Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 01/07

nhịp lên 2391 ko có phân kỳ nên ko sell, nhìn nó lại giống như pullback nhẹ, chưa hiểu mô tê gì thì nó rụng hẳn về 2373, thế là đành cặm cụi đợi 2296 như kế hoạch sáng, ai ngờ...
h1 break đường cổ
mô hình có
vai đầu vai (cái này nhìn đại)
cốc và tay cầm .... rõ hơn
còn 2 đáy thì chắc hoàn thành mục tiêu giá rồi
nhưng oái ăm là nó đang chạm đường chéo trong hình
..... thôi thì .... ngó tiếp :D.. chả tội j phải đụng vào đứa nửa nạc nửa mỡ mặc dù cmf đang nghiêng về phía buy

Cảm ơn bác, e sẽ vào đó học ah, nhưng nếu bác có tài liệu PDF chẳng hạn thì gửi e xin là oke nhất ah.:D
E không có bác ạ, e toàn đọc thread chứ ko đọc file PDF nào hết, đọc từ ForexFactory đến TraderViet =)), đọc chán thì lên youtube xem mấy thánh show lệnh lời vài chục K trăm lấy động lực, lại trade tiếp bác à

Tò mò quá...coi hình khung nó ghi số tùm lum ... sử dụng mục đích gì chú

Lấy ví dụ cái hình cũ. Cái dòng góc trên average daily range 46pip (3 date). Trung bình 3 ngày giá đi 46 pip, hôm nay đi lên đi xuống 45 pip rồi thì khả năng cao không còn sức tạo sóng nữa.
Tôi nghĩ cái này đánh intra day hợp, có thể ước lượng điểm tp theo sóng dựa vào độ biến động giá trước đó

GU đang ngoi lên nhưng không thấy khả quan, nếu ko có biến thì chúng ta sẽ SELL tụt quần, e đang treo lệnh Limit, SL 5p, mà nó chạy luôn thì thôi, nó quay lại đón thì toẹt zời, nó cán luôn SL thì lại khóc :p

GU tầm này anh chuẩn bị chọn điểm mà chém thôi. Em nó cố kiệt sức lắm rồi...
Buy hay sell đây bác???
Tôi nói chuẩn bị tìn điểm vào lệnh sell mà. Bác vào thread thì đọc kỹ từng comment của ace và tìm hiểu thêm vì sao họ lại post như thế
bác chuyên đi xin kèo mà không có tí kiến thức gì trong đầu à :v, nếu thế thì nên bỏ bộ môn này đi
Chắc bác ấy mới vào đang tìm hiểu tiện thấy ae post thì hỏi thôi. Ai mới mà chẳng vậy bác. Hồi đầu tôi cũng không khác gì bác ấy là mấy. Lên forum xem các loại indicator rồi cũng cài test. Chỉ có điều là tôi test TK thật chứ ko có tí demo nào. Và cũng....đi xa xa chứ không đu dây với ae dc

E với G dạo này ko song hành cho lắm nhìn ko biết đằng nào mà lần. Quen thói đánh 2 con cùng chiều thành ra chả đc cái j cả :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên