Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/05

Thanks Bac! Vấn đề là cách vào lệnh cửa từng người thôi bác, ở cái nhận định kia em đã buy rất nhỏ và sl ở 1280, nếu bị hít sl thì coi như bỏ đi và sẽ update thông tin cqr ptcb ptkt để tìm điểm buy tiếp cho đến khi phá thủng 1266. Toàn bộ sẽ sl1266 vì vậy phải cân đối tài khoản để vào lệnh ở trường hợp xấu nhất là dính sl1266.
Bác có bao giờ nghĩ khi bác vào lệnh với 0.01 lot và giá đi đúng phân tích của bác, đảo chiều bay thẳng hay không? Sẽ rất phí phạm nếu như lệnh buy đầu tiên cho ra kết quả đúng ngay nhưng ta chỉ vào 0.01 lot...
Mặt khác, nếu kỳ vọng giá còn xuống nữa, vậy mua thời điểm này để làm gì?
Phim kinh dị đến 13h chưa kết thúc bác :D

View attachment 94615

Chắc vào mua bị sớm, chờ thêm 1 2 ngày nữa xem vậy, các cặp XJ cảm giác mọi người ngán bán lắm rồi
Hi vọng nó có làm gì cũng đừng hit SL, để đêm nay ăn quả x3 swap fee đã :D

Bác có bao giờ nghĩ khi bác vào lệnh với 0.01 lot và giá đi đúng phân tích của bác, đảo chiều bay thẳng hay không? Sẽ rất phí phạm nếu như lệnh buy đầu tiên cho ra kết quả đúng ngay nhưng ta chỉ vào 0.01 lot...

Tối nay những cặp có rate cao sẽ bị short không thương tiếc :v

Gửi tặng bác
View attachment 94614

Trong forex, kinh nghiệm chinh chiến của mình cho thấy: Chả việc đếch gì phải đi mua bình quân giá xuống, đấy là 1 hành động phi logic.
Cùng nhìn vào cánh đồ thị giả tạo (mình vẽ trong 5 phút) ở trên, ta có 2 trader:
Trader 1: Theo phân tích của mình, giá sắp tạo đáy và tăng rồi, mình sẽ chia nhỏ lệnh ra và bắt đầu mua bình quân xuống.
Trader 2: Theo phân tích của mình, đáy đang ở gần đây, mình sẽ mua, nếu giá tiếp tục thủng đáy thì mình sẽ cắt lỗ và chờ đợi cơ hội tiếp theo
Kết quả:
Trader 1: Không cắt lỗ, mua bình quân xuống thêm 2-3 lần gì đó, cuối cùng mất niềm tin vào phân tích của bản thân và cuối cùng cũng cắt lỗ khi giá tiếp tục phá đáy lần thứ 4-5-6 sau đó.
Trader 2: Cắt lỗ sau mỗi lần phá đáy, nhờ lỗ ít nên TK không bị ảnh hưởng, tâm lý vẫn bình thường, đến lần thứ 5-6 thì anh ấy không còn phải cắt lỗ nữa mà hưởng lợi nhuận từ nhận định của mình.
Ví dụ thực tế: trên mạng không thiếu những đại gia càng xuống càng mua, càng lên càng bán với NAV 500K$-1M$, thế rồi những đại gia ấy cũng cháy, không phải bởi vì anh ta phân tích sai đâu, mà vì áp lực tâm lý khiến cho suy nghĩ trở nên lệch lạc, dẫn đến nhận định không còn chính xác, mất đi tự tin với phân tích của bản thân.
Xét về mặt logic, 3 lần cắt lỗ với mức 1-2% TK cũng chỉ làm TK bay mất 6%, nhưng 1 lần không cắt lỗ mà cứ mua BQ xuống có khi sẽ làm drawdown tới 20-30% TK. Cho nên hành động mua BQ giá xuống là NHẤT ĐỊNH KHÔNG ĐC LÀM. Tin tưởng vào nhận định của bản thân đến đâu đi nữa thì cũng phải tôn trọng thị trường.
P.S: trong lúc đang gõ lọc cọc ở đây thì lệnh sell vàng đã hit SL ahuhu
Hi, trải nghiệm bác nói là rất đúng. Thế nên tâm lý và nhận định phải tốt mới trade theo cách đó được. Không cố chấp cũng lao lúng:D. Và cuối cùng là chấp ngận rủi ro đc hẵng làm

Em lại không nghĩ ăn ở cái lệnh 0.01 đó, vấn đề là khi giá tới điểm nào đó ta sẽ bồi thêm, chẳng hạn giá vượt 1290 mà kỳ vọng của mình là 1300, bồi với điều kiện tại thời điểm đó ptkt và ptcb vẫn đúng hướng

2 ảnh đó đồ họa an..hy ạ. Lâu giờ không thấy hỏi kèo nhỉ :D
biết là đồ họa nhưng vẫn phải có người tạo chớ k lẽ ném cho AI tạo.....
nhác trade demo chớ reng , cũng cố ném cho bằng được cái lệnh nhưng tp chẳng vui mà sl chẳng buồn ... tạm đơ demo rồi

cái này vào cho vui thôi nghe
alh3_googleusercontent_com_DfAXrfxZtiTGyfQlNPJSD2PfRjWOW_JkreLfe8efc4bd669816f0c97118a3748de77.jpg

Đính kèm

13 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
biết là đồ họa nhưng vẫn phải có người tạo chớ k lẽ ném cho AI tạo.....
nhác trade demo chớ reng , cũng cố ném cho bằng được cái lệnh nhưng tp chẳng vui mà sl chẳng buồn ... tạm đơ demo rồi
thế đến giai đoạn real thôi :D

nói chung là @Do Tuan chac giống mình ở chỗ ptcb chi phối nhiều: xác đinh đuoc vùng giá tri của mat hàng rồi thì mắc ta bán, rẻ ta mua. Ptkt chỉ là soi kèo ti lệ cược hợp lý chưa, còn cứ bám đinh hướng mà đánh.
Vâng cũng đúng ý Bác! Mừng nhất là điểm vào lệnh ở ngần kháng cự và hỗ trợ:D

bác ơi có tin gì mà gold dựng đứng vậy, eu, gu thì cắm...thanks bác
Gold thì các bài ở trên đầu giờ sáng em có nói, còn eu, gu thì cơ bản eu vẫn có vướng mắc với Ý và brexit Còn Gbp thì cũng ảnh hưởng bởi brexit. Vấn đề vẫn là đồng usd vẫn đang mạnh lên. Lý do là trong trường hợp nhất định nào đó thì usd cũng là một dạng đồng tiền chú ẩn cộng với nền kinh tế Mỹ vẫn đc coi là tốt hơn hẳn. Em đang mong usd yếu đi để vàng tăng với đúng nghĩa của nó:D

Gold thì các bài ở trên đầu giờ sáng em có nói, còn eu, gu thì cơ bản eu vẫn có vướng mắc với Ý và brexit Còn Gbp thì cũng ảnh hưởng bởi brexit. Vấn đề vẫn là đồng usd vẫn đang mạnh lên. Lý do là trong trường hợp nhất định nào đó thì usd cũng là một dạng đồng tiền chú ẩn cộng với nền kinh tế Mỹ vẫn đc coi là tốt hơn hẳn. Em đang mong usd yếu đi để vàng tăng với đúng nghĩa của nó:D
Vàng đợt này nó xoay cho anh em như chong chóng ấy bác nhỉ :D

tàu nhanh SHORT UsdJpy Tp 108.93. Khả năng sẽ có sóng tăng điều chỉnh bên dưới 109.0 do phân kì tăng MACD. Vậy nên ôm vàng đừng ̣để qua đêm chịu swap, đêm nay SHORT vàng trên cao ăn swap chơi.

Vàng đợt này nó xoay cho anh em như chong chóng ấy bác nhỉ :D
Hi, đến mình cũng thấy bị market nó xoay ngược luôn! Vẫn phân tích cơ bản hôm qua em vửa bảo xuống xong nó xuống, sang hôm nay lại bảo lên:D, mà nhiều khi đâu có xu hướng nào nó như vậy:D

tàu nhanh SHORT UsdJpy Tp 108.93. Khả năng sẽ có sóng tăng điều chỉnh bên dưới 109.0 do phân kì tăng MACD. Vậy nên ôm vàng đừng ̣để qua đêm chịu swap, đêm nay SHORT vàng trên cao ăn swap chơi.
Sao đến thứ 5 là swap x3 vậy bác..mình đó giờ đọc ko thấy ai nói đến..

Bài bình luận mạnh mẽ được xuất bản bởi tờ báo của đảng Cộng sản Trung Quốc, báo Nhân Dân, đưa ra lời cảnh báo rằng Trung Quốc sẵn sàng sử dụng đất hiếm để đánh trả trong cuộc chiến thương mại với Mỹ.
Điểm chính:
+ Hoa Kì, đừng đánh giá thấp khả năng đánh trả của TQ.
+ Sự phụ thuộc của Hoa Kỳ vào đất hiếm của Trung Quốc.
+ Có phải đất hiếm sẽ trở thành vũ khí đối trọng để Trung Quốc đánh trả lại áp lực đơn phương từ Hoa Kỳ? Hiển nhiên là như vậy.
+ Không còn nghi ngờ gì nữa, phía Hoa Kỳ muốn sử dụng các sản phẩm được chế tạo từ đất hiếm mà Trung Quốc xuất khẩu để chống lại và ngăn chặn sự phát triển của Trung Quốc. Người dân Trung Quốc sẽ không bao giờ chấp nhận điều này!
+ Chúng tôi khuyên phía Hoa Kỳ không nên đánh giá thấp khả năng của phe Trung Quốc để bảo vệ quyền và lợi ích phát triển của mình. Đừng nói rằng chúng tôi đã không cảnh báo trước!

Cảnh báo này được đưa ra sau khi Thời báo Hoàn cầu đưa tin hôm thứ Ba rằng Trung Quốc đang xem xét hạn chế xuất khẩu hàng hiếm sang Mỹ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
Bên trên