Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 27/05

Hôm nay em buy Xau và Gu, liều bắt đáy GU phát, xau đánh theo H1.:p
Kèo tham khảo:
- Short Usd.jpy tại 109.66-109.55, Sl 109.75x.
- Shorrt usd.chf tại 1.0036x - 1.0027x, sl : 1.0045x
Em thì chỉ đánh G.U, XAU và EU. Nhưng nhòm chart và chỉ số đẹp quá nên em post lên cho mọi người tham khảo ạ:D
Chúc anh em trader tuần mới, ngày mới bội thu pip. :p
Ái chà chà, bác Nô đợt này cũng share kèo luôn, lần đầu đấy nhé :D. Hôm nay mình theo bác cả 2 kèo nhé :D, test thử xem sao :D. À uchf thì short rồi, h đang đợi nhồi lệnh, để vào thêm lệnh uj. Về market sentiment hiện tại thì 2 lệnh này khá hợp tình hợp lý.

Một chút nhận định chủ quan về về em gold!
Vàng đáng ra hôm thứ 5,6 tuần vừa rồi phải tăng mạnh mới đúng.

Lý do:
1. Căng thương mại Mỹ - Trung lúc đó vẫn đang ấm lên
2.Sự bất ổn địa chính trị Iran - Mỹ leo thang ( Mỹ cũng đã cử thêm quân đến Trung Đông)
3. Một loạt các dữ liệu Mỹ vào thứ 5,6 đều không tốt

Nhưng vàng vẫn không tăng mạnh, chứng tỏ nhà đầu tư vẫn chưa quan tâm đến vàng lắm. Giờ chỉ cần có bất kỳ tín hiệu tích cực nào từ các yếu tố trên sẽ góp cho vàng giảm. Còn nếu không có tín hiệu tích cực gì về các yếu tố trên thì vàng sẽ tăng vào thứ 4,5 trước khi công bố dữ liệu GDP của Mỹ, vì thị trường bắt đầu mong đợi đến sự bồ câu của Fed, và một GDP yếu vào cuối tuần:D

View attachment 94157

Với anh em scalp nếu dựa trên P&F rất thích đánh phản ứng tại trendline, bác chọn cặp EG cũng hợp lý đấy ạ, chạm đường kháng cự (Đứt) với có 1 tín hiệu bán cách khá xa đường hỗ trợ. Chúc bác chiều TP :D

Mình là chuyên gia Scalp và Lot to, chỉ vào 1 hoặc 2 lệnh duy nhất để quản lý. Chọn đúng thời điểm theo 1 khung giờ cố định ko đánh lung tung, Scapl cũng vẫn phải đặt SL cẩn thận, xác định SL như xé giấy hàng ngày. Vỗ 1 lệnh có lời là out :)

Một chút nhận định chủ quan về về em gold!
Vàng đáng ra hôm thứ 5,6 tuần vừa rồi phải tăng mạnh mới đúng.

Lý do:
1. Căng thương mại Mỹ - Trung lúc đó vẫn đang ấm lên
2.Sự bất ổn địa chính trị Iran - Mỹ leo thang ( Mỹ cũng đã cử thêm quân đến Trung Đông)
3. Một loạt các dữ liệu Mỹ vào thứ 5,6 đều không tốt

Nhưng vàng vẫn không tăng mạnh, chứng tỏ nhà đầu tư vẫn chưa quan tâm đến vàng lắm. Giờ chỉ cần có bất kỳ tín hiệu tích cực nào từ các yếu tố trên sẽ góp cho vàng giảm. Còn nếu không có tín hiệu tích cực gì về các yếu tố trên thì vàng sẽ tăng vào thứ 4,5 trước khi công bố dữ liệu GDP của Mỹ, vì thị trường bắt đầu mong đợi đến sự bồ câu của Fed, và một GDP yếu vào cuối tuần:D
Đợt vừa rồi GDP danh nghĩa nó tăng mạnh như thế mà đợt này GDP thực lại có thiên hướng giảm hả bác, nếu thế thì lạm phát phải cực cao mất rồi. Trong khi các số liệu về lạm phát của Mỹ gần đây không thể hiện như vậy :D

Mình là chuyên gia Scalp và Lot to, chỉ vào 1 hoặc 2 lệnh duy nhất để quản lý. Chọn đúng thời điểm theo 1 khung giờ cố định ko đánh lung tung, Scapl cũng vẫn phải đặt SL cẩn thận, xác định SL như xé giấy hàng ngày. Vỗ 1 lệnh có lời là out :)
E biết cách đánh của bác mà :D, nhiều khi cũng đâu cần phức tạp, đừng có scalp theo kiểu gồng lỗ là được :D

Ái chà chà, bác Nô đợt này cũng share kèo luôn, lần đầu đấy nhé :D. Hôm nay mình theo bác cả 2 kèo nhé :D, test thử xem sao :D. À uchf thì short rồi, h đang đợi nhồi lệnh, để vào thêm lệnh uj. Về market sentiment hiện tại thì 2 lệnh này khá hợp tình hợp lý.
Sáng dậy sớm, lượn vòng thấy Usd.jpy với usd.chf thấy chart+Macd+chỉ số cặp tiền hội tụ đủ, khả năng ăn cao nên em mới dám post kèo đó lão Mạc:D. Hy vọng mọi người lụm được vài chục pip. Mọi khi e vẫn vào hô lệnh vàng mà có đều đánh ngược mấy bác nên toàn đi 1 mình ko à :(.
P.s: Lão Mạc làm em ngại hết sức dễ sợ :p.

Sáng dậy sớm, lượn vòng thấy Usd.jpy với usd.chf thấy chart+Macd+chỉ số cặp tiền hội tụ đủ, khả năng ăn cao nên em mới dám post kèo đó lão Mạc:D. Hy vọng mọi người lụm được vài chục pip. Mọi khi e vẫn vào hô lệnh vàng mà có đều đánh ngược mấy bác nên toàn đi 1 mình ko à :(.
P.s: Lão Mạc làm em ngại hết sức dễ sợ :p.
Trước giờ chưa thấy bác Nô PTKT bao giờ, hôm nào có nhã hứng post ít chart lên ae tham khảo trao đổi cho vui hén :D

Đợt vừa rồi GDP danh nghĩa nó tăng mạnh như thế mà đợt này GDP thực lại có thiên hướng giảm hả bác, nếu thế thì lạm phát phải cực cao mất rồi. Trong khi các số liệu về lạm phát của Mỹ gần đây không thể hiện như vậy :D
Theo em nghĩ đánh giá GDP thì nó dựa vào một số dữ liệu ví dụ như MarkI PMI và dữ liệu hàng hóa lâu bền.... chẳng hạn. Dự báo GDP giảm cũng do thuế quan ảnh hưởng đến sản xuất của một số lĩnh vực...Và Trump đang lỗ lực muốn Fed cắt giảm lãi suất nên có thể tiếp tục đánh thuế thêm vào Trung Quốc.

Morgan Stanley: Cuộc khủng hoảng thương mại rất có khả năng buộc Fed phải cắt giảm lãi suất;
Morgan Stanley :Nếu căng thẳng thương mại tiếp tục kéo dài, Và Hoa Kỳ đã quyết định áp thuế đối với tất cả 300 tỷ đô la còn lại trong xuất khẩu của Trung Quốc sang Hoa Kỳ. Sau đó, tốc độ tăng trưởng kinh tế toàn cầu sẽ đối mặt với nguy cơ giảm 100 điểm cơ bản. Fed rất có khả năng bị buộc phải cắt giảm lãi suất liên tục;
Còn đánh giá về lạm phát thì nó sẽ dựa vào một số dữ liệu ví dụ như mức lương và thu nhập, mua sắm chi tiêu...
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190525_1558795054641846.jpg

Bác Mạc An, USD thì đang chịu áp lực còn đồng AUD thì có vẻ đang được hỗ trợ! Bác cân nhắc lệnh cạp này nhé
awww.vnwallstreet.com_ueditor_php_upload_image_20190527_1558930667935271.jpg

Quặng sắt đã tăng mạnh và hợp đồng tương lai quặng sắt của Trung Quốc đạt mức cao kỷ lục kể từ năm 2014;
Lo lắng về sự thiếu hụt toàn cầu của thị trường vận chuyển, Giá quặng sắt đã tăng trên 100 đô la mỗi tấn, Hợp đồng tương lai quặng sắt Singapore và Trung Quốc tiếp tục tăng vào thứ Hai, Hàng tồn kho của Trung Quốc đã giảm mạnh trở lại trước đó;
Hợp đồng tương lai quặng sắt Đại Liên của Trung Quốc đạt mức cao nhất kể từ năm 2014, Giá của hợp đồng tích cực nhất sẽ tăng trong ngày thứ chín liên tiếp, lập kỷ lục về mức tăng liên tiếp dài nhất. Tại thị trường Singapore, hợp đồng tháng 6 đã tăng 2,8% lên 103,78 USD / tấn. Các cổ phiếu khai thác tăng tại Sydney, bao gồm FortesTHER Metal Group Ltd. và Li & Rio;
FUTURES Hồng Nguyên cho biết trong một báo cáo, Trước đây, theo quan điểm của các lô hàng thấp bất thường từ Brazil và Úc trước đó, rất khó để khôi phục mức tồn kho về mức năm ngoái. Nhu cầu mạnh về nhu cầu quặng sắt. Tuần trước, tổng tồn kho cảng của Trung Quốc đã giảm 3% xuống còn 127,8 triệu tấn, mức thấp nhất kể từ tháng 2/2017. Gần đây, một số ngân hàng, bao gồm Goldman Sachs, UBS và Commonwealth Bank of Australia, đã tăng dự báo giá của họ.

Bác Mạc An, USD thì đang chịu áp lực còn đồng AUD thì có vẻ đang được hỗ trợ! Bác cân nhắc lệnh cạp này nhé
View attachment 94172
Quặng sắt đã tăng mạnh và hợp đồng tương lai quặng sắt của Trung Quốc đạt mức cao kỷ lục kể từ năm 2014;
Lo lắng về sự thiếu hụt toàn cầu của thị trường vận chuyển, Giá quặng sắt đã tăng trên 100 đô la mỗi tấn, Hợp đồng tương lai quặng sắt Singapore và Trung Quốc tiếp tục tăng vào thứ Hai, Hàng tồn kho của Trung Quốc đã giảm mạnh trở lại trước đó;
Hợp đồng tương lai quặng sắt Đại Liên của Trung Quốc đạt mức cao nhất kể từ năm 2014, Giá của hợp đồng tích cực nhất sẽ tăng trong ngày thứ chín liên tiếp, lập kỷ lục về mức tăng liên tiếp dài nhất. Tại thị trường Singapore, hợp đồng tháng 6 đã tăng 2,8% lên 103,78 USD / tấn. Các cổ phiếu khai thác tăng tại Sydney, bao gồm FortesTHER Metal Group Ltd. và Li & Rio;
FUTURES Hồng Nguyên cho biết trong một báo cáo, Trước đây, theo quan điểm của các lô hàng thấp bất thường từ Brazil và Úc trước đó, rất khó để khôi phục mức tồn kho về mức năm ngoái. Nhu cầu mạnh về nhu cầu quặng sắt. Tuần trước, tổng tồn kho cảng của Trung Quốc đã giảm 3% xuống còn 127,8 triệu tấn, mức thấp nhất kể từ tháng 2/2017. Gần đây, một số ngân hàng, bao gồm Goldman Sachs, UBS và Commonwealth Bank of Australia, đã tăng dự báo giá của họ.

Cảm ơn bác, lệnh này muốn giữ lâu nhất có thể nhưng nếu có tác động xấu chắc chấp nhận hòa vốn.đợi xem phản ứng ở vùng giá này phát nữa xem sao. Nếu xung lực tốt thì để còn k thì cắt vậy :D

Mới ngủ dậy, update view GOLD

Như thường lệ, cứ sau mỗi ngày breakout, giá thường có 1 ngày nghỉ. Ngày nghỉ có thể là 1 nến xanh, 1 nến đỏ đi kèm với KLGD thấp hơn thể hiện cả demand và supply đều giảm đi và nến ngày tiếp theo sẽ là nến xác nhận.
Ta cần nến ngày hôm nay đóng > 1274.5 để xác nhận giá vào xu hướng tăng.

Trên khung intraday, ta có thể thấy Supply đã bị hấp thụ rất tốt vào ngày hôm trước. Tuy nhiên, do hiện tại giá đang bị chặn bởi kênh trên (Buying Climax), tiềm năng tạo ra 1 cú fail SOS nên ta sẽ không hành động gì cả (Vẫn giữ nguyên lệnh buy từ hôm trước). Trong trường hợp xuất hiện 1 nến intraday đóng < 1276.5 (line màu xanh sát đỉnh), ta sẽ đóng lệnh buy và chuyển về trạng thái quan sát. Những bạn nào thích counter trend cũng có thể enter sell với target là về vùng 1281 và SL khi giá đóng > 1287.5

Mới ngủ dậy, update view GOLD
View attachment 94184
Như thường lệ, cứ sau mỗi ngày breakout, giá thường có 1 ngày nghỉ. Ngày nghỉ có thể là 1 nến xanh, 1 nến đỏ đi kèm với KLGD thấp hơn thể hiện cả demand và supply đều giảm đi và nến ngày tiếp theo sẽ là nến xác nhận.
Ta cần nến ngày hôm nay đóng > 1274.5 để xác nhận giá vào xu hướng tăng.
View attachment 94185
Trên khung intraday, ta có thể thấy Supply đã bị hấp thụ rất tốt vào ngày hôm trước. Tuy nhiên, do hiện tại giá đang bị chặn bởi kênh trên (Buying Climax), tiềm năng tạo ra 1 cú fail SOS nên ta sẽ không hành động gì cả (Vẫn giữ nguyên lệnh buy từ hôm trước). Trong trường hợp xuất hiện 1 nến intraday đóng < 1276.5 (line màu xanh sát đỉnh), ta sẽ đóng lệnh buy và chuyển về trạng thái quan sát. Những bạn nào thích counter trend cũng có thể enter sell với target là về vùng 1281 và SL khi giá đóng > 1287.5
Oài, bác ốm đau sao rồi ạ? Cảm ơn bâc nha, e đang rình để dồi thêm buy vàng

Thanks bác, vẫn sốt nóng lạnh bác ạ, sốt 39.5 mà uống hạ sốt ko thấy hạ, tay chân lạnh cóng nên cũng ko dám ngồi máy, chả hiểu sao nó lại thế này nữa ~~
Thôi cụ đóng máy nghỉ ngơi đi ạ, sốt mà thấy vẫn có mặt ở các chiến trường đầy đủ thế sợ k khỏe được đâu :). Chúc cụ sớm bình phục để chiến tiếp cùng anh em :D

Thanks bác, vẫn sốt nóng lạnh bác ạ, sốt 39.5 mà uống hạ sốt ko thấy hạ, tay chân lạnh cóng nên cũng ko dám ngồi máy, chả hiểu sao nó lại thế này nữa ~~

Người lớn mà sốt 39.5 độ là rất cao, sốt cao mà chân tay lạnh thì khả năng cao là do siêu vi. Nên đi khám bác sỹ, nghỉ ngơi... Chúc bạn mau lành bệnh.

Bác xem có bị sốt suất huyết hay siêu vi hay viêm họng cấp ko? Nếu 39.5 là cao đó bác, e nghĩ bác nên đi bs khám uống thuốc cho lành bạc ợ

hôm nay @minhnq mở hàng dễ có điềm tối nay sóng to gió lớn. Trên chart vàng khung h4 "dự báo thời tiết" không đẹp trời.

con sóng tăng sắp cuối con đường: MFI dưới 20 băng lên sát 80. MACD < 0 cắt lên đường 0 và đang dương. Phe SELL kiên nhẫn chờ 2 đêm nữa, phe BUY chưa chốt lợi nhuận nhé. Cá nhân LONG vàng ở 1283 cuối tuần, đã kéo SL về 1284, TP 1296 - vùng POC bên trên. Đơn giản là MFI < 80 thì vẫn còn bám lệnh LONG.

Kèo khác là ăn sóng điều chỉnh: LONG CadChf. 2 lý do:
+ Phân kì tăng MACD
+ MFI dưới 20 đã ngoi lên: có lực bắt đáy,

Người lớn mà sốt 39.5 độ là rất cao, sốt cao mà chân tay lạnh thì khả năng cao là do siêu vi. Nên đi khám bác sỹ, nghỉ ngơi... Chúc bạn mau lành bệnh.
Bác xem có bị sốt suất huyết hay siêu vi hay viêm họng cấp ko? Nếu 39.5 là cao đó bác, e nghĩ bác nên đi bs khám uống thuốc cho lành bạc ợ
Thôi, chắc để cụ ấy nghỉ ngơi thôi hai bác ạ :D, chứ thỉnh thoảng thấy tính tính mở vào toàn thấy lời động viên chúc sức khỏe lại thả tim với cmt không nghỉ ngơi được đâu :D

hôm nay @minhnq mở hàng dễ có điềm tối nay sóng to gió lớn. Trên chart vàng khung h4 "dự báo thời tiết" không đẹp trời.
View attachment 94199
con sóng tăng sắp cuối con đường: MFI dưới 20 băng lên sát 80. MACD < 0 cắt lên đường 0 và đang dương. Phe SELL kiên nhẫn chờ 2 đêm nữa, phe BUY chưa chốt lợi nhuận nhé. Cá nhân LONG vàng ở 1283 cuối tuần, đã kéo SL về 1284, TP 1296 - vùng POC bên trên. Đơn giản là MFI < 80 thì vẫn còn bám lệnh LONG.

Kèo khác là ăn sóng điều chỉnh: LONG CadChf. 2 lý do:
+ Phân kì tăng MACD
+ MFI dưới 20 đã ngoi lên: có lực bắt đáy,
Để e check xem em cadchf này thế nào, hôm bữa mới dính dừng lỗ với nó. Bác kevin bữa nay cũng có trade chéo à bác :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 500 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 295 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,713 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,306 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên