Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/04

@Mạc An Nãy bác có nói kỳ vọng của các ngân hàng website đối với gdp của mỹ tăng lên 2.2% là bất lợi cho đồng đô...tại sao vậy ạ? Em ngẫm chiều giờ vẫn chưa hiểu

@Mạc An Nãy bác có nói kỳ vọng của các ngân hàng website đối với gdp của mỹ tăng lên 2.2% là bất lợi cho đồng đô...tại sao vậy ạ? Em ngẫm chiều giờ vẫn chưa hiểu

Ý mình ở đây là thị trường nó phản ứng với kỳ vọng. Nếu kỳ vọng cao quá mà thực tế bết bát thì nó là một thảm họa. Ví dụ như khi bạn đi học bạn đạt mục tiêu cao quá mà ko làm đc thì bạn sẽ thất vọng nhiều hơn so với việc bạn đặt mục tiêu đúng với khả năng.

Về GDP Mỹ thì theo mình (quan điểm cá nhân - tất nhiên cũng mang tính chất võ đoán) đợt này không cao do ảnh hưởng của việc chính phủ Mỹ đóng cửa trong tháng 01. Mà dự báo vẫn đạt tăng trưởng 2-2.2% tức ngang bằng với quý 4 2018 thì cũng khá rủi ro cho đồng $ (Thay vì dự báo 1.6-1.8% thì khi nó xấu thị trường cũng đã có sự chuẩn bị trước nên phản ứng k mạnh bằng). Nhưng vẫn có 1 cửa là nếu trong thông cáo sơ bộ này mà > 2.2% thì quả là 1 cú bật mạnh của $ đó bạn.

Cái kỳ vọng mà có lợi thì nó đã xảy ra rồi, đến sát giờ công bố kỳ vọng càng cao mà kết quả không được như kỳ vọng thì bất lợi thôi ạ!

thế em cũng bám đít bác tí vậy :cool::cool:
add to a winning position is never wrong bác ạ ^^ trong dân gian ngta gọi là được nước thì làm tới ^^ cứ làm tới thôi, tới đâu hay tới đó :D
Nói chung bác cứ gặp mấy người hay cháy tài khoản hỏi họ vì sao cháy thì có lẽ 96.69% trả lời lý do là do nhồi lệnh khi sai xu hướng. Bác giờ cứ làm ngược lại ắt thành công :D . Nhưng cũng nhồi có khoa học xíu chứ nhồi bậy bạ cũng mệt :D

Ý mình ở đây là thị trường nó phản ứng với kỳ vọng. Nếu kỳ vọng cao quá mà thực tế bết bát thì nó là một thảm họa. Ví dụ như khi bạn đi học bạn đạt mục tiêu cao quá mà ko làm đc thì bạn sẽ thất vọng nhiều hơn so với việc bạn đặt mục tiêu đúng với khả năng.

Về GDP Mỹ thì theo mình (quan điểm cá nhân - tất nhiên cũng mang tính chất võ đoán) đợt này không cao do ảnh hưởng của việc chính phủ Mỹ đóng cửa trong tháng 01. Mà dự báo vẫn đạt tăng trưởng 2-2.2% tức ngang bằng với quý 4 2018 thì cũng khá rủi ro cho đồng $ (Thay vì dự báo 1.6-1.8% thì khi nó xấu thị trường cũng đã có sự chuẩn bị trước nên phản ứng k mạnh bằng). Nhưng vẫn có 1 cửa là nếu trong thông cáo sơ bộ này mà > 2.2% thì quả là 1 cú bật mạnh của $ đó bạn.
Cái kỳ vọng mà có lợi thì nó đã xảy ra rồi, đến sát giờ công bố kỳ vọng càng cao mà kết quả không được như kỳ vọng thì bất lợi thôi ạ!
Thanks 2 bác đã giải thích cho em..Hôm trước xem tin CPI hay tin gì của cặp nào á..nó thay đổi trước khi tin với sau tin..Tưởng forexfactory nó ghi sai lừa người, ai dè là được update à :confused::confused:..Sau này xem tin em phải chú ý note lại trước 1 tuần mới đc..

Nói chung bác cứ gặp mấy người hay cháy tài khoản hỏi họ vì sao cháy thì có lẽ 96.69% trả lời lý do là do nhồi lệnh khi sai xu hướng. Bác giờ cứ làm ngược lại ắt thành công :D . Nhưng cũng nhồi có khoa học xíu chứ nhồi bậy bạ cũng mệt :D
cũng lọ mọ xem kĩ lắm mới vào thêm position bác @Mạc An ạ. hehe:p:p

Thanks 2 bác đã giải thích cho em..Hôm trước xem tin CPI hay tin gì của cặp nào á..nó thay đổi trước khi tin với sau tin..Tưởng forexfactory nó ghi sai lừa người, ai dè là được update à :confused::confused:..Sau này xem tin em phải chú ý note lại trước 1 tuần mới đc..
1 cái là dự báo + kỳ vọng với 1 cái là thực tế bác ạ. Cái kỳ vọng nhiều khi nó còn được điều chỉnh. Ví dụ như trên trang investing tuần trước là nó để kỳ vọng tăng trưởng 1.6-1.8%. Đợt này nó điều chỉnh về 2%, thậm chí fxfactory nó còn đặt kỳ vọng 2.2% nên mình sợ nó quá cao so với thực tế. Vì thế giai đoạn này khá rủi ro cho đồng $ nên mình out sạch lệnh trước tin. Còn nếu mà tốt thì okay fine, mình cũng chả tiếc vì đó dù sao cũng ko phải là tiền của mình rồi :D. Tùy biến vào tin tức để điều chỉnh cái ham muốn rủi ro của bản thân thôi bác, chứ mình trade cũng theo xu hướng và mô hình giá trong PTKT à :D

Không khí có vẻ căng thẳng và nặng nề quá nhỉ, dường như tất cả anh em đang nín thở chờ GDP của Mỹ. Điều này thực sự không tốt cho anh em đâu.
Nếu anh em cảm thấy căng thẳng quá, có thể đóng hết lệnh và tắt chart. Chờ đến tối nay tin tức ra xong chừng 1 tiếng gì đó, hoặc thậm chí chờ đến sáng thứ 2 luôn đi. Mình sẽ update kèo cho ae dựa trên những gì đã xảy ra.

Nhưng nếu anh em vẫn muốn ôm lệnh, dưới đây là 1 vài nhận định của mình cho DXY
View attachment 89598
View attachment 89599

Thực sự là ngồi đoán cũng không giải quyết được vấn đề gì. Nếu các bác cũng trade thuần Kỹ thuật, bỏ qua cơ bản như mình thì cứ đúng setup quen thuộc mà đánh thôi.
E đâu có căng gì đâu bác. Hehe, từ khi chịu khó đánh theo setup nó thoải mái hẳn. Biết trc là mình lỗ bn tiền cho quả trade rồi.

thi truong rình mình hay sao ấy, đặt buy limit vàng 1281 xong khớp giờ vờn quanh một chỗ mình đặt.
Manh dạn đặt thêm buy stop vàng 1284.5, sợ lỡ cuộc vui. Giờ out đây, chút vào canh tin với anh em.

E đâu có căng gì đâu bác. Hehe, từ khi chịu khó đánh theo setup nó thoải mái hẳn. Biết trc là mình lỗ bn tiền cho quả trade rồi.
Chúc mừng bác, bác đang đi đúng hướng rồi đấy. Mình nghĩ bác @H.Tuấn Đạt cũng nên như thế. Nếu bác thích setup của bác @Vũ Thái Dương thì có thể nghiên cứu về wyckoff, rồi hàng ngày post setup của mình lên đây để thảo luận, cứ thế hàng ngày riết bác sẽ tập được cái kỷ luật. Vì trading nó mang tính cá nhân nên tốt nhất có những set-up riêng của mình :D

Tin GDP này thường có tác động mạnh nhất trong bộ 3 (advanced, preliminary, final). Ông Williams dự báo thậm chí còn dưới 1.7%, mà h kỳ vọng tự nhiên lại đặt cao 2-2.2%. Thực sự mà nói cái biến này khá lớn đây. Đánh ngày hôm nay là phải siết SL cực chặt.
Bọn nó phải tung hoả mù thế thì mới thịt dc anh em mình chứ. Cho các con giời buy sell tùm lum rồi tý giá nó chạy 2 Đầu thị cả đám.

Chúc mừng bác, bác đang đi đúng hướng rồi đấy. Mình nghĩ bác @H.Tuấn Đạt cũng nên như thế. Nếu bác thích setup của bác @Vũ Thái Dương thì có thể nghiên cứu về wyckoff, rồi hàng ngày post setup của mình lên đây để thảo luận, cứ thế hàng ngày riết bác sẽ tập được cái kỷ luật. Vì trading nó mang tính cá nhân nên tốt nhất có những set-up riêng của mình :D
em ghi nhận ý kiến và làm theo

Hiện mình đang có 1 vị thế 77, 1 vị thế 80.5, all SL 79. Mình đặt buy stop 84 thêm 1 vị thế nữa cho vừa lòng bác kevin ;))
Thế là ngon rồi, 2 cái cân nhau, 1 cái 84 xíu mà đúng thì ăn còn xịt hòa cả làng :D. Rủi ro ~ 0. Mà tối này mình k trade mà cổ vũ vàng lên với mấy bác. :D :D :D

Thế nên cái khẩu vị rủi ro của mình ko cho phép mình trade cú này bác ạ, mặc dù mình dự báo GDP Mỹ xác suất tạch cao :D
Khổ cái có lúc nó toạch mà usd nó lại lên ầm ầm ấy. Nhấn chìm các lệnh sell rồi mai các trade lại biết dc một nguyên nhân nghe rất hợp lý để dc xoa dịu lỗi đau.

''Tôi sẽ không như thế'' hay ''như tôi biết trước mình lỗ bao nhiêu'' Rồi nó cũng vậy vài năm nữa:eek:
ascontent.fsgn8_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_58831597_2077808688998c4600d1809b91708393a9a6e73a6336.jpg

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên