Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/03

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Chào anh em,

Hôm qua thì thị trường đã có một phiên khá nhàm chán. Đợt này cả biên độ và xu hướng vẫn chưa đi vào ổn định cho lắm, bằng chứng là các pha gồng lời chỉ toàn ăn được "một nửa".

Hôm nay chúng ta tiếp tục điểm qua xem có những cặp tiền tệ nào có thể giao dịch hoặc chờ giao dịch theo P&F:

1. USD/CHF:

Cú giảm hôm qua vẫn chưa đủ để phá được mức hỗ trợ trước đó, hôm nay chúng ta vẫn canh sell.

Khuyến nghị: Sell khi giá phá khỏi 0.9910, dừng lỗ đặt tại 0.998.

2. AUD/USD:

Cú tăng ngày hôm qua vẫn chưa giúp Aussie định hình được một cột X mới, nhưng chúng ta vẫn cứ chờ.

Khuyến nghị: Mua khi giá phá khỏi 0.7170, dừng lỗ tại 0.7065.

3. NZD/USD:

Chỉ cần một cú break-out theo đúng xu hướng tăng là đủ.

Khuyến nghị: Mua khi giá phá khỏi 0.6945, dừng lỗ đặt tại 0.6855.

4. AUD/JPY:

Ngày hôm qua thì 1/2 lệnh còn lại đã Hit SL tại điểm hòa vốn, hiên tại xu hướng chính cho cặp này vẫn là giảm, chúng ta có thể đợi cho cột X xanh mờ định hình sau đó mới quyết định vào lệnh, lệnh chờ nếu break xuống thành công sẽ phải phá được vùng kẻ vuông.

Khuyến nghị: Đợi thêm cho cặp này nhé ae.

5. EUR/CAD:

Pha tích lũy của cặp tỷ giá EUR/CAD có vẻ dày, lại thêm một cột O mờ nữa đang có dấu hiệu xuất hiện cạnh bên. Chúng ta đợi cột này hình thành sẽ có tín hiệu tốt hơn (ngày mai).

Khuyến nghị: Đợi thêm 1 ngày nữa ạ :D

6. XAU/USD:

Đây là cặp duy nhất khớp lệnh ngày hôm qua. 1 box break-out, giá vàng khớp lệnh ở vùng này nghe có vẻ không tốt lắm, nhưng đó là tín hiệu, chúng ta đợi market trả lời. Lệnh này hiện đang âm 1x pips.

Khuyến nghị: Giữ lệnh và tiếp tục đợi, SL vẫn giữ nguyên so với hôm qua.

Cũng như mọi ngày, kính mời bác @Vũ Thái Dương đóng góp view đầu tuần cùng ae ạ, nhờ bác @Dr.TienBi ra tay đóng góp ít thông tin về PTCB ạ! Cũng nhờ các ae trader các trường phái khác vào cho mình xin ít đóng góp ạ. Xin cảm ơn anh em!

Ae có cặp nào cần view xin cmt xuống dưới để mình tiện theo dõi nhé!

Chúc ae giao dịch an toàn,

Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Đợt này thị trường vẫn chưa có gì mới mẻ cả ả nhỉ? bác @Vũ Thái Dương có soi được cặp này đẹp đẹp hơn xíu không nhỉ :D
@Chân Như đang luyện P&F vào cho a xin ít chart nào :v

Chỉnh sửa lần cuối:
cho mình xin góc nhìn cặp eur/jpy

An..hy có vẻ thích J nhỉ? Mấy cặp J nó đợt có cái Long tail nên đồ thị nói thực là khó..trade, Cặp này hiện trên đồ thị này cũng tiệm cận vùng trend tăng rồi, nhưng gd lên thì rủi ro quá lớn, GD xuống thì có thể đợi 1-2 ngày nữa đợi phản ứng với trend, nếu xuống dưới 123.75 là vào lệnh được

Fx đòn bẩy nó thường 500-1000 nên box-size tiêu chuẩn thường phải chia 10-20 lần, chứ đánh dùng đòn bẩy mà box-size 100 pips đánh chết người đó :D
e kiếm cái điểm vào thôi, SL TP lại check lại tiếp =))

- e chắc tháng làm vài lệnh là ổn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Giả sử hôm nay ECAD D1 đóng cửa > 1.52 có ổn không bạn?
- Nếu trong 1.52-1.539 thì nó hình thành mô hình 2-top
- Nó phá lên trên 1.524 thì sẽ có tín hiệu mua bác ạ. Target thì ước lượng theo hướng mũi tên ạ.

bác Minhnq cũng là cao thủ lâu năm trên diễn đàn, bác có cao kiến gì hay hôm nay có kèo nào đóng góp với anh em cái ạ? :D. Cảm ơn bác.

Tôi vẫn còn dò dẫm trong món forex này bác ạ. Tôi đang buy rải đinh ECAD vùng 1.513-1.515. Dự kiến TP 1 nửa gần 1.52, còn lại thả trôi đến 1.54.

Tôi vẫn còn dò dẫm trong món forex này bác ạ. Tôi đang buy rải đinh ECAD vùng 1.513-1.515. Dự kiến TP 1 nửa gần 1.52, còn lại thả trôi đến 1.54.

Dạ, e thì đợi nó break-out vào xu hướng rồi mới vào lệnh, nếu khớp lệnh mà quay đầu thì cho nó cơ hội một vài ngày. Mà giai đoạn gần đây xu hướng hơi lộn xộn nên chưa có giao dịch nào gọi là hài lòng hết. Mấy cặp JPY thì nếu đánh theo P&F nó có cái Longtail đi kèm với 1 cột bật lên nên cũng khó GD

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 25 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 18 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,666 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,299 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên