Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 28/06

Vhucs anh em ngày mới thắng lợi
Con Gold hit SL dương lệnh sell của mình rồi. Giờ kg thèm đụng tới nó cho đến khi qua G20
Anh em có cặp nào tiềm năng cho mình xin view với nha. Cảm ơn mọi người.

Ptkt bỏ túi của mình có 2, 3 bài thôi. Giờ thử làm chuyên gia lên đề tài bình luận cho ace cuối tuần đọc báo, xem thời sự có cái mà chém cho vui. Thứ 2 thì chắc là vui rồi đó!

G20 là hội nghị hội họp xã giao cho vui. Chú Phúc là 1 trong 8 khách mời của chủ nhà Nhật là hiểu rồi. Làm màu đi chơi cho biết chứ không phải là lá bài chiến thuật gì giữa Mỹ - Trung. Ta được mời vì thuộc dạng học sinh cá biệt mà năm vừa rồi đạt gdp kỉ lục, nên hội nghị mời đi tuyên dương.
Ở g20, các đại diện sẽ nêu lên các vấn đề mà ai cũng đã biết, những vấn đề họ lo lắng cho nền kinh tế thế giới, hoàn toàn không có đưa giải pháp. Giải pháp sẽ dẫn đến tranh cãi, xung đột lợi ích. G7 toàn các đại ca thì họ nhóm lại làm ra ngô, ra khoai, còn g20 thì phân hoá rồi, các nước bé không muốn phải lên tiếng theo anh này, bỏ anh kia đâu. Mà cái chuyện lo lắng này ai cũng biết chuyện riêng của ai với ai rồi, nên mọi người thúc đẩy 2 bên nối lại đàm phán. Khi này thì 2 anh Trump - Tập cũng ra vẻ miễn cưỡng vì trách nhiệm với nền kinh tế toàn cầu thôi thì vui vẻ cùng nhau tìm hướng giải quyết. Thực sự đàm phán tiếp làm Tập giảm sức ép trong nước. Còn Trump thì vui trong lòng "lên sàn đấu mày chết với anh. 90% con đường rồi, hiệp này sẽ là hiệp cuối".

Với kịch bản này thì cuối phiên Mỹ đóng cửa tuần nếu vàng xác lập đỉnh và rút lui hướng về 1407, mình se tham gia SHORT vàng.
Ace chém gì thì chém mục tiêu để giao dịch kiếm tiền nha. Đừng lan man quá tranh cãi hơn thua mà quên mất khẩu hiệu "tài khoản của mình là trước tiên". Ai đúng/sai thế nào cũng được, bản thân chỉ nêu quan điểm cá nhân, khen/chê tùy ý. Mục tiêu mỗi người là gia tăng lợi nhuận.

3 hôm thử trade theo thuần PA xem ntn nên vào lệnh tùm lum, nếu đúng system thì tôi chỉ vào duy nhất 1 lệnh buy Gold lúc 1406 thôi :D, gặp ngay lúc market nó lừa PA nên ăn hành sấp mặt :D
cái món này bác cứ ngâm cứu kỹ cái món PXT hôm trước bác gửi cho e ấy! cũng bắt đầu có tác dụng rồi bác ạ! giống bac minhnq có vẻ đang học được cái đó. Cứ theo trend trước tiên sau đó dùng PA và pin par, cản.....e nghĩ bác sẽ thấy khác. Thank bác lần nữa, chúc giao dịch tốt.

Ptkt bỏ túi của mình có 2, 3 bài thôi. Giờ thử làm chuyên gia lên đề tài bình luận cho ace cuối tuần đọc báo, xem thời sự có cái mà chém cho vui. Thứ 2 thì chắc là vui rồi đó!

G20 là hội nghị hội họp xã giao cho vui. Chú Phúc là 1 trong 8 khách mời của chủ nhà Nhật là hiểu rồi. Làm màu đi chơi cho biết chứ không phải là lá bài chiến thuật gì giữa Mỹ - Trung. Ta được mời vì thuộc dạng học sinh cá biệt mà năm vừa rồi đạt gdp kỉ lục, nên hội nghị mời đi tuyên dương.
Ở g20, các đại diện sẽ nêu lên các vấn đề mà ai cũng đã biết, những vấn đề họ lo lắng cho nền kinh tế thế giới, hoàn toàn không có đưa giải pháp. Giải pháp sẽ dẫn đến tranh cãi, xung đột lợi ích. G7 toàn các đại ca thì họ nhóm lại làm ra ngô, ra khoai, còn g20 thì phân hoá rồi, các nước bé không muốn phải lên tiếng theo anh này, bỏ anh kia đâu. Mà cái chuyện lo lắng này ai cũng biết chuyện riêng của ai với ai rồi, nên mọi người thúc đẩy 2 bên nối lại đàm phán. Khi này thì 2 anh Trump - Tập cũng ra vẻ miễn cưỡng vì trách nhiệm với nền kinh tế toàn cầu thôi thì vui vẻ cùng nhau tìm hướng giải quyết. Thực sự đàm phán tiếp làm Tập giảm sức ép trong nước. Còn Trump thì vui trong lòng "lên sàn đấu mày chết với anh. 90% con đường rồi, hiệp này sẽ là hiệp cuối".

Với kịch bản này thì cuối phiên Mỹ đóng cửa tuần nếu vàng xác lập đỉnh và rút lui hướng về 1407, mình se tham gia SHORT vàng.
Ace chém gì thì chém mục tiêu để giao dịch kiếm tiền nha. Đừng lan man quá tranh cãi hơn thua mà quên mất khẩu hiệu "tài khoản của mình là trước tiên". Ai đúng/sai thế nào cũng được, bản thân chỉ nêu quan điểm cá nhân, khen/chê tùy ý. Mục tiêu mỗi người là gia tăng lợi nhuận.
Cảm ơn bác!

Nói chung là giảm thì giảm đại đi haha, retrace lên đây chiếu theo fibonacci thì có hội tụ ngay 61.8 của nhịp 1439-1399 và fibo extend của nhịp lê 1399-1409 tại 1.618. Cho nên tới 24 nó tuột là OK.
Vậy tuột là tuột thế nào? Tuột vì full 5 sóng lên nhịp lớn hay tuột phong long cho vui rồi trend tăng phục hồi tiếp tục đi lên? Cái này mời các cao thủ @Do Tuan @kevinng @minhnq @Omory cho kịch bản và thuyết âm mưu.
Về phía mình, mình giả định phân phối theo mô hình dưới cùng bên phải theo bảng sau đây:

Như vậy, nếu giả định của mình đúng thì tiếp theo là giá sẽ sw range lớn tầm 200-300 pip và giá sẽ không tiếp tục vượt 1425 nữa.

Trên đây là kịch bản của mình, chỉ mang tính chất tham khảo nhé :D

Mời ae vào chém :D

Kịch bản: mình đợi một cao trào 1420 - 1430 (không chừng có thể cao hơn) và rồi giá quay về 1407 là xuống tay SHORT vàng.
Vẫn như hôm đón FOMC ngày 18/06, ai thích cày commission, scalp thì BUY/SELL gì cũng đuọc, mục tiêu mình vào lệnh sau 12 giờ đêm nay, kiếm gap tuần sau.
Chú ý con số 1407.
cùng suy nghi @Vũ Thái Dương ở trên, hình dạng nó chạy thế nào mình không biết. Cần 1 cái đỉnh bên trên, 1420 - 1430 gì đấy, nếu vàng về 1407 là mình đón em nó xuống dưới.

Nói chung là giảm thì giảm đại đi haha, retrace lên đây chiếu theo fibonacci thì có hội tụ ngay 61.8 của nhịp 1439-1399 và fibo extend của nhịp lê 1399-1409 tại 1.618. Cho nên tới 24 nó tuột là OK.
Vậy tuột là tuột thế nào? Tuột vì full 5 sóng lên nhịp lớn hay tuột phong long cho vui rồi trend tăng phục hồi tiếp tục đi lên? Cái này mời các cao thủ @Do Tuan @kevinng @minhnq @Omory cho kịch bản và thuyết âm mưu.
Về phía mình, mình giả định phân phối theo mô hình dưới cùng bên phải theo bảng sau đây:
View attachment 99863

Như vậy, nếu giả định của mình đúng thì tiếp theo là giá sẽ sw range lớn tầm 200-300 pip và giá sẽ không tiếp tục vượt 1425 nữa.

cùng suy nghi @Vũ Thái Dương ở trên, hình dạng nó chạy thế nào mình không biết. Cần 1 cái đỉnh bên trên, 1420 - 1430 gì đấy, nếu vàng về 1407 là mình đón em nó xuống dưới.

Vậy là các anh hào có vẻ nghiêng về phía Distribution hết rồi :D

View attachment 99863

Quan điểm của em là thị trường là không thể điều khiển, nó chạy theo tâm lý đám đông. Bb và mm sẽ dựa vào tâm lý đó mà kích thích thị trường tăng hay giảm qua đó kiếm lợi nhuận.
Về bản chất em cho rằng chả có cái đích nào cho giá cả. 2000 mà vẫn có lực mua thì nó vẫn đc đẩy lên mà thôi.
Cụ thể sáng nay.
Phe sell: Đa số lệnh sell đã bị diệt cả ngắn cả dài. Đến thời điểm này thì có đến 90% lệnh sell trên thị trường đc loại bỏ.
Phe buy: cú giật 1400 hôm qua cũng đã loại bỏ phe buy. Sóng lên ngắn 1400-1422 sáng nay hút 1 số lệnh buy và đang đc chốt lời thể hiện qua 3 nên h1 xuống nhẹ.
Kết luận: thị trường hiện tương đối sạch sẽ vì thế cần 1 cái gì đó để kích hoạt lại cung cung hoặc cầu. Hôm nay cuối tuần, cuối tháng, cuối quý, cuối cái nửa năm nên khả năng cao là chốt lời.
Đoạn này quan trọng em viết riêng.
Bb chốt lời tức là muốn sell, vậy ở đâu sell tốt nhất. Chả nói nhiều cũng biết lên quá 1440 mới có lực buy khủng, phải có lực buy thì mới có chỗ mà bán chứ.
Từ tất cả điều trên kết luận: HÔM NAY CÓ GIÁ 1445 từ sớm, sau đó mới đâm đầu có thể không đâm nếu bb xả đủ trên đỉnh.
Định hướng là vậy. Còn hành động thì phải căn cứ vào giá chạy chứ giờ mấy anh buy sáng đang chốt lời.

Vậy ý bác là tối nay phiên mỹ, mấy h mình sẽ quan sát tiếp vậy? Cảm ơn bác
hôm nay chém gió là chính. Kich bản giá lên 1420-1430 rồi vòng xuống, sớm lắm sau 12 giờ đêm. Vì Trump - Tập mai mới gap nhau nên giá sẽ khg cho hướng vận động rõ ràng. Mà muốn giao dich thi phải vào chứ đầu phiên thứ 2 giá nhảy rồi.
Để khuya tính thôi.

Nay tạm nghỉ bác ạ, 2 hôm timing sai nên dính SL, với bị cái là tâm lý lung lay sau khi anh em đồng lòng đánh xuống :D. Nói chung đạo tâm 2 hôm nay ko ổn định
Nghỉ luôn hôm nay để tâm cảnh quay lại trạng thái siêu nhiên. Tâm cảnh vô địch thì đánh đâu thắng đó. Các bác nhớ lại thời điểm mới vào TT mà xem, duy ngã độc tôn, mình sẽ là tỉ phú từ forex, đánh đâu thắng đó. Hiện tại kỹ thuật tốt, quản lý vốn tốt, nhưng anh em bị mất đi cái quan trọng nhất đó. Anh em sợ bị TT lừa, nhưng khi vũ trang đầy đủ rồi thì 1-2 trận thua không làm hỏng cả cuộc chiến đc :)
Người dạy em trade fx có nói vói em 1 câu, và em thấy rất đúng đó là : phương pháp+kỹ thuật chỉ chiếm 30% tỷ lệ thắng, 60% -65% là tám lý giao dich, còn lại là 1 chút may mắn với thị trường.
Tâm lý giao dịch cần phải lạnh và luôn tin vào pp của mình. Khi sai sl vả mặt giúp mình tỉnh rồi bác à.
Chúc bác mau bình tâm để chiến với anh em.

kết luận thị trường đang sạch sẽ là rất phù hợp với tâm lý các bác bây giờ. Cá là đến 2h chiều các bác lại nhao lên bán hay mua thôi.
P/S: ANH EM CHÚ Ý AUDUSD NHÉ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên