Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 25/06

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,116
Chào ngày mới toàn thể anh em!

Đợt vừa qua thì ngoài kèo EUR/USD là kèo tin cậy thì hầu hết các cặp khác đều di chuyển cực độ. Hiện tại tất cả đều đã về vùng quá mua hoặc quá bán. Nhưng việc về vùng quá mua hay quá bán không phải là một khuyến nghị đảo chiều mà là ''có khả năng'' hoặc đảo chiều ngắn hạn phục vụ cho mục tiêu tích lũy. Một số cặp đang có dấu hiệu tích lũy tốt để chúng ta tiến hành giao dịch nếu có tín hiệu còn hôm nay, chúng ta vẫn tạm thời cập nhật một số cặp đang có các tín hiệu đặc biệt nhất (Không nằm ở vị trí trung dung):

Và mình cũng lưu ý những cặp có chữ "Khuyến nghị" là những cặp có xác suất thắng sẽ cao hơn hoặc những cặp mình cho trước đó và đang giữ lệnh!

1. EUR/USD:

EURUSD đã chạm vùng target 1 và anh em có thể xem xét chốt 1/2 lệnh hoặc toàn bộ lệnh, lợi nhuận đã khá đạt theo yêu cầu.

Khuyến nghị: Có thể xem xét chốt lệnh. Lợi nhuận ~155 pips. Quá tốt đối với EU.

2. USD/JPY:

Với USD/JPY chúng ta đã có một vùng quá bán. Và vẫn như ngày hôm qua, với những anh em nào mạo hiểm có thể đánh counter trend tại mức giá 107.25. Tuy nhiên, trong giao dịch thì mình vẫn ưu tiên breakout > retrace > counter trend.

3. AUD/NZD:

Với AUDNZD chúng ta đã có một cú bán retrace tốt theo xu hướng chủ đạo. Hiện tại, nếu có thể phá vỡ vùng giá 1.047 thì chúng ta sẽ tiếp tục nhồi lệnh.

Khuyến nghị: Tiếp tục giữ vững lợi nhuận, bán xuống khi giá phá xuống dưới 1,047. Dừng lỗ cả 02 lệnh đặt ở 1.056.

4. EUR/GBP:

Đây là 1 kèo đánh counter trend điển hình cho những anh em có ý định bán khống nghịch xu hướng. Thật khó khăn để kiếm lợi nhuận nhiều với những xu hướng mạnh mẽ như thế này mà rủi ro gặp phải rất cao. Mình cũng chỉ có nhắc nhở nếu anh em nào mạo hiểm - Hãy xem xét ở 0.899 mà thôi!

5. XAU/USD:

Với giá vàng - đây mới là vùng anh em đánh counter trend - hay muốn bán xuống có thể ''xem xét''. Chỉ là xem xét thôi nhé, tùy khẩu vị của anh em, vì giá vàng hiện tại nó quá mạnh mẽ và có khả năng sẽ như EG phía trên kia. Cũng biết đâu tình hình chính trị dịu xuống và có những tín hiệu tốt đẹp từ G20 sẽ đưa giá vàng xuống vùng điều chỉnh?

6. WTI/USD:

Với Dầu mỏ chúng ta chưa có một sự thay đổi đáng kể nào, cứ đợi xu hướng vào form đã anh em ạ. Khi đó nó chạy một lèo đỡ tốn công chờ :D

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột @Vũ Thái Dương@kevinng@minhnq@forex_vn @Do Tuan@Dr.TienBi@Nobita0101@ducanh22492@lepat@kakazin@Phùng Quốc Huy@an..hy@VHDamm @H.Tuấn Đạt@Cacomdonglanh@hoaanhdao2017@lien_vien@xeom@hoanbl@undentify32@HuyenVu_12@NhanPT @xeom@LeviAck @Louis Y Hoa@DuongPham91@MrHuy@DigitalAge@Micaehieu@Marvelking@anh_00@mrq@Peter_thanh@susu123@cubi@mizukage @Fankao@binh.le@Chuyên Hoa@Levuong1983@lelamtb@mikathu@Damthiquyviet@Sơn Vũ 82@LamLT2@fifao3@duong an @Bigboyngo @laforce@g1nt4ma @duong an@Tuannhonho@Emmanuel1081 @tonyty07 @AkPro @Lynu6836 @Cao Tan HUY@msy @Quynh11@mytydo @kuzzyfuzzy @Vi forex @NamHoangct@Nguyen TKien @AnhLee @Levuong1983
vào sinh hoạt và đóng góp ý kiến cùng anh em cho vui ạ :D.

Anh em nào mình chưa tag tên có thể để lại cmt xuống dưới nhé! Hoặc nếu có cặp tỷ giá cũng như thắc mắc thầm kín nào có thể post công khai xuống dưới comment, mình và những anh em có kinh nghiệm sẽ giải đáp nhiệt tình ạ :D
Chúc anh chị em một ngày GD thành công nhé !
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Em đang sell con gbpusd từ 1.275 có nên giữ ko các anh.

Đính kèm

343.2 KB · Xem: 4
Những gi cần chia sẽ mình cũng đã nói trước 3, 4 ngày. Mọi thứ trong kế hoạch. Bây giờ liều lĩnh mình đặt SELL limit 1430, sai cũng chẳng mất gì nhiều còn chắc ăn thì chờ xác lập đỉnh bên trên, giá vòng về lơ lung 1420-1430 thì SHORT. Đảo chiều trong 36 giờ - 60 giờ tới. Có suc tham gì vô sớm, còn chắc ăn thì chờ trong khoảng đó. Tùy khẩu vị. Long vàng 1353.5 -> 1430 nghỉ được rồi, chuẩn bị chờ tham chiến vòng về.
Bây giờ mình chia tay ace tại đây. Chuyện quan trọng trong hành trình giao dịch của mình bây giờ là đọc sách Wyckoff và đọc cac bài lý thuyết cùng pt của @Vũ Thái Dương nhà ta. Nhiều thứ để học, để mất thời gian lắm. Lên đây nhai tới nhai lui vài đường cũng vui. Cũng chỉ là một vấn đề: dòng tiền lớn chạy đi đâu, xác định rủi ro để xuống tay, rồi tóm và hốt. Nhưng đến lúc mình cần thay đổi, dĩ nhiên cải thiện để tốt hơn.

Những gi cần chia sẽ mình cũng đã nói trước 3, 4 ngày. Mọi thứ trong kế hoạch. Bây giờ liều lĩnh mình đặt SELL limit 1430, sai cũng chẳng mất gì nhiều còn chắc ăn thì chờ xác lập đỉnh bên trên, giá vòng về lơ lung 1420-1430 thì SHORT. Đảo chiều trong 36 giờ - 60 giờ tới. Có suc tham gì vô sớm, còn chắc ăn thì chờ trong khoảng đó. Tùy khẩu vị. Long vàng 1353.5 -> 1430 nghỉ được rồi, chuẩn bị chờ tham chiến vòng về.
Bây giờ mình chia tay ace tại đây. Chuyện quan trọng trong hành trình giao dịch của mình bây giờ là đọc sách Wyckoff và đọc cac bài lý thuyết cùng pt của @Vũ Thái Dương nhà ta. Nhiều thứ để học, để mất thời gian lắm. Lên đây nhai tới nhai lui vài đường cũng vui. Cũng chỉ là một vấn đề: dòng tiền lớn chạy đi đâu, xác định rủi ro để xuống tay, rồi tóm và hốt. Nhưng đến lúc mình cần thay đổi, dĩ nhiên cải thiện để tốt hơn.
Vàng cũng chạm đường target rồi, anh em nào thích "vòng về'' thì có thể cân nhắc được rồi đấy bác ạ! :D, nhưng lướt lát là chính :D

Hôm nay có 3 con hàng...
1. GOLD

Chart D1 cho thấy Gold vẫn đang nghiêm chỉnh chấp hành xu hướng tăng, ngày hôm qua là 1 nến tăng ngon lành do không còn lực bán trên đỉnh nữa, ae nào hôm qua sell (Giống mình sell đại) là đi ngược xu hướng nên bị mần nhé :D.
Trên chart intraday, Gold đang vận động trong phase |B| - ở vùng này thì nên xem xét khả năng Tái tích lũy - Phân phối. Cú đẩy breakout kênh trên lên tới vùng này thể hiện trên H4-H1 khá mạnh kèm với volume yếu cho thấy Supply đã nản, vì thế chỉ với 1 lượng Demand nhỏ, giá thổi bay mút chỉ. Tuy nhiên, nếu giá có thể tạo thành đỉnh sau thấp hơn thì chúng ta nên sell vì lúc này, giá có nhiều khả năng quay lại test 1381. Tín hiệu đẹp nhất là giờ giảm cái ào về 1412, bật lên tạo đỉnh sau thấp hơn, rồi lại giảm quay trở lại TR :D. Nếu nó không xảy ra thì thôi :D

2. OIL

OIL đã đi ngang cả ngày hôm qua trong cái trading range của riêng nó. Hiện tại rất khó xác định đây là phân phối hay tái tích lũy. Tuy vậy, mình thiên về khả năng tái tích lũy hơn vì nhịp LPS giá giảm rất mạnh nhưng tiếp ngay sau đó thì giá break ra ngoài TR 1 cách nhẹ nhàng.
Hiện tại giá cũng đang sw phía trên TR, kèm theo KLGD thấp. Đây là dấu hiệu tốt cho thấy lượng Supply ở vùng giá này không nhiều. Chúng ta đặt buystop trên đỉnh SOS rally để đón cú breakout tiếp diễn xu hướng.

3. EG

EG đã có 1 nhịp tăng dài lê thê, mặc dù có nhiều biến động nhưng không thể phủ nhận mặt hàng này tăng quá ngon :D
Hiện tại, giá có vẻ như đang muốn hình thành ST thấp hơn BC, đánh dấu sự chấm dứt của xu hướng tăng và chuyển sang giai đoạn sideway đỉnh. Theo lý thuyết thì mình sẽ chờ 1 cú UT để sell, nhưng bạn nào máu lên cần vào lệnh gấp cũng có thể sell cú UT này với target dưới AR 1 chút để ăn SOW nhé. Mình thì chỉ view thôi :D

Chúc anh em kiếm đc nhiều pip. Hôm qua nhịn cả ngày, cuối ngày dở chứng vào đại và dính SL mất 40 pip, đắng lòng...

Hôm nay có 3 con hàng...
1. GOLD
View attachment 99100
Chart D1 cho thấy Gold vẫn đang nghiêm chỉnh chấp hành xu hướng tăng, ngày hôm qua là 1 nến tăng ngon lành do không còn lực bán trên đỉnh nữa, ae nào hôm qua sell (Giống mình sell đại) là đi ngược xu hướng nên bị mần nhé :D.
Trên chart intraday, Gold đang vận động trong phase |B| - ở vùng này thì nên xem xét khả năng Tái tích lũy - Phân phối. Cú đẩy breakout kênh trên lên tới vùng này thể hiện trên H4-H1 khá mạnh kèm với volume yếu cho thấy Supply đã nản, vì thế chỉ với 1 lượng Demand nhỏ, giá thổi bay mút chỉ. Tuy nhiên, nếu giá có thể tạo thành đỉnh sau thấp hơn thì chúng ta nên sell vì lúc này, giá có nhiều khả năng quay lại test 1381. Tín hiệu đẹp nhất là giờ giảm cái ào về 1412, bật lên tạo đỉnh sau thấp hơn, rồi lại giảm quay trở lại TR :D. Nếu nó không xảy ra thì thôi :D

2. OIL
View attachment 99101
OIL đã đi ngang cả ngày hôm qua trong cái trading range của riêng nó. Hiện tại rất khó xác định đây là phân phối hay tái tích lũy. Tuy vậy, mình thiên về khả năng tái tích lũy hơn vì nhịp LPS giá giảm rất mạnh nhưng tiếp ngay sau đó thì giá break ra ngoài TR 1 cách nhẹ nhàng.
Hiện tại giá cũng đang sw phía trên TR, kèm theo KLGD thấp. Đây là dấu hiệu tốt cho thấy lượng Supply ở vùng giá này không nhiều. Chúng ta đặt buystop trên đỉnh SOS rally để đón cú breakout tiếp diễn xu hướng.

3. EG
View attachment 99102
EG đã có 1 nhịp tăng dài lê thê, mặc dù có nhiều biến động nhưng không thể phủ nhận mặt hàng này tăng quá ngon :D
Hiện tại, giá có vẻ như đang muốn hình thành ST thấp hơn BC, đánh dấu sự chấm dứt của xu hướng tăng và chuyển sang giai đoạn sideway đỉnh. Theo lý thuyết thì mình sẽ chờ 1 cú UT để sell, nhưng bạn nào máu lên cần vào lệnh gấp cũng có thể sell cú UT này với target dưới AR 1 chút để ăn SOW nhé. Mình thì chỉ view thôi :D

Chúc anh em kiếm đc nhiều pip. Hôm qua nhịn cả ngày, cuối ngày dở chứng vào đại và dính SL mất 40 pip, đắng lòng...
Có vẻ hôm nay anh em khá đồng kèo bác nhỉ :D. Nhưng hầu hết là kèo counter trend - Cũng mệt =))

Có vẻ hôm nay anh em khá đồng kèo bác nhỉ :D. Nhưng hầu hết là kèo counter trend - Cũng mệt =))
uh, toàn mấy con hàng counter trend lòi mặt ra. Hôm qua counter trend vàng bị vả mất 40 pip rồi nên nay nhát tay, cũng không thực sự muốn counter trend lắm. TR mới phát triển nửa trái, có khi hôm nay lại ngồi chờ cho nó đi thêm nửa phải nữa rồi mới vào lệnh ~~

uh, toàn mấy con hàng counter trend lòi mặt ra. Hôm qua counter trend vàng bị vả mất 40 pip rồi nên nay nhát tay, cũng không thực sự muốn counter trend lắm. TR mới phát triển nửa trái, có khi hôm nay lại ngồi chờ cho nó đi thêm nửa phải nữa rồi mới vào lệnh ~~
đồng lòng chặn đầu cậu Vàng rồi vỗ nó tí :D

Lão @Mạc An xem thử con GBPCHF coi có Buy được không, em canh me nó từ hôm qua rồi. Nó giống con EA trước

Em này thì cũng vùng oversold rồi nhưng thường đợi thêm cái cột giảm có vài X lên đã rồi hẵng tính bác ạ.

P/s: Đợt này phần lớn các cặp tiền đều đạt cực đỉnh của xu hướng rồi. Nên giờ muốn đánh thuận trend hoặc đảo chiều phải đợi khá lâu! Đợt trước cách đây 1-1.5 tháng gì đấy mình có nhắc là có dấu hiệu trend mạnh của đồng CHF - Chắc bác @Vũ Thái Dương vẫn còn nhớ. Nên giai đoạn này lướt lát thì được (Cái này chắc theo bác Minh, bác Dương, bác Kevin hoặc Forex_vn, bác Do Tuan chứ mình ko siêu về môn scalp)

Toàn anh em ko thích counter trend, mà gặp market nó đi 1 lèo không buy được thành ra ngứa ngáy :D :D :D
Cái này gọi là "bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy"

liều thôi bác, ăn đc thì ngon ko đc thì mất vài chục pip SL :D
Suy nghĩ thế này nhanh bay TK lắm nha bác :confused:
đồng lòng chặn đầu cậu Vàng rồi vỗ nó tí :D
Mình không chặn đâu, bác chặn đi. Chừng nào mình thấy phe bán áp đảo rồi mình vào ăn ké thôi :D
Planning của mình là break down trendline này, quay lại retest, lúc đó mình sẽ đặt sell stop :D

Toàn anh em ko thích counter trend, mà gặp market nó đi 1 lèo không buy được thành ra ngứa ngáy :D :D :D
Cái này gọi là "bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy"
Vàng mất sóng chứ đợt rồi sóng CHF với JPY cũng tốt bác ạ. Mà đợt này sóng chạy có vẻ kiệt sức rồi, h đợi xem thế nào thôi! Vấn đề là kiên nhẫn, ngứa ngáy thì lướt lát nho nhỏ cho vui chứ anh em cũng ko nên đánh counter trend với size bự :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên