Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 27/05

Để e check xem em cadchf này thế nào, hôm bữa mới dính dừng lỗ với nó. Bác kevin bữa nay cũng có trade chéo à bác :D
mình trade từ tổ hợp này nè {usd, jpy, chf, cad} và vàng. Vàng khác forex nhiều mà nó lại chiếm lệnh nhiều nhất trong profile cua mình, 128/345 lênh.
Có le gần đây mình thiên về ptcb nên trade thẳng các đồng khác với dollard. Chu thường 6 cặp (tổ hợp chập 2 của 6 đồng tiền trên) là mình quét bài tủ ptkt
+ phân kì macd
+ đảo chiều mfi+macd
, trúng tủ là vô chiến hết.

mình trade từ tổ hợp này nè {usd, jpy, chf, cad} và vàng. Vàng khác forex nhiều mà nó lại chiếm lệnh nhiều nhất trong profile cua mình, 128/345 lênh.
Có le gần đây mình thiên về ptcb nên trade thẳng các đồng khác với dollard. Chu thường 6 cặp (tổ hợp chập 2 của 6 đồng tiền trên) là mình quét bài tủ ptkt
+ phân kì macd
+ đảo chiều mfi+macd
, trúng tủ là vô chiến hết.
Dạ, nói chung nên đa dạng hóa để tránh một đồng $ khó lường như giai đoạn hiện tại. Còn vàng thực tế nó khác với tiền tệ khá nhiều nên e thường chọn SL xa.

Hôm nay em buy Xau và Gu, liều bắt đáy GU phát, xau đánh theo H1.:p
Kèo tham khảo:
- Short Usd.jpy tại 109.66-109.55, Sl 109.75x.
- Shorrt usd.chf tại 1.0036x - 1.0027x, sl : 1.0045x
Em thì chỉ đánh G.U, XAU và EU. Nhưng nhòm chart và chỉ số đẹp quá nên em post lên cho mọi người tham khảo ạ:D
Chúc anh em trader tuần mới, ngày mới bội thu pip. :p
Lão Mạc, em cứ oánh kiểu núp lùm cây là có ăn, lộ ra cái là nó hôn sl liền à, huhu e về với lùm cây đây:(

Chính thức hit SL dương cả UCHF và ECHF, nhọ :D

Mình nghía qua con UJ, thấy 1 cái setup buy tiềm năng.

Lệnh buy đầu tiên có lẽ là chờ 1 nến ngày đóng > 109.8, lệnh tiếp theo là nến đóng > 110.7. Mai ae nhớ nhắc mình view con hàng này nhé. Nhịp này định nghĩa là shakeout do nến đóng ra ngoài kên dưới kèm KLGD lớn hơn trung bình kha khá. Kèm theo nến vol spike ngay đáy cũng là 1 tí hiệu rất tốt
Cập nhật thêm mặt hàng này, OIL, có tìn hiệu mua rồi nhé, vào luôn khỏi suy nghĩ, SL 120 pip

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhiều khi thấy thị trường như có mắt ý, mình cũng như vậy thường hay bị hít sl, có thể là do cách đặt sl của mình chưa hợp lý, mà tt giờ càng ngày càng nhảy loạn xạ, lung tung không theo xu hướng gì cả.
TT đợt này tạm nghỉ đã bác, 2 tuần vừa rồi chạy công suất lớn mà. Hôm nào bài mình bác cứ để ý có SL y như là thị trường sẽ sideway :D.
Nói về cách đặt SL thì phải đặt SL sao cho thị trường nó thư giãn bác ạ, tốt nhất là các điểm swing trên Daily còn nếu thấy nó xa quá thì dừng trade cặp đó và chuyển sang cặp khác.
Riêng vàng với dầu e đặt SL không bgio dưới 100 pips :D

Mình nghía qua con UJ, thấy 1 cái setup buy tiềm năng.
View attachment 94245
Lệnh buy đầu tiên có lẽ là chờ 1 nến ngày đóng > 109.8, lệnh tiếp theo là nến đóng > 110.7. Mai ae nhớ nhắc mình view con hàng này nhé. Nhịp này định nghĩa là shakeout do nến đóng ra ngoài kên dưới kèm KLGD lớn hơn trung bình kha khá. Kèm theo nến vol spike ngay đáy cũng là 1 tí hiệu rất tốt
Cập nhật thêm mặt hàng này, OIL, có tìn hiệu mua rồi nhé, vào luôn khỏi suy nghĩ, SL 120 pip
View attachment 94246
Ủa Oil cụ vẫn đánh theo xu hướng tăng hả cụ?

H4 đã tạo đỉnh thì còn sợ gì nữa. Kéo SL trên đỉnh vừa tạo. Thật ra nếu không có lệnh sell có sẵn thì như này cũng là 1 setup sell đẹp.

TT đợt này tạm nghỉ đã bác, 2 tuần vừa rồi chạy công suất lớn mà. Hôm nào bài mình bác cứ để ý có SL y như là thị trường sẽ sideway :D.
Nói về cách đặt SL thì phải đặt SL sao cho thị trường nó thư giãn bác ạ, tốt nhất là các điểm swing trên Daily còn nếu thấy nó xa quá thì dừng trade cặp đó và chuyển sang cặp khác.
Riêng vàng với dầu e đặt SL không bgio dưới 100 pips :D
Con Oil có tín hiệu sell theo PP của bác rồi phải ko nhỉ?

dầu giá rẻ, dân tình đang vô bắt đáy. Trump đã làm dịu tình hình Iran rồi. Cá nhân đổ tiền vào Cad:
+ SHort UsdCad: đánh sideway khung h4. Short tự tin hơn vì đỉnh đáy đang thấp dần.
+ Long CadChf: phân kì tăng MACD. MFI dưới 20 đã vượt lên ~ bám theo lực lượng bắt đáy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 4 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 803 Xem / 43 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,905 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 218 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên