Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/04

Với mình thì xu hướng tạm thời cho vàng là chuyển sang giảm. Cũng có thể là tín hiệu giả. Mình thì đang hy vọng sideway một thời gian nữa cho cái biên độ bé lại xíu đánh break out cho sướng. Chứ h dừng lỗ lớn quá.

@minhnq Gold e lại khoái đánh vì xu hướng nó bền, thỉnh thoảng cắn SL vài cái nhưng giữ được thì sướng.
em thấy gold nó cũng đang chững lại . mà chắc ra tin chúng nó mới nắm tay nhau lao đi quá. cứ ngồi hóng đã. chưa có setup đẹp cứ ngồi hóng gió hít thở không khí ngày lễ đã:p:p:p

UCHF mặc dù đúng có tín hiệu kiệt sức của xu hướng tăng rồi nhưng dù sao thì xu hướng nó bao giờ cũng mạnh hơn so với counter xu hướng. Mình thì ít khi đánh đảo chiều vì thường giữ lệnh ko lâu đc so với vào đúng xu hướng, nên khi mà nó tích lũy thì đợi rồi tính tiếp :D
chinh vi khúc này nó linh xinh nên mới vào scap lệnh to to rồi lượn đó cụ :D:D

Gold như khắc tinh của tôi. Thỉnh thoảng mới dám trade vài lệnh bé bé.

gold cũng khắc tinh của em đấy bác :v . chiều check chart Sell CADCHF, H4 mô hình VDV - mới tạo cái vai phải thôi, MA cũng dốc xuống, nhiều tín hiệu đẹp, để xem gái đẹp thì có chiều lòng người không đây

Bro đánh giá thị trường theo cách an toàn quá.
Kg tốt.

Phải mạnh.

Quyết đoán theo đúng bản chất & phong cách của Bro. Nó mới hay.

Đừng quên.

Mạnh dạn lên.

Bro đánh giá thị trường theo cách an toàn quá.
Kg tốt.

Phải mạnh.

Quyết đoán theo đúng bản chất & phong cách của Bro. Nó mới hay.

Đừng quên.

Mạnh dạn lên.

Thanks bro. Biết danh bro đã lâu trên diễn đàn nay mới được góp ý.
Nói chung là trading thì phong cách nó thể hiện cái bản chất. Cái bản chất của mình thì trước đến nay luôn cân nhắc đưa rủi ro lên hàng đầu. Rủi ro cũng không phải là không dám take risk. Vì nếu không dám take risk thì mình cũng đã không trade rồi :D.

Nhưng dù sao cũng cảm ơn bro nhiều nhiều. Và mình cũng đang nghiên cứu để hoàn thiện phương pháp. Có thể là theo hướng mạnh mẽ hơn :D

Giờ mới có thời gian mò lên, vàng vận động tốt quá :D chỉ tiếc ko theo dõi buy sớm thôi nhưng giờ buy cũng đc

Chờ 15 phút nữa H1 đóng trên 1283.3 thì buy, SL đáy gần nhất :D, TP đỉnh. Còn nếu đóng được break out counter trendline thì giữ luôn :D khỏi TP chi mệt :D

Giờ mới có thời gian mò lên, vàng vận động tốt quá :D chỉ tiếc ko theo dõi buy sớm thôi nhưng giờ buy cũng đc
View attachment 89891
Chờ 15 phút nữa H1 đóng trên 1283.3 thì buy, SL đáy gần nhất :D, TP đỉnh. Còn nếu đóng được break out counter trendline thì giữ luôn :D khỏi TP chi mệt :D
Thôi mai mốt giữa tuần chiến bác ạ, hôm nay chắc cũng chưa có gì hot. Mình cũng mới mò lên update xem có gì mới không mà tìn hình thấy vẫn lèo tèo chưa có gì hot :D :D

:eek::eek: ở không ko vào lệnh nào ngứa ngáy ,:D:D:D:D cụ vỉew qua con vn index bên ck việt nam giùm đi cụ

CKVN mình vẫn theo dõi thường xuyên mà cũng ko giao dịch nữa. Đợt tưởng cú phá xuống dưới 880 điểm là tèo rồi chứ. Cú bắn lên trên vùng 1000 đợt vừa rồi lại xác nhận đảo lại sang trend tăng rồi. vẫn kỳ vọng còn 1 cú lên vùng 1290-1400 thời gian tới nữa.

Bên chứng khoán mình có ông bạn có "Trade danh" là Lão Trịnh có những phân tích khá tốt về thị trường. Hiện đang làm bên phòng phân tích ck Đông Á, bác có thể theo dõi để cập nhật cũng đc.

View attachment 89893

CKVN mình vẫn theo dõi thường xuyên mà cũng ko giao dịch nữa. Đợt tưởng cú phá xuống dưới 880 điểm là tèo rồi chứ. Cú bắn lên trên vùng 1000 đợt vừa rồi lại xác nhận đảo lại sang trend tăng rồi. vẫn kỳ vọng còn 1 cú lên vùng 1290-1400 thời gian tới nữa.

Bên chứng khoán mình có ông bạn có "Trade danh" là Lão Trịnh có những phân tích khá tốt về thị trường. Hiện đang làm bên phòng phân tích ck Đông Á, bác có thể theo dõi để cập nhật cũng đc.
minh nghỉ tư cuối tháng 3..vni khcu này ko ổn định nhưng ngồi không ăn chơi núi nở ..nên lại mới xúc hàng thứ 5 tuần rồi...chag biết có được mấy % không :(:(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên