Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/04

bác dính limit con 81 rồi bác ạ :p:p
mình chưa đặt sao mà dính được. Để vàng lên 1284 ngắt 1 lệnh rồi mới đặt buy limit 1281 một lệnh. Phải cho nó nghỉ mệt tối mới bung chứ phi lên ào ào tối nó dễ đuối lắm.
Mình theo dõi tin trên meta trader mấy ngân hàng cũng đưa dự báo gdp cao vã mồ hôi: số đông cho là đạt từ 2.2% trở lên, chỉ một vài truong hợp thì cho khg quá 2%. Khg đọc thì tò mò, đọc rồi thì muốn chốt non lợi nhuận.

mình chưa đặt sao mà dính được. Để vàng lên 1284 ngắt 1 lệnh rồi mới đặt buy limit 1281 một lệnh. Phải cho nó nghỉ mệt tối mới bung chứ phi lên ào ào tối nó dễ đuối lắm.
Mình theo dõi tin trên meta trader mấy ngân hàng cũng đưa dự báo gdp cao vã mồ hôi: số đông cho là đạt từ 2.2% trở lên, chỉ một vài truong hợp thì cho khg quá 2%. Khg đọc thì tò mò, đọc rồi thì muốn chốt non lợi nhuận.
thế ôm tiền bỏ chạy thôi. không lại sống trong lo lắng :oops:

thế ôm tiền bỏ chạy thôi. không lại sống trong lo lắng :oops:
Tin GDP này thường có tác động mạnh nhất trong bộ 3 (advanced, preliminary, final). Ông Williams dự báo thậm chí còn dưới 1.7%, mà h kỳ vọng tự nhiên lại đặt cao 2-2.2%. Thực sự mà nói cái biến này khá lớn đây. Đánh ngày hôm nay là phải siết SL cực chặt.

Cặp này từ từ đã bác Nô, đợi nó tích lũy đã. Cho vào watch list đi :D
Rình nó mới thú vị bác à, đợi cá lớn lên 1 tý rồi mình quang lưới thôi. :p Cuối tuần vui vẻ và gặt nhiều pip nha bác Mạc và toàn thể anh em trade.
P.s: đang ôm buy vàng ko biết bị vả ko nữa đây :(

Thi thoảng tôi không hiểu chuyện gì...cứ như thuyết âm mưu forex dễ quá mấy bác làm cho khó thêm...tôi xem chart lão An không hiểu mô tê gì qua tam giác của ông Huy cứ rụt rịt canh lệnh ngắn:confused::confused::confused:

GBPCHF:)

Thi thoảng tôi không hiểu chuyện gì...cứ như thuyết âm mưu forex dễ quá mấy bác làm cho khó thêm...tôi xem chart lão An không hiểu mô tê gì qua tam giác của ông Huy cứ rụt rịt canh lệnh ngắn:confused::confused::confused:

Tam giác gì bác Zác? Cái đồ thị của tôi là loại giản lược tất cả các chuyển động của giá rồi đó bác, ko indicator, ko suy đoán, chỉ có mô hình giá :D. Còn thỉnh thoảng nhìn mấy tin cơ bản để xem xét cái xu hướng dài xem có nên giữ hay không thôi mà.

Ví dụ: Nếu hôm trước dự báo GDP 1.6-1.8% tôi sẽ giữ lệnh short AUD + EUR hoặc giữ 1/2 lệnh tiếp, nhưng đợt này kỳ vọng lên cao 2-2.2% là tôi thấy lo ngại cho đồng $ >>> cắt đi dù xu hướng vẫn đi đúng.

Tin GDP này thường có tác động mạnh nhất trong bộ 3 (advanced, preliminary, final). Ông Williams dự báo thậm chí còn dưới 1.7%, mà h kỳ vọng tự nhiên lại đặt cao 2-2.2%. Thực sự mà nói cái biến này khá lớn đây. Đánh ngày hôm nay là phải siết SL cực chặt.
số liệu điều chỉnh (cập nhật) liên tục cho tới ngày công bố. Gdp đuoc nâng dự đoán do 2 tuần gần đây kt Mỹ khởi sắc. Cá nhân mình viện vào vụ Boeing 737 max bị châu Âu cấm bay ảnh hưởng mặt hàng nay của Mỹ gây tieu cực lên Gdp. Trong khi các nhà chuyên môn thì nói vụ boeing gây ảnh huong gdp quí sau. Q1 này chưa. Thôi thi cu chờ xem chuyên gia nhan xet sau khi ra tin.

Vàng đóng breakout mô hình tam giác tích lũy, ai cảm thấy không tự tin có thể chờ H1-H4
View attachment 89522
số liệu điều chỉnh (cập nhật) liên tục cho tới ngày công bố. Gdp đuoc nâng dự đoán do 2 tuần gần đây kt Mỹ khởi sắc. Cá nhân mình viện vào vụ Boeing 737 max bị châu Âu cấm bay ảnh hưởng mặt hàng nay của Mỹ gây tieu cực lên Gdp. Trong khi các nhà chuyên môn thì nói vụ boeing gây ảnh huong gdp quí sau. Q1 này chưa. Thôi thi cu chờ xem chuyên gia nhan xet sau khi ra tin.
Biến động khuynh hướng giá cả = sự mong đợi + tiêu hóa + kết quả
Trong cụm từ trên này em thích nhất trade ở giai đoạn sự mong đợi + tiêu hóa, còn phần kết quả như GDP trade trước lúc có tin nó như kiểu đánh bạc á, đúng hướng thì lên mây, không đúng thì hụt hẫng:D

Biến động khuynh hướng giá cả = sự mong đợi + tiêu hóa + kết quả
Trong cụm từ trên này em thích nhất trade ở giai đoạn "sự mong đợi + tiêu hóa", còn phần kết quả như GDP trade trước lúc có tin nó như kiểu đánh bạc á, đúng hướng thì lên mây, không đúng thì hụt hẫng:D

Miềng xiết SL = cả tài khoản đc ko bác :D cùng lắm là cháy thôi, vậy đã đủ chặt chưa ạ :D

Không khí có vẻ căng thẳng và nặng nề quá nhỉ, dường như tất cả anh em đang nín thở chờ GDP của Mỹ. Điều này thực sự không tốt cho anh em đâu.
Nếu anh em cảm thấy căng thẳng quá, có thể đóng hết lệnh và tắt chart. Chờ đến tối nay tin tức ra xong chừng 1 tiếng gì đó, hoặc thậm chí chờ đến sáng thứ 2 luôn đi. Mình sẽ update kèo cho ae dựa trên những gì đã xảy ra.

Nhưng nếu anh em vẫn muốn ôm lệnh, dưới đây là 1 vài nhận định của mình cho DXY

Thực sự là ngồi đoán cũng không giải quyết được vấn đề gì. Nếu các bác cũng trade thuần Kỹ thuật, bỏ qua cơ bản như mình thì cứ đúng setup quen thuộc mà đánh thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,048 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 27 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 615 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 40 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên