Phân tích Forex theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/08

Oil có vẻ đang cố break neck-line. Nhưng cháu lại lưu ý thấy cái Vol giao dịch nó đuối ở Vai trái nên khả năng mô hình này fail đấy ạ.

Nhưng nếu VĐV xảy ra thì target 60 là hợp lý :)
OIL theo EWP...

tiếp theo là gì nhỉ :D

OIL theo Wyckoff

Vẫn là xuống kênh dưới mua, lên kênh trên bán thôi :D

Giá nó mà chạy lòng vòng thì đúng ý đồ của bác ấy rồi, chuyên gia sell cạnh trên buy cạnh dưới mà :D
Kể cũng quái, rõ ràng là hầu hết thời gian giá đi trong Trading Range, buy cạnh dưới, sell cạnh trên mới là đúng chuẩn, méo hiểu sao AE cứ thích đánh breakout nhỉ =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Đù, tem cái nhỉ :D

ACE có thấy là cái việc đi tìm kèo SURE WIN nó chua cay không? :D. Quá cmn là chua cay luôn, chơi nguyên dây cháy TK phụ, tính tới giờ thiệt hại từ việc cháy TK phụ là 140$ rồi đó. Mà mới có mấy ngày à, liệu TK chúng ta có thể chịu được việc mỗi ngày, bị bào 30$, bào tới bào lui 1 tháng 600$ =)). Có lẽ trình độ mình kém thiệt, vô kèo là cháy :D. Tới hôm nay thì có thêm 1 cái điều kiện nữa là đặt lệnh limit tại nơi SL theo setup bình thường =)). Hôm nay chúng ta sẽ lại thử nghiệm xem nó có chạy đc ko hay là lại tiếp tục cháy TK phụ nhé.

Update view
View attachment 110002

Ngày hôm qua giá đã có nỗ lực để quay trở lại trong TR, nhưng rất đáng tiếc, phe Bò đã không để điều đó xảy ra. Mặc dù có tới 2 lần đánh ngược vào TR, giá vẫn đóng cửa được phía trên TR. KLGD lớn hơn ngày hôm trước 1 chút nhưng cũng chỉ đạt 1 nửa so với thứ 2. Hiện tại giá vẫn đang vận động trong thân nến bearish pin bar mẹ và chưa có đột phá gì cả. Nhìn vào Chart D1, mình kỳ vọng sẽ có 1 setup Fakey D1 với giá vượt 1555 và rụng :D. Về mặt lý thuyết, D1 với nến pinbar như hiện tại đã cho setup SELL rồi, giờ chỉ cần chờ giá break down đáy nến Pinbar D1 là sell mệt nghỉ.

View attachment 110003

Trên H3, chúng ta đang thấy 1 câu chuyện khôi hài. Giá breakout, bị đạp, rồi lại break, rồi lại đạp. Tính ra là Lái đã làm việc này tới 3 lần. Ta có thể kỳ vọng là quá tam 3 bận, cơ mà tiếp theo là break thiệt hay đạp thiệt? Trước mắt thấy buy hay sell gì mà ko chốt lời đúng thời điểm là hoặc hit entry hoặc hit SL. Tín hiệu tích cực là ta đang thấy đáy sau và đỉnh sau cao hơn. Tuy nhiên, nếu bây giờ lại có đỉnh sau và đáy sau thấp hơn thì ta sẽ có mô hình VDV.
Do vậy, trước mắt cứ hi vọng VDV xuất hiện, break neckline và retest để vào SELL.

View attachment 110004

Một lần nữa, vùng giá 35-37 lại đóng vai trò quan trọng. Hôm nay định hướng là chờ breakdown neckline và 1 cú retest để SELL. Kèm thêm là SELL limit tại nơi Stoploss. Hiện giờ chưa có setup, tới lúc có sẽ lại post comment. ACE nào đánh theo bị sml thì ráng chịu nha haha.

Chúc ACE kiếm đc nhiều pip :D
Mới lãi đc 3 giá mà đọc bài phân tích của bác sao toàn sell với sell thế này..Cửa nào cho kèo buy đây..Giá chưa chạy đến mức đến có thể kéo sl entry..:confused::confused:..

Hôm trước nhìn con UCAD nó trao tay vùng đỉnh, thế mà nó vẫn tiếp tục trao tay, liệu nay có trao tay vùng đỉnh tiếp ko :D
View attachment 110005
Mà trend tăng gãy rồi, giờ ko lẽ cứ SELL limit ngay chỗ chúng nó trao tay :D

Chưa gặp ca nào như con này bác ạ. bị nó bẫy 2 lần sell stop rồi :mad::mad::mad: Giờ còn đẻ ra cái mô hình 4 5 đỉnh :mad::mad::mad:
Kiểu nó retest cũng khù khoằm. Tuần trước a Trump tweet tùm lum nó cũng bơ luôn. :rolleyes:

View attachment 110014
Chưa gặp ca nào như con này bác ạ. bị nó bẫy 2 lần sell stop rồi :mad::mad::mad: Giờ còn đẻ ra cái mô hình 4 5 đỉnh :mad::mad::mad:
Kiểu nó retest cũng khù khoằm. Tuần trước a Trump tweet tùm lum nó cũng bơ luôn. :rolleyes:
Chịu khó Sell limit đỉnh đi bác ạ. Chỉ có cái tai hại là kèo SELL nó swap âm, mà mấy con hàng này đi cũng ko mạnh mẽ nên mình ghét. Ai đi đc mấy ngàn PIP như Vàng đâu =))))

OIL theo EWP...
View attachment 110011
tiếp theo là gì nhỉ :D

OIL theo Wyckoff
View attachment 110012

Vẫn là xuống kênh dưới mua, lên kênh trên bán thôi :D

Kể cũng quái, rõ ràng là hầu hết thời gian giá đi trong Trading Range, buy cạnh dưới, sell cạnh trên mới là đúng chuẩn, méo hiểu sao AE cứ thích đánh breakout nhỉ =))
Cạnh trên cạnh dưới cũng được, breakout cũng được, có sao đâu a :D
Còn chắc tiếp theo a-b-c là d-e :D

Chịu khó Sell limit đỉnh đi bác ạ. Chỉ có cái tai hại là kèo SELL nó swap âm, mà mấy con hàng này đi cũng ko mạnh mẽ nên mình ghét. Ai đi đc mấy ngàn PIP như Vàng đâu =))))
View attachment 110014
H vào sell limit cá là nó breakout luôn đấy :D

Thôi bỏ qua, nhìn day chart thì con này hơp cho mấy bác scalping với daytrading thôi. Vàng thì ngon nhưng cậu cắn cũng đau lắm =))
H vào sell limit cá là nó breakout luôn đấy :D
Lệnh buy stop 1.335 treo nửa tháng rồi :D :D

Thế thì bác phải tích cực post bài cho ae kiếm đô về đấy, tổ quốc trông mong vào bác
Thế thì chắc tiền còn ra nhiều hơn nữa,
Kèo tôi có 1 cái khó là đánh theo cũng thua, đánh ngược cũng thua
Còn hôm theo hôm ngược thì thua 100% bác ạ :D

Giỡn chứ, cái kèo là để ae hiểu cách giao dịch với tư duy của mình để tham khảo thôi, chứ nó ko có tác dụng đâu. Vì nhiều lúc, điểm chốt lỗ thì rõ ràng đấy, nhưng chốt lời thì nhiều lúc giá chạy được mấy chục pips ae chốt rồi, khi đó lại k đủ bù kèo lỗ nữa!

Giỡn chứ, cái kèo là để ae hiểu cách giao dịch với tư duy của mình để tham khảo thôi, chứ nó ko có tác dụng đâu. Vì nhiều lúc, điểm chốt lỗ thì rõ ràng đấy, nhưng chốt lời thì nhiều lúc giá chạy được mấy chục pips ae chốt rồi, khi đó lại k đủ bù kèo lỗ nữa!
Kèo là gì? Có ăn được ko? Hay sml mấy ngày liên tục rồi :D. Cũng may là duy trì mỗi ngày chỉ làm 1 kèo thôi, chứ mà overtrade ngày 20 phát chắc nát cmn mông =)).
Mà ae trader newbie hay bị dụ vào cái guồng Daytrading để tăng doanh thu spread, commission cho Broker, khổ thân ae vẫn cứ tưởng daytrade kiếm đc nhiều tiền =))).
Dạo này thử nghiệm vụ allin, làm 1 ngày dôi ra thêm 1 lệnh, chứ như bth ngày 1-2 lệnh, hỏng thì nghỉ, giữ đc dài thì cố giữ nó mới ra tiền, đánh nâng số lệnh lên là FOMO ập tới ngay :D

Chính xác

là d

Chính xác bác ạ, gồng lỗ thì tốt lắm, thậm chí còn bồi, nhưng lãi thì sợ chết khiếp, toàn ăn non nên toàn lãi không bù lỗ, khổ thế

Kèo là gì? Có ăn được ko? Hay sml mấy ngày liên tục rồi :D. Cũng may là duy trì mỗi ngày chỉ làm 1 kèo thôi, chứ mà overtrade ngày 20 phát chắc nát cmn mông =)).
Mà ae trader newbie hay bị dụ vào cái guồng Daytrading để tăng doanh thu spread, commission cho Broker, khổ thân ae vẫn cứ tưởng daytrade kiếm đc nhiều tiền =))).
Dạo này thử nghiệm vụ allin, làm 1 ngày dôi ra thêm 1 lệnh, chứ như bth ngày 1-2 lệnh, hỏng thì nghỉ, giữ đc dài thì cố giữ nó mới ra tiền, đánh nâng số lệnh lên là FOMO ập tới ngay :D
Đang có 1 tài khoản 40$ all in đây bác =))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên