì chắc cần tin mạnh brexit. Chuyến này nó chạy biên độ nhỏ, mục tiêu âu xa quá bác ạ.

em cũng mong làm con lambo lắm. Mà không biết năm nào tháng nào
Bác vào My Kingdom mua, nhiều lắm, có cả Ferrari nữa :D
Con hàng Gu mà xuống 1.28800 là em buy phát. Bác nói hồi lên 1.32 thì chắc cần tin mạnh brexit. Chuyến này nó chạy biên độ nhỏ, mục tiêu âu xa quá bác ạ.
Thì về cấu trúc giá nó có thể dừng lại đc rồi, đương nhiên không có ngắn đc bác, đều là các giai đoạn phân phối, tích lũy cả mà. Chỉ có mark up, mark down là nhanh thôi.

Bác vào My Kingdom mua, nhiều lắm, có cả Ferrari nữa :D

Thì về cấu trúc giá nó có thể dừng lại đc rồi, đương nhiên không có ngắn đc bác, đều là các giai đoạn phân phối, tích lũy cả mà. Chỉ có mark up, mark down là nhanh thôi.
Hehe em thấy gold khả năng phải lên cao mới sập dc bác ạ. Sell quả dò đường 1276.5 mà khấn mãi nó ko xuống.
Mới nhìn lại cái chart nến của con vàng, sao mà giống như nó muốn lên 1285 rồi nó mới xuống ấy các bác ạ :D

Thì nó lên 1280 nó hit TP của bác xong nó xuống 1250 nó hit TP của bác @Vũ Thái Dương thế là đẹp mà :D:D
Nếu nó lên 1280 thì xập xình điều chỉnh giảm xí chứ không tới 1250 đâu, mà còn lên tiếp.

Khung h1 ta có con sóng tăng là kết quả của phân kì tăng MACD. Mà trên khung h4 mình vẽ vạch màu tím. Ở khung h4 chờ MACD cắt lên 0, chúng ta có tiếp phân kì tăng MACD khung h4, mình vẽ vạch vàng.
Chờ có đánh nhau ở 1280 không thì mới biết.

Mới nhìn lại cái chart nến của con vàng, sao mà giống như nó muốn lên 1285 rồi nó mới xuống ấy các bác ạ :D
Đang bet là ko thể tới 1280 là phải rụng, chứ nếu tới 1280 rồi xà quần trên đấy thì là lên tiếp ấy :D
Nếu nó lên 1280 thì xập xình điều chỉnh giảm xí chứ không tới 1250 đâu, mà còn lên tiếp.
View attachment 89283
Khung h1 ta có con sóng tăng là kết quả của phân kì tăng MACD. Mà trên khung h4 mình vẽ vạch màu tím. Ở khung h4 chờ MACD cắt lên 0, chúng ta có tiếp phân kì tăng MACD khung h4, mình vẽ vạch vàng.
Chờ có đánh nhau ở 1280 không thì mới biết.
Nói chung nếu vàng có thể lên 1280-1281 để đánh nhau trên đấy thì CK Mẽo tối nay cũng xui xẻo rồi :D

XAUUSD:
Nhìn vào mấy đồ thị sóng luôn là theo kiểu "nhìn ra cái gì đó" mà lại "không nhìn ra cái gì". Có cao nhân nào vào giải cho xong cái này không :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 55 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên