Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/06

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Hế lô ngày mới anh em,

Vào ngày hôm qua thì vàng đã ''Chấp nhận'' điều chỉnh. Vậy là chúng ta đã có một chút sự thay đổi trong mô hình giá - tất nhiên chỉ là một chút vì trên đồ thị P&F bây giờ chỉ mới manh nha xuất hiện 3 box reversal!

Như thường lệ, hôm nay chúng ta cùng nhau điểm qua một số đồ thị có gần sát những dấu hiệu để anh em có thể giao dịch qua lăng kính đồ thị P&F:

1. EUR/USD:

Với EUR/USD chúng ta đang có manh nha tín hiệu điều chỉnh (Cột O mờ đã xuất hiện). Một Swing cho EU đã kết thúc và quyết định chốt lời của chúng ta là hoàn toàn chính xác. Vấn đề hiện tại là khi nào thì cover? Nếu đúng nhịp nghỉ thì chúng ta phải đợi giá tịnh tiến sát vào đường Hỗ trợ tăng, khi đó giá mới được tiếp thêm động lượng. Vậy chúng ta đợi thôi anh em ạ, hoặc nếu có một tín hiệu đủ tốt theo xu hướng tăng, chúng ta sẽ tiến hành giao dịch.

2. USD/JPY:

Đúng là UJ đang nằm ở trạng thái Oversold. Tuy nhiên, cái khó đó chính là khi nào thì xác nhận đảo chiều. Với P&F chuyên về đánh breakout thuận xu hướng thì chúng ta không xác định được thời điểm đảo chiều. Nhìn trên đồ thị mình đã thấy có 2 đáy và nằm ở vùng đảo chiều. Chút nữa chúng ta sẽ mở đồ thị nến và dùng một số chỉ báo để tìm kiếm thông tin, cùng nhay trao đổi dưới phần comment nhé!

3. NZD/USD:

NZD/USD đã có một pha phục hồi rất tốt anh em ạ. Và hiện tại đang gặp vùng Retrace. Anh em nào thích những vùng chiến lược với điểm dừng lỗ ngắn có thể xem xét bán ở 0.666-0.668. Dừng lỗ đặt ở 0.67 (Tránh lên một chút vì số tròn nhé anh em). Anh em cũng chú ý tin lãi suất của RBNZ nhé!

4. EUR/GBP:

Vẫn là xu hướng mạnh tuy nhiên lực tăng đã dần yếu, các cú tăng trưởng vẫn chỉ quanh quẩn ở 3-4 boxes. Hiện nếu ngày hôm nay đóng cửa với 3 boxes X (Cột xanh mờ đã xuất hiện) thì ngày mai sẽ tiến hành đặt lệnh chờ bán xuống và breakout. Ngày hôm nay quan sát đã anh em ạ!

5. AUD/NZD:

Chúng ta đã có 1 lệnh tốt cân với một lệnh breakout chưa tốt. Hiện tại, chúng ta nắm giữ 2 vị thế với cặp tiền này.

Khuyến nghị: Tiếp tục giữ vị thế và điểm dừng lỗ. Vị thế 1 dương ~ 26 pips, vị thế 2 âm ~ 21 pips.

6. EUR/CHF:

Chúng ta đang có dấu hiệu form mô hình tam giác với tỷ giá này. Chúng ta tiến hành bán xuống thuận xu hướng khi phá khỏi tam giác (Cặp này trước được thay thế bằng cặp EJ và đã chốt lời).

Khuyến nghị: Bán khi giá phá xuống dưới 1.106, dừng lỗ đặt ở 1.113.

7. XAU/USD:

Với giá vàng hiện đã nằm ở vùng overbought như nhận định hôm qua, còn bán xuống tiếp hay không thì anh em cân nhắc nhé. Hiện chúng ta thử mở tỷ lệ Fibonacci lên và đợi ở vùng hồi quy nông 0.382. Nếu có cơ hội giá vàng về vùng này, chúng ta tiến hành mua lên!

8. WTI/USD:

Giá dầu hiện tại đang tiệm cận về vùng hồi quy rồi. Cứ kiên nhẫn đợi tiếp anh em ạ. Chút nữa chúng ta thử mở biểu đồ dài hạn của giá dầu lên xem sao?

Trên đây là một số nhận định cho ngày hôm nay. Với mình thì chưa có nhiều lệnh để vào, không sao, vì đó là phong cách giao dịch. Một số anh em có hỏi rằng tại sao không dùng P&F trong ngày để giao dịch (H4, H5, H1,...). Mình cũng xin trả lời luôn P&F là một đồ thị dưới trạng thái tĩnh, chúng ta cần một khoảng thời gian để quan sát cũng như cập nhật giá. Với đồ thị Intraday thật khó để chúng ta bắt kịp nhịp chuyển động giá tức thì! Tất nhiên, đó là nhược điểm cũng chính là ưu điểm của P&F khi nó "Chế Động'', không đưa chúng ta vào trạng thái overtrade và thường sẽ bắt được những Swing rất dài nếu kiên nhẫn.

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột @Vũ Thái Dương@kevinng@minhnq@forex_vn @Do Tuan@Dr.TienBi@Nobita0101@ducanh22492@lepat@kakazin@Phùng Quốc Huy@an..hy@H.Tuấn Đạt @Cacomdonglanh@hoaanhdao2017@lien_vien@xeom@hoanbl@undentify32@HuyenVu_12@NhanPT @xeom@LeviAck@DuongPham91@MrHuy@DigitalAge@Micaehieu@Marvelking@anh_00@mrq@Peter_thanh@susu123@cubi@mizukage @Fankao@binh.le@Chuyên Hoa@Levuong1983@lelamtb@mikathu@Damthiquyviet@Sơn Vũ 82@LamLT2@fifao3@duong an @Bigboyngo @laforce@g1nt4ma @duong an@Tuannhonho@Emmanuel1081 @tonyty07 @AkPro @Lynu6836 @Cao Tan HUY@msy @Quynh11@mytydo @kuzzyfuzzy @Vi forex @NamHoangct@Nguyen TKien @AnhLee @Levuong1983
vào sinh hoạt và đóng góp ý kiến cùng anh em cho vui ạ :D.
Anh em nào mình chưa tag tên có thể để lại cmt xuống dưới nhé! Hoặc nếu có cặp tỷ giá cũng như thắc mắc thầm kín nào có thể post công khai xuống dưới comment, mình và những anh em có kinh nghiệm sẽ giải đáp nhiệt tình ạ :D
Chúc anh chị em một ngày GD thành công nhé !
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Gu k lọt top hả lão, Gu theo elliot khung D S cực đẹp nhá lão :d, qua tôi ăn ngập mồm. Còn muốn tìm điểm vào theo khung giờ thì nên đợi.

Chúc ae lụm pips. Hôm qua sell đc e EU kéo sl về hoà vốn sáng thấy mất lệnh. Tt kỳ cục hà :(

Update view
1. GOLD

ad.stockcharts.com_school_data_media_chart_school_market_analy509b8f85d75b9ebda2b9e222a89db579.png

Để cái trên cái dưới dễ hình dung. Mình canh buy nhé :V

2. OIL

Chắc ko ai trade ngoài mình với lão @Mạc An nhưng mà 100 pip rồi, dời SL entry nhé :D

3. EG

Vận động kiểu này là sắp bị loại ra khỏi watchlist rồi :V

Nay ko có nhận định gì. Hôm qua có 3 cái SL entry với GOLD nên hôm nay tuột hứng :V

Update view
1. GOLD
View attachment 99327
View attachment 99328

2. OIL
View attachment 99329
Chắc ko ai trade ngoài mình với lão @Mạc An nhưng mà 100 pip rồi, dời SL entry nhé :D

3. EG
View attachment 99330

Nay ko có nhận định gì. Hôm qua có 3 cái SL entry với GOLD nên hôm nay tuột hứng :V
Oil đợt này đang giống điều chỉnh nên anh em chưa hào hứng. Khi nào chạy 1 lèo như gold khi đó mới có người theo bác ạ :D

Update view
1. GOLD
View attachment 99327
View attachment 99328

2. OIL
View attachment 99329

3. EG
View attachment 99330

Vàng rớt tầm bao nhiêu mình buy đc hả anh dương

Sell Gold khi phá thủng 1410, tp1 1361. Và sẽ canh mua lại bên phía dưới khi có tín hiệu cũng như các tin tức hỗ trợ.

MỸ SẴN SÀNG ĐÌNH CHỈ THUẾ QUAN VS CHINA TIẾP THEO KHI 2 BÊN TIẾP XÚC TM.
TRUMB VÀ XI SẼ TUYÊN BỐ VÀO THỨ 7!!!

Vàng rớt tầm bao nhiêu mình buy đc hả anh dương
Hiện tại mình chỉ có thể kỳ vọng nó là nhịp SOW in phase B, setup buy là khi xuất hiện 1 nến xanh vượt qua đỉnh nến đỏ liền kề trước đó, lúc đó vào buy. Còn giờ chỉ view thôi. Rủi mà nó xuống luôn thì chờ tạo thành trading range mới rồi vào xem xét sau.

Chúc anh em ngày mới thành công viên mãn.
Buy Gold 1413, TP 1420, Sl 1410. Lướt nhẹ đầu ngày thăm dò.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên