Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/04

2 position của mình SL trượt về tận đáy, giá thấp nhất luôn. Dính thêm quả sell stop cũng tại 74.5 trong khi đặt sellstop 1277.79. Hơi cảm thấy cáu vì lệnh bị trượt giá kinh khủng làm hỏng hết cả trading plan =___=“
Đen quá bác, thường tin ra nó hay bị trượt giá. :(:(:(

Nói chung đồng Đô hiện tại vẫn là "Cái xương còn nhiều thịt nhất trong 1 đống xương" nên chưa nói được cái gì, thôi thứ 2 lên xem sao thôi ae :D. Tối nay chém gió tâm tình gì với nhau rồi nghỉ ngơi đi ạ :D :D :D

anh em còn máu quất sell con UCHF khô máu là đẹp:D

Làm 1 đống nhang này thì đúng là set up của ông rồi còn gì :D

Minh
Cũng khá là hợp lý đấy ạ ;)[/QUOT Đc thì ăn, mất thì chịu thôi. Em để sl ngay 1290.36
Vãi nhái, tickmill trượt giá từ 79 về 74 luôn, vãi nhái thật, thế thì SL để làm gì :mad:
sàn nào cũng thế mà bác. Giá lúc ra tin giật trong 0.1s thì sl vô tác dụng. Em trước chơi fxpro, gkfx cũng tất thế. Bg IC cũng vậy. Giá cái kiểu nhảy gáp thì chịu, bác soi chart 5m mà xem, nó nhảy cả một khúc.

Em đặt buy limit 1275 chốt 1282 lại kiếm dc tý. 0,1 thôi. Bg em sell phát 1285 lệnh này em nuôi xuống 126x.
Can ngay, ít nhất là khoan xuống tay SELL Vàng trước 9 giờ, chúng ta còn chỉ số niềm tin người tiêu dùng: thấp/cao là ảnh hưởng cả ttck Mỹ luôn không chỉ đồng dollard. TT đang nhạy cảm với tin xấu.
Ptkt: phân kì tăng khung h1 đã lan sang phân kì tăng khung h4 ~ hết động lực SHORT. MFI từ dưới 20 lên 74.19 rồi, cho lên bên trên 80 mà đạp xuống được tức là có lực bắt đỉnh. Bạn đang nhập hội đám này, nhưng nó phải từ 1290 lao xuống. Và ngay cả từ 1290 lao xuống chưa chắc là thành công với sóng giảm. Nhiều cú bắt đỉnh/đáy vàng gần đay thất bại, phải chờ xác nhận dòng tiền lớn của MACD và MFI tại vùng 50 mới chắc.
Đó là nhận định cá nhân không rõ đúng sai. Nhưng bạn chờ 10 phút nữa, sau 9 giờ cho chắc hãy quyết định. Chuẩn bị bên chứng khoán vui sau 9 giờ nè, @Vũ Thái Dương chut cap nhat ck My cho anh em bên giao dịch tiền tệ nhe.

Cái này là nhảy gap, em bị hoài. 23/06/2016 em buy con GU, tin brexit ra em còn bị trượt SL 600 pip cơ, dù em để SL có 80 pip. Làm tk em đi trong một nốt nhạc. Nói chung SL chỉ có tác dụng khi thị trường chạy bt, giá phản ứng trên 1s thôi. Nhanh hơn thì ko tránh dc.
wth? có vụ đó nữa hả bác? thường thì khi giãn spread nó quét sớm thôi chứ nhỉ :confused::confused:[/QUOTE

Cái này là nhảy gap, em bị hoài. 23/06/2016 em buy con GU, tin brexit ra em còn bị trượt SL 600 pip cơ, dù em để SL có 80 pip. Làm tk em đi trong một nốt nhạc. Nói chung SL chỉ có tác dụng khi thị trường chạy bt, giá phản ứng trên 1s thôi. Nhanh hơn thì ko tránh dc.

SL bằng tk đi, chuẩn 100%, "khủng long đen" cũng không ngán.

Can ngay, ít nhất là khoan xuống tay SELL Vàng trước 9 giờ, chúng ta còn chỉ số niềm tin người tiêu dùng: thấp/cao là ảnh hưởng cả ttck Mỹ luôn không chỉ đồng dollard. TT đang nhạy cảm với tin xấu.
Ptkt: phân kì tăng khung h1 đã lan sang phân kì tăng khung h4 ~ hết động lực SHORT. MFI từ dưới 20 lên 74.19 rồi, cho lên bên trên 80 mà đạp xuống được tức là có lực bắt đỉnh. Bạn đang nhập hội đám này, nhưng nó phải từ 1290 lao xuống. Và ngay cả từ 1290 lao xuống chưa chắc là thành công với sóng giảm. Nhiều cú bắt đỉnh/đáy vàng gần đay thất bại, phải chờ xác nhận dòng tiền lớn của MACD và MFI tại vùng 50 mới chắc.
Đó là nhận định cá nhân không rõ đúng sai. Nhưng bạn chờ 10 phút nữa, sau 9 giờ cho chắc hãy quyết định. Chuẩn bị bên chứng khoán vui sau 9 giờ nè, @Vũ Thái Dương chut cap nhat ck My cho anh em bên giao dịch tiền tệ nhe.
Cảm ơn bác. Sáng nay ý định sell 1285, nó khớp lệnh của em rồi. Thôi để em xem thế nào, ko ổn là em cắt ngay.

Ngủ bác ơi, xu hướng tăng của gold tới giờ cơ bản là cứng rồi. Có chăng là 1 nhịp sw tích luỹ để lên tiếp thôi. Hiện tại setup để sell xuống cơ bản là ko có. Giá lên thẳng đứng như thế thì ko hình thành đc trendline counter, tuy nhiên việc dãn spread kèm vol lớn sẽ dễ dẫn đến Buy climax và tạo thành AR khi cạn demand. Do đó, sell dò đỉnh cũng đc mà phí tiền lắm, nên tốt nhất ko sell. Ai buy thì cứ hold buy giữ nguyên SL thôi ko dời lên nữa. Còn mình bị quét mất lệnh mà còn mất cả đống tiền nữa nên mình ngủ đây =___=

Ngủ bác ơi, xu hướng tăng của gold tới giờ cơ bản là cứng rồi. Có chăng là 1 nhịp sw tích luỹ để lên tiếp thôi. Hiện tại setup để sell xuống cơ bản là ko có. Giá lên thẳng đứng như thế thì ko hình thành đc trendline counter, tuy nhiên việc dãn spread kèm vol lớn sẽ dễ dẫn đến Buy climax và tạo thành AR khi cạn demand. Do đó, sell dò đỉnh cũng đc mà phí tiền lắm, nên tốt nhất ko sell. Ai buy thì cứ hold buy giữ nguyên SL thôi ko dời lên nữa. Còn mình bị quét mất lệnh mà còn mất cả đống tiền nữa nên mình ngủ đây =___=
Ngủ thôi bác, tuần sau dự tiếp tục thú vị :D :D :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 6 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 47 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 480 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,070 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,789 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên