Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 28/08

View attachment 109793

UJ sóng giảm nói chung là khá chắc vì cả cách đếm trong PnF nó cũng đang cho khả năng xuống cao! RSI cũng dạng tam giác + xác nhận break rồi. H chỉ ko chắc còn 1 cú test cạnh dưới hoặc breakout luôn 104 là đẹp, về dài hạn vẫn còn 1 mốc 61.8!
giảm là chắc rồi chỉ có nó hồi lên hồi xuống thôi :d

Cái TK phụ ngồi chờ Sure win, TK chính nó sắp đc 100 pip
View attachment 109791

Cuối cùng vẫn là quán triệt tư tưởng =))
Ah tớ nói cặp tiền ý chứ, vàng thì tớ hầu như k chơi, có bắt 1495 đợi 67 chốt thôi :d. Có phải lúc nào cũng có kèo đâu. Nên đánh mấy cặp thì tháng ngày nó rộng dài hơn hẳn :d

Ah tớ nói cặp tiền ý chứ, vàng thì tớ hầu như k chơi, có bắt 1495 đợi 67 chốt thôi :d. Có phải lúc nào cũng có kèo đâu. Nên đánh mấy cặp thì tháng ngày nó rộng dài hơn hẳn :d
Cặp tiền thì hầu như mình ko chơi, mình nhìn ko ra được vận động của cặp tiền với PP Wyckoff. Sau này trình độ nâng lên rồi mà nhìn ra đc vận động của nó thì sẽ chơi :D

Tk 30$ scalp vàng của e, sáng nay có ly cafe rồi :D
Các bác đừng chê ạ.
Screenshot_2019-08-28-10-37-37-190_net.metaquotes.metatrader4.png

Nhờ kinh nghiệm của bác và lão Mạc cả :oops:
TK trường tồn là chân lý :D
Nói chung là cứ có hệ thống giao dịch, quản lý vốn chặt là TT dù vận động kiểu xạ như GOLD cũng ko ảnh hưởng gì, rủi ro đã được kiểm soát cả rồi thì từ từ NAV nó sẽ phình ra thôi. Trump tweet làm lệnh dính stop thì cũng chỉ cào đc mình 20-30$/lần. Mà Tweet đúng chiều lệnh thì ăn uống cứ gọi là mệt nghỉ :D

Nói chung là cứ có hệ thống giao dịch, quản lý vốn chặt là TT dù vận động kiểu xạ như GOLD cũng ko ảnh hưởng gì, rủi ro đã được kiểm soát cả rồi thì từ từ NAV nó sẽ phình ra thôi. Trump tweet làm lệnh dính stop thì cũng chỉ cào đc mình 20-30$/lần. Mà Tweet đúng chiều lệnh thì ăn uống cứ gọi là mệt nghỉ :D
Đúng bác ạ, bảo toàn vốn, quản lý tốt, tk bền vững :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 10 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 190 Xem / 13 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 499 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 8 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên