Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/09

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Xin chào toàn thể anh em,

Đầu tiên thì mình xin được phép chúc anh em trên toàn diễn đàn 1 kỳ nghỉ lễ sảng khoái và thoải mái! Vào ngày hôm qua thì chúng ta đã đón những tin tức lớn, và thị trường đã có những phản ứng nhất định dựa trên các tin tức đó. EUR/USD đã chạm mốc 1.2 trước khi đảo chiều nhẹ và hiện đang được giao dịch quanh ngưỡng 1.19. Giá Vàng cũng đã chinh phục mốc 1.990 trước khi quay đầu. Vậy các giao dịch của chúng ta hiện tại như thế nào? Mời anh em tham khảo:

1. EUR/GBP:

Với EURGBP, chúng ta vẫn đang có 1 giao dịch tốt và giá đang tiến về mục tiêu giá 0.884. Anh em hiện tại dời dừng lỗ tiếp tục xuống mức 0.897. Lần này cho dù chúng ta có bị "hit SL" đi chăng nữa thì chúng ta cũng đã lời 30 pips rồi!

2. USD/JPY:

Có một dấu hiệu đang xảy ra trên đồ thị USDJPY, đó là nó đang manh nha phá vỡ xu hướng giảm hiện tại. Mình vẫn sẽ giữ vị thế chờ bán, tuy nhiên vẫn sẽ thêm 1 lệnh mua nữa:
  • Mua khi giá phá vỡ 106.2, dừng lỗ anh em đặt ở 105.45 - lệnh này anh em có thể dùng buy-stop luôn cũng được.
  • Bán khi giá phá vỡ 105.15, dừng lỗ anh em đặt ở 106.2 - giao dịch này anh em thực hiện khi giá đóng cửa.

3. XAU/USD:

Giá đã phá vỡ mô hình, tạo tín hiệu mua trên PnF, nhưng với giao dịch này mình muốn sử dụng giá đóng cửa. Và ngày hôm qua giá thất bại trong việc đóng cửa phía trên ngưỡng 1980$, tạm thời mình vẫn sẽ chọn án binh bất động

Tất nhiên, với những anh em sử dụng mô hình tam giác này để giao dịch thì đã có thể kích hoạt lệnh mua. Nhưng với mình sự phá vỡ mô hình cần đi kèm 1 sự phá vỡ kháng cự, tín hiệu đó sẽ tốt hơn, nên mình vẫn chờ tiếp xem sao. Còn anh em có thể cân nhắc nhé!

Hôm nay chỉ nhẹ nhàng thế, vì đồ thị PnF chỉ cho chúng ta từng đấy tín hiệu. Mời anh em vào tham khảo và đóng góp thêm nhé!

Mạc An

Giới thiệu SÁCH MỚI về MÔ HÌNH BIỂU ĐỒ cho anh em: https://bit.ly/mo-hinh-bieu-do-1
[TBODY] [/TBODY]

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Bác Mạc giữ lệnh lâu thật nhẩy?! Chẳng bù mình cứ lao nhao! Hôm qua chờ sell UJ ở 106.10 SL 206.25 TP 105.25 tối đi ngủ không xóa, khớp dồi!!! Thế thành ngược chiến lược với cụ rồi!!! Hjhjhj nhưng mong cụ đúng, nó sẽ không phá được đỉnh hôm qua tại 106.20 để hốt hàng nó!!!

Có những cặp giữ được lâu, có những cặp không bác. Nhớ có 1 đợt giữ lệnh UJ, mà thời đó lãi suất Mỹ đang 2.75, nó lụm mất 1/2 lời luôn. Ngoài ra có 1 số cặp vừa vào lệnh nó chạy tít mù khơi, về target thì chốt. Nói chung cũng hên xui bác ạ!

Không biết bác có xay xem đá bóng không? Nhưng nó cũng giống như mấy ông tiền về, giữ bóng lâu nhất trong chân trong phạm vi cho phép, đủ để quan sát đồng đội :D

Bác Mạc giữ lệnh lâu thật nhẩy?! Chẳng bù mình cứ lao nhao! Hôm qua chờ sell UJ ở 106.10 SL 206.25 TP 105.25 tối đi ngủ không xóa, khớp dồi!!! Thế thành ngược chiến lược với cụ rồi!!! Hjhjhj nhưng mong cụ đúng, nó sẽ không phá được đỉnh hôm qua tại 106.20 để hốt hàng nó!!!
Mình vẫn còn giữ quan điểm sell nếu phá vỡ xuống, nhưng cũng sẽ dành cơ hội để buy lên nếu nó phá kháng cự!

ơ ông Mạc UJ thấy chiều nào cũng muốn nhún hè
bữa nay k săn sl của lão nữa
xem xét lấy entry buy đặt sell xem sao :rolleyes:

Nói chung nhìn đồ thị PnF mới thấy được cái "sự tăng" táo bạo của AUD, anh ta tăng 1 lèo từ tháng 4 đến hết tháng 8, đảo chiều luôn cả 1 cái xu hướng giảm mạnh trước đó. Chắc chắn là với xu hướng này thì nên buy, nhưng cái khả năng điều chỉnh và nhùng nhằng của nó cũng dễ mà xuất hiện. Càng sát bầu cử Mỹ thì những cái đồng tiền mang tính chất rủi ro này ít được ưu tiên hơn. Anh em nghĩ thế nào về 1 kèo "Nghịch xu hướng"?

Đính kèm

166.1 KB · Xem: 2
ý lộn xau hôm qua là neutral day thì phải
diễn giải.......
Cả phe mua và phe bán ở khung thời gian khác đều hiện diện ở Neutral Day, nhưng lần này khác biệt ở chỗ họ không mua bán trực tiếp với nhau mà thông qua các scalpers, scalpers bây giờ là mối lái mua đi bán lại, ăn chênh lệch.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên